PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : การฝันว่าตนเองวิญญาณหลุดออกจากร่างนั้นเป็นเรืองจริงไหม ?

sisima
10-14-2009, 11:37 PM
พอดีเพื่อนร่วมงานอาชีพเดียวกันที่รู้จักทางเนตฝันประหลาดครับ ดังนี้

[HR]
<!-- / icon and title --><!-- message -->
สับสนครับ จะเริ่มไงดี คือวันนี้ตื่นเช้ามา6:30 ร่างกายก็ยังปกติดี พอสายๆอยู่ดีๆไข้ก็ขึ้นสูงเลยครับ ปวดตัวไปหมด
เวียนหัว คลื่นไส้ จะอาเจียน จนประมาณบ่าย2กว่าๆ ทนไม่ไหวจริงๆ ต้องไปเรียกพี่ชายมาช่วยดูร้าน แล้วผมเองก็ซัดพาราไป2เม็ดขึ้นนอน แล้วก็ฝันครับ ในฝันคือ ผมยืนอยู่ริมทะเลด้านหลังเป็นหน้าผา ผมก้มองขึ้นไปบนยอด เห็นคนขับจักรยานอยู่ ในฝันคือผมกลัวอะเพราะบรรยากาศมันวังเวงมาก ผมก็ เอ๊ยมีคน ก็วิ่งขึ้นไปจะไปหาเค้า พอไปถึงยอดผา ระยะห่างจากผมถึงเค้าประมาณ2เมตร แต่ผมไม่เห็นหน้าจะเพ่งยังไงก็ไม่เห็น แล้วเค้าก็ค่อยๆขับจักรยานไกลผมออกไป เรื่อยๆ เรื่อยๆ จนตกหน้าผาไปเลย ขับแบบช้าๆนะครับไม่ได้เร็ว ในฝันผมก็ เฮ้ย ตกใจวิ่งไปที่ริมหน้าผาเพื่อดู
มันติดตาเลยครับ ผมเห็นศพเค้าสภาพแขนขาหักงอ แต่คราวนี้ผมเห็นหน้าครับ แล้วไม่ใช่ใครตัวผมเองครับ ผมเห็นตัวเองนอนตายอยู่ คือตอนนนั้นในฝันมันอธิบายไม่ถูก มันว่างไปหมด แบบวิ้งๆๆๆ แล้วมันเหมือนฝันมันเปลี่ยนอะครับ
ผมลุกขึ้นมาอีกทีในห้องตัวเอง แต่สภาพห้องไม่ใช่ คือห้องผมสีฟ้า แต่ในฝันมันเป็นผนังปูนที่เค้าเพิ่งฉาบ สีน้ำตาลเทาทึมๆ แล้วที่ผมมึนมากๆคือ ผมเห็นตัวเองนอนอยุ่ครับ คราวนี้คือ ตัวผมเองเลยนอนบนที่นอนตัวเอง ผมมองตัวเอง
คือ มันงงมากครับ ตอนแรกผมเริ่มตั้งสติ คิดว่านี่ฝันชัวร์ คิดว่าทุกคนคงเคยที่ฝันแล้วรู้ว่าตัวเองฝันอยู่ แต่มันไม่ใช่อย่างที่คิดสิครับ คือผมได้ยินเสียงทุกอย่าง เสียงเด็กๆ เสียงเกมส์ ผมก็ออกมานอกห้อง คือผมไม่ได้ปิดประตู หน้าต่าง เพื่อรับลม ผมมายืนตรงบันได นี่มันสภาพปัจจุบันชัดๆ เสียงเด็กในร้าน เสียงรถขายกับข้าว และอื่นๆ ผมหันไปมองตัวเองที่นอนอยุ่ พูดไม่ถูกขนลุกเลยครับ ผมก้ทำแบบในหนัง คือนอนทับร่างตัวเองจะเข้าให้ได้ แต่มันไม่ได้ครับ ไม่รู้เป้นเพราะผมนอนดิ้นด้วยป่าว คือสภาพผมไม่ได้นอนหงายเหมือนคนปกติธรรมดา มันแบบ ขาไปทางแขนไปทาง แถมนอนคว่ำอีก ผมก็พยายามนอนทับร่างในท่าที่เหมือนที่สุด แตไม่ได้ครับ ผมใจเสียเลยครับ คือตอนนั้น
ไม่คิดว่านี่เป็นฝันแล้ว เพราะเสียงต่างๆผมได้ยินหมดเด็กบอกเลิกเล่นกับพี่ชาย ผมผมยังได้ยินเลย ผมร้องไห้เลยครับ
สับสนสุดๆ แล้วอยุ่ดีๆก็มีอะไรมาดลใจไม่รุ้ครับ ให้สวดมนต์ ซึ่งปกติผมจะสวดมนต์คาถของพระแม่กวนอิมพันมือครับ คือท่องสวดมาตั้งแต่เด็ก ท่องได้โดยไม่ต้องเปิดหนังสืออ่าน ผมก็สวดครับ คือนอนทับร่างตัวเองแล้วสวดครับ คือในใจผมคิดแต่ว่า ผมยังไม่ไป มันยังไม่ใช่เวลาที่ผมจะไป นึกถึงพระ นึกถึงแม่ นึกถึงองค์พระแม่กวนอิม ซักพักนึง
ผมไม่แน่ใจว่าสวดไปนานแค่ไหน จนพี่ชายขึ้นมาเรียกครับให้ลงไปกินโจ๊ก ผมดีดตัวลุกขึ้นนั่ง พี่ก็ถาม เมิงเป็นไร
ผมก็บอกเปล่า แต่ในใจเต้นรัวเลยรับ ผมก็ลงมากินโจ๊ก แล้วก็มาพิมพ์นี่แหละครับ ตอนนี้ก้ยังสับสนอยู่ว่าตกลง ผมฝันหรือเรื่องจริง นี่ผมไม่กล้านอนเลยครับ ปกติผมเป็นคนที่จิตเรียกว่าแข็งพอสมควร ไม่รุ้เพราะพิษไข้รึป่าวทำให้เป็นแบบนี้

-----

เลยอยากถาม อ.เดฟ และทุกคนว่า กรณีนี้มันเป็นลางบอกเหตุไหมครับ ?

D E V
10-15-2009, 08:11 AM
ตอนนี้ก้ยังสับสนอยู่ว่าตกลง ผมฝันหรือเรื่องจริง นี่

เป็นการฝัน...และอาจผสมกับอาการที่เค้าเรียกว่าครึ่งหลับครึ่งตื่นด้วยก็ได้น่ะคับ
บอกเพื่อนว่าอย่ากลัวหรือกังวลอะไรเลยอ่ะคับ
ลองเอาอันนี้ให้เพื่อนอ่านดูนะคับ
http://www.watkoh.com/kratoo/forum_posts.asp?TID=529&PN=1 (http://www.watkoh.com/kratoo/forum_posts.asp?TID=529&PN=1)

http://www.watkoh.com/board/Smileys/default/cool.gif เดฟ

sisima
10-15-2009, 12:39 PM
ขอบคุณมากนะครับ อ.เดฟ