เข้าสู่ระบบ

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ย้ายโฮสต์ใหม่ เว็บขัดข้องไปหลายวัน

suchat
10-25-2009, 04:15 PM
ขออภัยเพื่อนสมาชิก Watkoh.com ทุกท่าน

เว็บเข้าไม่ได้ เนื่อวจากย้ายโฮสต์ใหม่ เว็บจึงขัดข้องไปหลายวัน ช่วงนี้ก็ค่อยๆ ปรับสุ๋สภาพเดิม บางส่วนยังหายไป

ใครพบเห็นปัญหาอะไรในการใช้งาน โปรดแจ้งให้ทราบด้วย สาธุๆๆ

D E V
10-25-2009, 08:59 PM
ประตูวัดเปิดแล้ว...เข้าได้แล้วคับ อิอิ

8) เดฟ

chocobo
10-25-2009, 09:23 PM
เข้าวัดด้วยคนครับ ;D

**wan**
10-26-2009, 09:20 AM
ส่งบิลมาเก็บค่ารักษาอาการลงแดง

Butsaya
10-26-2009, 12:48 PM
;)
ประตูวัดเปิดตั้งแต่กี่โมงค่ะเนีย อิอิ
ดีใจจัง ประตูวัดเปิดซะที อิอิ...
ปิดปรับปรุงไปซะนานเลย อิอิ ;D
บุษเข้าวัดก็เที่ยงวันพอดี ห้าๆๆๆๆ
มาช้ายังดีกว่าม่ะมา เนาะ
ว่าแต่เครื่องมือใช้งานไม่เหมือนเดิมแล้ว
งงจัง อิอิ รูปก็ม่ะขึ้น :'(

บุษขอแจ้งปัญหาที่พบก่อนแล้วกันนะค่ะ อิอิ...
1. ทำการ upload รูปในส่วนข้อมูลส่วนตัวม่ะได้อะค่ะ
2. การใช้งานแปลกไปแยะเลยนะค่ะ อิอิ เช่นการเลือกขนาดตัวอักษร สีตัวอักษร ตะก่อนใช้ง่ายกว่าแสดงให้เห็นเลย
แต่ตอนนี้เป็น code ให้เดา อิอิ...
3. หน้าแรกเลือกหัวข้อนี้ "โปรดแจ้งให้ทราบด้วยหากคุณได้ทำการบริจาคแล้ว >>(( คลิก ))<< " ยังใช้งานม่ะได้อะค่ะ (นึกออกแค่นี้อะค่ะ อิอิ)..

noppakorn
11-07-2009, 03:49 PM
กราบนมัสการพระคุณเจ้าที่เคารพ

ทั่นยายที่ห้องพระธรรมคำกลอน ไม่สามารถเข้ามาใช้ที่เวปได้ พยายามแล้วก็ไม่ได้ผลครับ เลยฝากผมช่วยแจ้งมาครับ

กราบนมัสการพระคุณเจ้าช่วยดูให้ด้วยครับ

นพกรณ์

piangfan
11-07-2009, 08:18 PM
สวัสดีค่ะ อาจารย์เดฟ คุณป้าวรรณ พี่นพ
พี่บุษ คุณchocobo และทุกท่านค่ะ

พี่เกิดแก่ก็ยังเข้าไม่ได้ค่ะ
ฝากส่งข่าวมายังที่นี้ค่ะ
ทั่นยายยังงงอยู่ค่ะ อันนี้ทั่นยายฝากมาค่ะ
ขอความช่วยเหลือมายังที่นี้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

D E V
11-07-2009, 09:13 PM
ลองดีลีท cookies และ temporary files ดูนะคับ
แล้วล๊อกอินเข้าโดยใช้รหัสใหม่ที่ให้เพียงฝันไว้น่ะคับ

8) เดฟ

piangfan
11-08-2009, 12:12 PM
สวัสดีค่ะ ญาติธรรมทุกท่าน

ทั่นยายเข้าบ้านไม่ได้หลายเพลาค่ะ ได้แต่ยืนเกาะริมรั้วมองบ้านตาปริบๆไม่ทราบจะทำอย่างไรค่ะ
โชคดีค่ะที่เพียงฝันหลานสาวคนสวย มาช่วยเป็นธุระจูงเข้าบ้านค่ะ ต้องขอบคุณเพียงฝัน
ไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ ที่ช่วยประสานงานในการถอดรหัสกุญแจเข้าบ้านให้ และยัง
ช่วยแจ้งข่าวความคืบหน้าให้ญาติธรรมที่มาร่วม ท่อง...ทะเลใจ ได้ทราบด้วยค่ะ
ต้องบอกว่าตอนนี้ทั่นยายเข้าบ้านมาได้แล้ว แต่หน้าตาบ้านเปลี๊ยนไป๊ ยังงงๆอยู่ค่ะ
รู้สึกว่าระบบยังติดขัดอยู่ค่ะ เขียนอะไรได้ช้ามากค่ะแบบว่าเหมือนระบบมันเมาค้างอยู่ค่ะ
มันเป็นยึกๆยักๆ มันเป็นงึกๆงั่กๆ อย่างนี้มันต้องถอนนนนนนนนนนน เอิ๊ก เอิ๊ก
น่าจะเกิดจากใช้รหัสกลางมังคะ คิดว่าหากกลับไปใช้รหัสเดิมทุกอย่างคงเหมือนเดิมค่ะ
กำลังหาช่องทางในการขอเปลี่ยนรหัส lod in เป็นรหัสอยู่ค่ะ แต่ยังหาไม่เจอค่ะ
ไม่ทราบจะไปแก้ไขตรงไหนค่ะ เข้าไปที่ profile แล้วแต่ก็แก้ไขไม่ได้ค่ะ
หากท่านใดทราบกรุณาช่วยชี้แนะด้วยนะคะ ขอขอบคุณล่วงหน้า ไว้ ณ โอกาสนี้ค่ะ

ขอขอบคุณ พี่นพกรณ์ เพียงฝัน ปลายฟ้า ตาเปา คุณเล็ก ทั่นปีศาจน้ำแข็งฯ
คุณพิกุลแก้ว น้องตาล ที่กรุณามาเยี่ยมเยือนอยู่เสมอค่ะ ระลึกถึงพี่น้องผองเพื่อนและญาติธรรมทุกท่านเสมอค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันนี้ เวลา 10:50:01 am โดย ทั่นยาย »

อาจารย์เดฟค่ะ ทั่นยายยังแก้ไขกลับมาใช้รหัสเดิมไม่ได้ค่ะ
ขอรบกวนอาจารย์เดฟชี้แนะอีกครั้งค่ะ ขอบคุณค่ะ

D E V
11-08-2009, 09:26 PM
ตามที่แจ้งเพิ่มเติมให้เพียงฝันทราบในห้องสนทนาแล้ว
ทำได้หรือไม่ได้ยังไง ก็บอกให้ทราบอีกทีละกันนะคับ

8) เดฟ

piangfan
11-12-2009, 06:23 PM
สวัสดีค่ะ เพียงฝันและญาติธรรมทุกท่านค่ะ

เพียงฝันจ๋า ตอนนี้ทั่นยายเป็นโรคบวมน้ำไปเรียบร้อยแล้วค่ะ
เพราะตามดื่มน้ำใจไมตรีอันงดงามสดใสที่เพียงฝันนำมาให้ รวมแล้ว 3 โอ่งค่ะ อิ อิ
ชื่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนใจจังเลยค่ะ จุ๊บ จุ๊บ

เพียงฝันจ๋า ทั่นยายมีเรื่องรบกวนอีกแระค่ะ คืองี้ค่ะ ตอนนี้น้องรักยังเข้าวัดเกาะไม่ได้ค่ะ
ทั้งรหัสเดิม และรหัสกลางตามที่ทั่น DeV แจ้งมาค่ะ ทั่นยายก็ให้น้องรัก
ลอง Delete Cookies and Delete File แล้วค่ะ แต่ก็เข้าไม่ได้ ทั้งสองรหัสเลยค่ะ
ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นค่ะ ทั่นยายหน่ะพยายามเป่า เพี้ยงๆๆๆๆจนน้ำหมากกระจายเชียวค่ะ
แต่...น้ำหมากไม่ใช่น้ำมนต์เลยไม่เกิดผลใดๆทั้งสิ้นค่ะ เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

สวัสดีค่ะ อาจารย์เดฟ และทุกท่านค่ะ
อาจารย์เดฟค่ะช่วยชี้แนะให้คุณน้องรักด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะอาจารย์เดฟ
สาธุค่ะ

ทั่นยายฝากคำขอบคุณไว้ที่บ้านทะเลใจค่ะ
ลืมนำมาฝากอาจารย์เดฟค่ะ
:D ;D

D E V
11-12-2009, 07:17 PM
ยินดีด้วยนะคับที่ทั่นยายเข้าได้แล้ว

สำหรับรหัสกลาง
ไม่ใช่ใครใช้ล๊อกอินเข้ามาก็ได้อ่ะคับ
แต่ต้องแจ้งให้ทราบก่อนว่ามีใครบ้างที่เข้าไม่ได้

สำหรับคุณน้องรัก
ตอนนี้ได้เซ็ทรหัสกลางให้แล้ว
ลองล๊อกอินดูอีกทีนะคับ ทีนี้คงเข้าได้อ่ะคับ

ถ้ายังไม่ได้ ให้ทำตามขั้นตอนอีกครั้งคือ
delete cookies
delete temporary files (หรือ temporary internet files แล้วแต่ ie version ที่ใช้)

ขอให้เข้าได้ทุกคนเลยนะคับ

8) เดฟ

myacc
12-18-2009, 12:03 AM
สู้ๆ นะคับ เป็นกำลังใจให้ทำเว็บดีๆ ต่อไป

suchat
01-26-2010, 05:56 PM
ทดสอบๆๆๆๆ ไม่อยู่วัด 3 วัน เว็บบอร์ดพังอีก

วันนี้นั่งแก้ ภาษาไทย ในเว็บบอร์ดครึ่งวัน หัวข้อหมวดหมู่มันกลายเป็น ภาษาไม่รู้เรื่อง

D E V
01-26-2010, 07:31 PM
อิอิ ตอนแรก พังทั้งเว็บเลยคับ
ทั้งโฮมเพจ เว็บบอร์ด แชทรูม เข้าไม่ได้เลยอ่ะคับ
ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับสแปมที่ถาโถมเข้ามาหรือเปล่าอ่ะคับ

อ้อ ตอนนี้พอเข้าเว็บบอร์ด
ระบบจะขึ้นหน้าให้ล๊อกอินก่อนถึงจะโชว์กระทู้อ่ะคับ

8) เดฟ

D E V
01-26-2010, 10:16 PM
มีสมาชิกหลายท่านแจ้งว่า log in เข้ามาไม่ได้คับ
หลังจาก log in แล้ว มันไม่ขึ้นหน้ากระทู้อ่ะคับ

8) เดฟ

piangfan
01-27-2010, 12:07 PM
นมัสการพระคุณเจ้า ค่ะ
สวัสดีค่ะ อาจารย์เดฟ และญาติธรรมทุกท่านค่ะ
ทดลองมาลงกระทู้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

*8q*
01-27-2010, 07:43 PM
แปดละงง

rain....
01-28-2010, 07:57 PM
กราบนมัสการพระคุณเจ้า และ สวัสดีพี่น้องทุกท่าน

28-01-2010 / 19.56 น. วันนี้เข้าได้แระจร้า อิอิ ขอบคุณสำหรับเวปดีๆเจ้าคัฟป๋ม

ga
01-28-2010, 09:59 PM
กราบนมัสการพระคุณเจ้าค่ะ สวัสดิ์ดีท่านเดฟและสมาชิกวัดเกาะทุกท่านค่ะ
28-01-2010/22.15 น. เข้ามาอ่านกระทู้ได้แล้วเช่นกันค่ะ
ขอบคุณค่ะ :D

Ratchaneewan
04-12-2010, 05:34 PM
อ.เดฟช่วยด้วยปู Post กระทู้ และ รูปภาพไม่ได้ค่ะ..จะ Post รายละเอียดเกี่ยวกับน้องๆ มอแกนที่คุยกับอ.เดฟไว้ค่ะ
ตอนนี้ปูติดต่อประสานงานกับทางอุทยานแล้วค่ะ ..เค้าโอเค.

ปูเป้

D E V
04-12-2010, 06:06 PM
อ้าว สวัสดีคับ คุณปู
ยินดีด้วยนะคับที่สมัครสมาชิกแล้ว

การโพสท์รูป
หากเป็นรูปที่อยู่ในคอมฯ ของเรา
ให้อัพโหลดไว้ที่เค้ารับฝากรูปก่อน
จากนั้นค่อยก๊อป url มาลงในกระทู้คับ

เว็บที่รับฝากรูป เลือกเอาเลยคับ
http://www.watkoh.com/kratoo/upfiles.html

หลังจากอัพโหลดรูปขึ้นไปในเว็บที่เค้ารับฝากแล้ว
ก็ให้ก๊อป url มาไว้

เวลาจะโพสท์ลงกระทู้ ก็ให้ใช้คำสั่งปุ่มนี้ก่อน http://www.watkoh.com/board/Themes/classic/images/bbc/img.gif
หลังจากคลิกปุ่มดังรูปแล้ว ก็ให้ past url ลงไปตรงกลางคำสั่งคับ

ลองทำดูนะคับ

8) เดฟ

vini
08-25-2010, 07:31 PM
พี่เดฟครับผมเข้าห้องสนธนา อยู่ก็ออกเข้าใหม่ก็ออก2ครั้งเลยไม่เข้า
มันเป็นอะไรหรือครับ

Butsaya
08-25-2010, 07:40 PM
ให้ลอง ดีลีทคุกกี้และเทมโพลารี่ไฟล์ดูนะคับ คุณวินิ

noppakorn
02-12-2011, 11:17 AM
สวัสดีครับท่านเดฟครับ

สองวันนี้ห้องสนทนามีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ เข้าไปตั้งแต่วันศุกร์ กับวันเสาร์ ไม่มีญาติธรรมเข้าสนทนาเลย (คลิ๊กที่หัวเวปเข้าห้องครับ)

Butsaya
02-12-2011, 12:01 PM
สวัสดีคะ พี่นพฯ.... :D

ขออนุญาติตอบแทนพี่เดฟนะค่ะ ตอนนี้ห้องสนทนาของวัดเกาะฯ จะมี 2 ห้องนะค่ะ
1. ห้องสนทนา ห้องหลัก ถ้าใครเข้าไม่ได้ ก็ให้ทำการลงทะเบียนชื่อใหม่ก่อนนะค่ะ แล้วค่อยเข้าห้องนะค่ะ
เพราะบางครั้งอาจจะมีการเคลียชื่อที่มีในระบบออก เนื่องจากชื่อสมาชิกแยะมาก(จนระบบล้นรับไม่ได้ อิอิ..... อะ..ล้อเล่นค่ะ) ;D
ซึ่งสามารถเข้าผ่านจากทางหน้าเวปกระทู้นะค่ะ ดังภาพข้างล่างนี้นะค่ะ

ใครเข้าไม่ได้กรุณาลงทะเบียนกันก่อนนะค่ะ อิอิ... ;D

2. ห้องสนทนา ห้องสำรอง จะเข้าผ่านมาจากหน้าหลัก สังเกตุจาก URL ก็ได้นะค่ะ
ห้องสนทนานี้จะไม่ต้องทำการลงทะเบียนแต่อย่างใดเข้าไปได้เลยนะค่ะ
(แต่ส่วนใหญ่ถ้าห้องหลักใช้ได้ ห้องนี้เข้ามาแล้วจะไม่เจอใครนะค่ะ อิอิ.... ระวังอยู่คนเดียว วังเวงได้นะค่ะ อิอิ.....)
ดังรูปภาพข้างล่างนี้

เมื่อเข้าแล้วจะพบหน้าแบบนี้นะค่ะ สำหรับห้องสนทนา ห้องสำรอง ค่ะ

noppakorn
02-12-2011, 12:34 PM
โห มิน่าเข้าไปมีแต่ตัวเองอยู่ในห้องคนเดียว พยายามแล้วพยายามอีก ว่าต้องมีห้องที่ 2 แต่หาไม่เจอ

ขอบคุณคุณบุษฯมากครับ มาชี้ทางสว่างให้ครับ

D E V
07-19-2011, 07:45 PM
ตอนนี้ห้องสนทนาธรรมที่เป็นห้องหลักใ้ช้งานไม่ได้
ให้ใช้ห้องสนทนาธรรมสำรองกันก่อนนะคับ
ตามลิงค์นี้คับ http://www.watkoh.com/chat/flash.php

8) เดฟ

noppakorn
09-28-2011, 12:03 PM
สวัสดีครับท่านเดฟ

ผมหาทางเข้าห้องสนทนาไม่ได้มาตั้งแต่ออกจากโรงพยาบาล ไม่ทราบว่าระบบมีปัญหาใดๆหรือเปล่าครับ ที่หัวกระทู้ที่บอกว่า ห้องสนทนา มันหายไปครับ

D E V
09-28-2011, 01:01 PM
สวัสดีคับ คุณนพฯ

อันนี้เป็นลิงค์ห้องสนทนานะคับ www.watkoh.org/chat

หรือ จะใช้ลิงค์นี้ก็ได้คับ เข้าไปแล้วจะมีให้เลือก www.watkoh.org

หรือ ไปที่หน้าแรกของเว็บ www.watkoh.com
ที่หน้าแรกนี้ จะมีลิงค์ห้องสนทนาอยู่ 2 แห่ง แห่งแรกคือด้านบนของหน้า
จะมีคำว่า ห้องสนทนาธรรม ตัวเล็กๆ...แต่ตรงนี้จะเป็นห้องสำรองนะคับ
และอีกแห่งอยู่ด้านข้างๆ ขวามือของหน้าเว็บ
จะเป็นไอค่อนการ์ตูนรูปชายหญิงพร้อมคำว่า ห้องสนทนาธรรม ตรงนี้จะเป็นห้องประจำที่ใช้กันอ่ะคับ

8) เดฟ

noppakorn
09-28-2011, 02:34 PM
ขอบคุณครับท่านเดฟ สองวันก่อนลองเข้าไปดู ไม่มีใครเลยนึกว่าระบบมีปัญหาอีกครับ ตอนนี้ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ กระทู้ชื่อรอสักนิดน่ะครับ เดือนหน้าออกพรรษางานบุญเยอะ กลัวตอบไม่ทันเลยต้องขอพักยาวก่อนครับ จะเปิดไว้จะรบกวนแจ้งท่านเดฟอีกครั้งครับ

ขอบคุณมากครับ

D E V
09-28-2011, 02:37 PM
พักผ่อนให้เต็มที่ไปเลยคับ อิอิ
อนุโมทนาคับ

8) เดฟ