PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนด่วนค่ะมีใครเคยไปวิปัสนาที่สถานปฏิบัติธรรมโกเอ็นก้าบ้างคะ

nokeag100
03-10-2010, 01:00 AM
สวัสดีค่ะ

คือว่ามีเพื่อนได้ไปวิปัสนาที่สถานปฏิบัติธรรมโกเอ็นก้า กาญจนบุรี
จะกลับวันอาทิตย์นี้ แล้วพอดีอยากจะไปรับเพื่อน ได้โทรไปสอบถามที่ศูนย์
ทางศูนย์บอกว่า จะออกเดินทางกลับตั้งแต่ 8โมงเช้าของวันอาทิตย์ ถ้าจะมารับ
ให้มารับที่ "ร้านวุ้นเส้นท่าเรือ" ซึ่งพอเรามาเข้า google เพื่อหาดูว่าร้านนี้อยู่ตรงไหน
ก็ปรากฏว่า มันมีชื่อร้านนี้ 2ร้าน คือ"ร้านโรงงานวุ้นเส้นท่าเรือ" กับ"ร้านวุ้นเส้นท่าเรือ"
ก็เลยไม่แน่ใจว่ามันร้านไหนกันแน่ เพราะอยู่คนละอำเภอกันด้วยทั้งสองร้านนี้

จึงได้ไปโทรไปถามที่ศูนย์อีกครั้ง เจ้าหน้าที่เค้าก็ไม่แน่ใจว่าอยู่อำเภออะไร
เค้าบอกแต่ว่า อยู่ถนนสายเก่า และเค้าก็ไม่มีเบอร์ร้านด้วย

รบกวนพี่ๆในที่นี่ด้วยนะค่ะ ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยไปวิปัสนาที่ กาญจนบุรีบ้าง
พอจะบอกที่ตั้งของร้านนี้ให้ทราบด้วยได้มั๊ยค่ะ เพราะรถบัสของที่นี่เค้าจะแวะร้านนี้อ่ะค่ะ
ขอบคุณมากๆคะ

noppakorn
03-14-2010, 09:35 PM
สวัสดีครับ

ร้านวุ้นเส้นท่าเรือ มีอยู่สองร้านครับ แต่ในถนนเส้นเดียวกันคือถนนแสงชูโต โดยเลี้ยวขวาที่แยก อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี
จะเป็นถนนแสงชูโต สายเก่า วิ่งไปเรื่อยๆ ไม่ไกลนัก ก็จะถึงอำเภอท่ามะกา ก็จะพบร้านวุ้นเส้นท่าเรือร้านแรก
อยู่ที่ ต.ท่าเรือ ร้านนี้เป็นถนนสายเก่า เขาเรียกว่าถนน แสงชูโตสายใน เบอร์โทรร้าน: 0 3456 1531, 0 1899 2475
ที่นัดพบคงเป็นร้านนี้ครับ เพราะเป็นร้านอยู่ถนนสายเก่าครับ

ส่วนอีกร้านอยู่ถนนแสงชูโต สายใหม่ เป็นถนนเส้นเดียวกัน แต่มีอยู่ช่วงที่เขาตัดใหม่ ตั้งอยู่แถว ต.วังศาลา
ต.ท่าม่วง ระหว่างกม.109-110 ครับ ก่อนเข้าตัวเมืองกาญจนบุรี (ซึ่งตามที่ถามคงจะไม่ใช่ร้านนี้แน่นอนครับ)
ร้านที่ถนนสายใหม่ โทร. : 0 3461 2465-7