เข้าสู่ระบบ

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จากใจดีเจ Baibua

Baibua
12-01-2013, 11:13 AM
การเป็นดีเจของข้าพเจ้ามาจากการชักชวนของน้องสายซอที่ปลุกความฝันของข้าพจ้า
เมื่อก่อนข้าพเจ้ามีความฝันว่าในชีวิตนี้อยากเป็นจิตอาสาสักครั้ง แต่เมื่อวันเวลาผ่านไปก็ไม่สามารถทำได้
จนคิดว่าคงไม่มีโอกาสแล้ว แต่เมื่อได้รู้จักกับน้องสายซอก็ได้รู้ว่าเธอทำงานเป็นจิตอาสาที่นี่ได้แต่ชื่นชมอยู่เงียบๆ
และน้องก็ชวนข้าพเจ้าไปฟังหน้าห้องวิทยุ ห้องสนทนา บ้าง ตามโอกาส จนผ่านไปหลายเดือน อยู่ๆน้องก็โทรมาชวน
ข้าพเจ้าตกลงทันที เมื่อวางสายแล้วคำถามมากมายผุดขึ้น ทั้งคิดว่าจะทำได้ไหม เราไม่มีความรู้เกี่ยวกับคอมเลย
แต่น้องก็ได้ให้คำตอบทุกครั้ง ให้กำลังใจเสมอ และข้าพเจ้าก็คิดว่าไม่เป็นไรลองเรียนรู้ไปเรื่อยๆผิดถูกเป็นครู
ถึงวันนี้ทำให้ข้าพเจ้าเรียนรู้สิ่งต่างๆๆมากมายและมีโอกาสทำตามความฝันของตน
ขอกราบนมัสการท่านเจ้าอาวาส และขอบพระคุณ พี่ๆน้องๆดีเจทั้งผู้อยู่เบื้องหลังทุกคนที่ให้คำปรึกษาแนะนำ ถามไถ่เสมอ

จากใจ.....ดีเจ Baibua

Saisaw
12-06-2013, 06:41 PM
สาธุอนุโมทนาด้วยค่ะ/ดีเจพี่ใบบัวมีความพยายามและความมุ่งมั่นสูง ขอเป็นกำลังใจให้ตลอดไป..

DAO
12-23-2013, 08:18 AM

suchat
12-23-2013, 08:33 PM
สาธุขออนุโมทนา ดีเจ Baibua

ขอบุญกุศลจากจิตอาสาเผยแผ่ธรรมะ ให้มีความสุข มีดวงตาเห็นธรรมเร็วๆ นะครับ