PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เรื่องดูเหมือนง่ายแต่ตอบยาก ถ้าไม่ได้มาอยู่ตรงนี้

pbn
03-03-2010, 10:09 PM
หนูนะเป็นเด็กนักเรียนคนหนึ่งกำลังจะขึ้น ม.3 แล้วไอ่เรื่องรักๆใคร่มันก็มีบ้างตามประสาเต่ที่ว่าแปลกแลคะไม่สควรคือเด็กอย่างหนูไปรักคนๆหนึ่งเค้าเป็นผู้หญิงและที่สำคัญเค้าเป็นคุณครูด้วยอายุห่างจากหนูประมาณ 22 ปี หนูไม่รู้ว่ามันคือรักหรือเปล่านนะคะครูเค้าไม่ได้สวยครูเค้าก็ไม่ใช่ว่าจะดีทุกอย่างและหนูก็ไม่ได้เป็นทอม และที่รู้มาอีกอย่างคือครูเค้าเคยพูดไว้ว่า เราควรจะเปลี่ยนไม่ว่าจะเป็นอย่างไรเราก็จะต้องหยุดอยู่กับคนที่เรารักมากที่สุด ( ครูเค้าเคยเป็นทอมมาก่อน ) แล้วครูเค้าก็แต่งงานแล้วมีลูก 2 คน หญิงคน ชายคน แต่หนูไม่ได้รักครูแบบที่ใครๆเค้าคิดกันเมื่อ2-3วันก่อนหนูเจอครูเค้ากับลูกๆหนูดูแล้วมีความสุขจริงๆนะคะน้อง2คนยิ้มแย้มน่ารัก และยังไปถามครูอีกด้วย ลูกครูน่ารักดีเนอะ หนูไม่รู้ว่าทำไมหนูจึงไม่โกรธยิ่งได้เห็นน้องเค้าพูดว่าแม่จ๋ายิ่งเป็นสุขใจ หนูอยากรู้จริงๆนะคะว่าหนูรักครูเค้าแบบนี้ผิดไหมแต่ไม่ได้มีหนูคนเดียวนะคะที่รักครู มีครูอีกคนหนึ่งเค้าก็รักครูคนนี้เหมือนกันเป็นครูผู้ชายนะคะและยังชอบหนูอีกด้วยจับปลาหลายมือมากๆ และขอถามอีกข้อหนึ่งนะคะ ถ้าหากหนูทำเป็นชอบครูผู้ชายคนนี้เพื่อทำให้เค้าไม่มายุ่งกับครู....ของหนูอีกจะดีไหม แต่ดูครูเค้าหื่นมาก

ฝากถามด้วยนะคะ :-\

D E V
03-04-2010, 08:48 AM
สวัสดีคับ น้อง pbn

จากที่เล่ามา
เข้าใจว่าความรักที่น้อง pbn มีต่อคุณครู
อาจจะเป็นความรักที่อบอุ่น สนิทสนมคุ้นเคย
จึงรู้สึกเป็นสุข พึงพอใจ สบายใจ เมื่อได้อยู่ใกล้
ซึ่งหากเป็นเช่นนี้ก็ไม่ใช่เรื่องผิดอะไรน่ะคับ
(เป็นการประเมินหรือคาดคะเนเอาจากข้อมูลที่ได้รับฟังนะคับ)
(จะใช่หรือไม่ใช่...น้อง pbn เท่านั้นที่ทราบใจของน้องเองอ่ะคับ)

แต่ก็อย่าถึงกับให้ความรักความสนิทสนมนี้
ทำให้ขาดความเคารพยำเกรงในฐานะที่ท่านเป็นคุณครูนะคับ

ส่วนเรื่องของคุณครูผู้ชายกับคุณครูของน้อง pbn
ก็ให้เป็นเรื่องของผู้ใหญ่เค้าเคลียร์กันเองจะดีกว่าอ่ะคับ
ไม่ต้องแกล้งทำเป็นชอบ หรือไปยุ่งเกี่ยวอะไรจะดีกว่า
เรามีหน้าที่เรียนให้ดีที่สุด ให้คุณพ่อคุณแม่ได้ชื่นใจดีกว่า...ว่ามั้ยคับ

ยามว่าง เราก็สนุกสนานกับเพื่อนฝูง
หรือชวนกันจัดกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อโรงเรียน หรือชุมชน
เช่น ชวนกันเก็บขยะที่ตกหล่นเรี่ยราดรอบโรงเรียน หรือในชุมชนใกล้ๆ
หรือจะจัดกลุ่มติวกัน หรือติวให้รุ่นน้อง
ถ้าชอบดนตรี กีฬา สันทนาการต่างๆ ก็มีให้เล่นมากมาย
หรือถ้ามีโรงเรียนพุทธศาสนาวันอาทิตย์ หากสนใจก็ชวนกันไปนั่งฟังก็ดีเหมือนกัน
ฯลฯ คิดว่ามีอะไรที่สนุกๆ หรือน่าสนใจสำหรับน้อง pbn อีกมากมายเลยอ่ะคับ
หรือว่างๆ ก็เข้ามาที่เว็บวัดเกาะฯ นี้ก็ได้
วัดเกาะฯ ยินดีต้อนรับเสมอเลยนะคับ อิอิ

8) เดฟ