PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอความอนุเคราะห์ช่วยเหลือศูนย์วิปัสนากรรมฐานห่วยบอนเก่าด้วยครับ

katoon123
12-11-2010, 02:05 PM
สวัสดีครับพี่น้องที่เข้ามาในกระทู้นี้ทุกท่านสองสามวันที่ผ่านมาผมได้ไปปฎิบัติธรรมที่ศูนย์วิปัสนากรรมฐานห่วยบอนเก่า อ.ฝาง จงเชียงใหม่
...ทางศูนย์มีความเดือดร้อนเรื่องปัจจัยทางการเงินอย่างมาก กระผมเลยขออนุญาตทางศูนย์ช่วยเผยแพร่อีกทางครับ
ทางศูนย์วิปัสนากรรมฐานห่วยบอนเก่า ตอนนี้ขาดปัจจัยค่าน้ำ ค่าไฟ และที่สำคัยคือค่าอาหารที่ไว้เลี้ยงสำหรับผู้ที่มาปฎิบัติด้วยครับ เพียงรำพังเงินบริจากตู้ก็คงไม่เพียงพอหรอครับยิ่งช่วนวันที่ 21-29 ธันวาคมนี้ เขามีโปรแกรมจัดอบรมวิปัสนากรรมฐานหลายวัน ค่าอาหารนี้สิครับไม่ต้องพูดถึงเลยเขาบอกว่าไม่รู้จะเอามาจากที่ไหนได้ครับ หรือทานผู้ใจบุยจะเป็นเจ้าภาพเลี้ยงอาหารเป็นวัน อาทิตย์หรือแล้วแต่สะดวกก็ติดต่อได้ที่นี้เลยครับผม
นี้คือชื่อบัญชีของทางศูนย์ครับ
.................ศูนย์วิปัสนากรรมฐานห่วยบอนเก่า..........
ตำบลเวียง อำเภอฝาง จังหวัดเชียงใหม่ โทร 0810272881
ธนาคาร กสิกรไทย สาขาฝาง เลขที่บัญชี 2382-477-149

ผมหวังเป็นอย่ายิ่งว่าทางศูนย์จะได้รับการอนุเคาระห์จากท่านขอให้บุญกุศลในครั้งนี้จงนำพาท่านทั้งหลายมีแต่ความสุข ความเจริญ และเป็นปัจจัยแด่พระนิพานด้วยเทรอ สาธุ

katoon123
12-11-2010, 06:37 PM
เพิ่มเติมครับ ลืมเอาตารางการอบรมณลง
เข้าไปดูได้นะครับผมhttp://www.cnxwalkingstreet.com/portee/timetable.html
เลื่อนลงดูตรงด้านท้ายสุดนะครับเพราะวันที่อบรมอยู่ตรงนั้น

สาธุ

D E V
12-13-2010, 06:31 PM
เย็นวันจันทร์ที่ 13 ธค. เวลาประมาณ 6 โมงเย็น
ได้โอนปัจจัยไปร่วมสมทบด้วย 1,000 บาทแล้วนะคับ

katoon123
12-14-2010, 07:48 AM
พี่ d e v

สาธุขอรับ