โหดไปนะผู้ปกครองควรแนะนำลูกหลาน

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. *8q* said:

โหดไปนะผู้ปกครองควรแนะนำลูกหลาน

[HR]<!-- / icon and title --><!-- message -->

http://board.agalico.com/showthread....784#post144784
    <!-- / message --><!-- sig -->
    ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

2. รูปส่วนตัว noppakorn

noppakorn said:

Re: โหดไปนะผู้ปกครองควรแนะนำลูกหลาน

ได้ให้คนในวงการภาพถ่ายดูแล้ว เขาว่าเป็นภาพตัดต่อ ซึ่งเขาได้ชี้ให้ดูแล้ว
    พบว่ามีอยู่หลายจุดที่เหมือนการแต่งภาพครับ
    เช่นภาพที่ใช้มีดแล่ผ่าท้อง ปลายมึดติดกับช่องท้องตรงไปหน่อย และมือคนผ่า
    ทำท่าขยุ้ม ซึ่งที่จริงช่วงท้องตรงนั้นขยุ้มจับไม่ได้และไม่มีรอยขยุ้ม
    ภาพที่จับขาและศพนอนตะแคงมีหมาอยู่ 1 ตัว สังเกตุตรงรอยชายขากางเกง
    คนที่จับขา ติดกับศพรอยย่นไม่ถูกต้อง และลำตัวศพภาพเป็นรอยตัดมาต่อภาพ
    คนที่อุ้มขา ใช้มือเดียวอุ้มขาที่ขาดทั้ง 2 ข้างได้โดยไม่หล่น และลักษณะขาก็ไม่
    งอไม่เป็นธรรมชาติ เหมือนเอาภาพมาจากการอุ้มคนมาตัดให้เหลือแต่ช่วงขา

เลยหลงปลงความโหดร้ายของคนไปเสียเยอะเลย อิอิ
    การตั้งชื่อและแปลชื่อโดยคุณอุบาสกนพกรณ์
    จัดทำขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่เป็นธรรมทาน
    - ของดตอบคำถามเป็นการส่วนตัว
    - ของดการแจ้งลบกระทู้ (โดยไม่มีเหตุอันควร) หลังจากที่ได้คำตอบแล้ว
    - กรุณาตั้งคำถามให้ตรงตามหมวดหมู่อักษร
    - ขอตอบวันละ 3 ชื่อ (กรุณารอคิวหากมีผู้ถามเข้ามามาก)

ขอชื่อใหม่ต้อง...
    1. แจ้งชื่อนามสกุลหรือทักษาเลข
    2. วันเกิด(จ-อ)
    3. อาชีพ
    4. เหตุผล(เพื่อวิเคราะห์ชื่อมงคล)

3. plyfha said:

Re: โหดไปนะผู้ปกครองควรแนะนำลูกหลาน

สังเกตุเหมือนกันค่ะพี่นพ
    ภาพแทงคอแผลแนวตรง
    แตภาพที่นอนแผลดันเป็นแนวขวาง

4. phurithad said:

06 มกราคม 2553
    เวลา 17.53 น.
    ผมดูภาพแล้วเป็นภาพตัดต่อแน่นอน เพราะดูแล้วไม่เป็นธรรมชาติเลย ช่วงกรีดคอเค้าจะกรีดจากแนวตั้งจากล่างขึ้นข้างบน แต่พอดูอีกภาพ กลับเป็นแนวขวางไปเสียฉิบ ...รอยขากางเกงที่มีสุนัขอยู่รอยยับตรงขากางเกงของผู้ชายก็ไม่เป็นธรรมชาติ ....ภาพตอนเอาน้ำราดศพก็ดูสดเกินไปดูไม่เหมือนตายเลย แล้วศพที่ตายกับที่แขวนหัวนมก็ไม่เหมือนกัน......ใครทลึ่งเอามาลงว๋ะ เห็นแล้วสยอง จาก...ภูริทัต นิรันตราโย กรุงเทพมหานคร

5. jamessino said:

อนุโมทนา ครับ
    ผมจะเป็นคนดี

6. up_2_ku said:

อิอิ เสียดาย
    up_2_ku

7. wk2029 said:

it is not real picture, someone edit it

8. teenooo1 said:

ตัดต่อครับแต่เสียวมาก
    ....

9. skep16 said:

โหดมากๆเลยครับ
    เครื่องปั๊มนมแพ็คเกท่องเที่ยวเที่ยวเชียงรายพร้อมทริป

10. akessquare said:

ไม่รู้ซิรู้สึกไม่ดีเลยถึงแม้ว่าจะเป็นรูปตัดต่อก็ตามทีเหอะแต่ก็ยังดูโหดร้ายมากมายอยู่ดีคือมันภาพมันเกินไปไม่ให้เกียรติผู้หญิงเลยไม่ชอบมากๆๆน่าเกลียดนะอืม...นี่คือความรู้สึีกส่วนตัวผมเองนะครับ โหดร้ายในความรู้สึกต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยกันจริงๆๆๆๆรับไม่ค่อยได้น่ะครับ