ปิตามาตาอัญชลี & คีตะมาตา

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว ทั่นยาย

ทั่นยาย said:

พ่อผู้เป็นมนุษย์เหล็กเพื่อลูก

สวัสดีค่ะญาติธรรมทุกๆๆท่านค่ะ

มีคลิปหนึ่งที่กัลยาณมิตร FW มาให้ดูหลายครั้งหลายครา แต่ดูกี่ครั้งก็น้ำตาซึมทุกครั้งค่ะ
    เป็นเรื่องจริงของพ่อกับลูกชาย ที่แสดงให้เห็นถึงคำว่า พ่อ ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก
    และคำว่ารักของพ่อที่ยิ่งใหญ่มหัศจรรย์จนยากที่จะสรรหาคำมาพรรณาได้...
    เลยเอามาแบ่งปันให้ญาติธรรมได้ชมกันค่ะ

True Story ...เรื่องจริง ...

วันนึงลูกชายได้พูดกับ พ่อของเขาว่า 'พ่อครับ พ่อจะไปวิ่งมาราธอนกับผมได้ไหม'
    ถึงแม้ว่าตัวคุณพ่อเอง จะอายุมากแล้ว แถมยังเป็นโรคหัวใจ
    เขาเลือกที่จะตอบลูกของเขากลับไปว่า 'ได้ซิลูก' หลังจากนั้นทั้งสองก็วิ่ง มาราธอนด้วยกัน

อีกวันนึง ลูกชายได้ถามพ่อของเขาอีกครั้งว่า 'พ่อครับ พ่อจะวิ่งมาราธอน
    กับผมอีกครั้งได้ไหม' แน่นอนว่า พ่อตอบกลับไปว่า 'ได้ซิลูก'
    เขาทั้งสองก็ได้วิ่ง มาราธอนรายการอื่นอีกครั้งด้วยกัน

และอีกวันนึง ลูกชายก็ถามพ่อของเขาอีกครั้งว่า 'พ่อครับพ่อจะลงแข่ง Iron Man กับผมได้ไหม'
    (สำหรับคนที่ ไม่รู้ว่า Iron Man คืออะไร มันก็คือไตรกีฬานั่นเองในภาษาไทย รายการนี้จะรวม
    มนุษย์เหล็กจากทั่วโลกมาแข่งขันกันโดยแบ่งออกเป็น ว่ายน้ำ 4 กิโล ปั่นจักรยาน 180 กิโล
    และ วิ่ง 42 กิโล โดยไม่มีการหยุดพัก ใครเข้าเส้นชัยก่อนเป็นผู้ชนะ)

และก็อีกครั้งหนึ่งที่ผู้ เป็นพ่อไม่ได้ตอบปฏิเสธ 'ได้ซิลูก'บางทีบทสนทนานี้
    คุณอาจจะ ยังไม่เข้าใจ และยังไม่เกิดความประทับใจกับมัน...จนกระทั่งคุณได้ดูคลิปต่อไปนี้

คลิกค่ะ http://www.youtube.com/watch?v=VJMbk9dtpdY&feature=player_embedded

พ่อรู้มั้ยว่าพ่อยิ่งใหญ่กว่าขุนเขาจริงๆ

2. รูปส่วนตัว ทั่นยาย

ส่งต่อด้วยหัวใจ

สวัสดีค่ะญาติธรรมทุกๆๆท่าน

วันนี้ได้รับ Fw เมล์จากกัลยาณมิตร ซึ่งเป็นเรื่องราวของความรักของพ่อที่อ่านแล้วซาบซึ้ง
    จนน้ำตาซึมอีกเรื่องหนึ่งค่ะ จึงขออนุญาตินำมาแบ่งปันให้ญาติธรรมทุกท่านได้อ่านกันค่ะ

3. รูปส่วนตัว ทั่นยาย

4. รูปส่วนตัว ทั่นยาย

5. รูปส่วนตัว ทั่นยาย

ขอขอบคุณนิตยสารแพรวที่ได้นำเรื่องราวของความรักที่ทรงคุณค่า
    และเปี่ยมด้วยความเสียสละอย่างยิ่งไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ

6. รูปส่วนตัว ทั่นยาย

Re: ปิตามาตาอัญชลี & คีตะมาตา

[color=purple]สวัสดีค่ะญาติธรรมทุกๆท่านค่ะ

สรรพสัตว์น้อยใหญ่ในโลกนี้ หากไม่มีพ่อและแม่คงกำเนิดเกิดมาไม่ได้
    และหากพ่อแม่ไม่คอยเลี้ยงดูฟูมฟักก็คงเจริญเติบโตมากไม่ได้เช่นกัน
    ไม่ว่าคนหรือสัตว์ความรักความห่วงใยของพ่อแม่ ที่ท่านยอมทำเพื่อลูกได้ทุกอย่างนั้น
    ช่างน่าซาบซึ้งใจเกินคำบรรยายค่ะ วันนี้ทั่นยายขอนำคลิปวีดีโอความรักของแม่กบ
    มาแบ่งปันให้ญาติธรรมได้ซาบซึ้งในความรักที่ยิ่งใหญ่กันค่ะ[
    /color]

http://www.boonniyom.net/vdoclip-1416-0-0.html
    แม่กบช่วยลูกกบค่ะ