รวมภาพอุบัติเหตุสุดสยอง ใจไม่แข็งห้ามเข้า เค้าเตือนแล้วน๊า

กระทู้: รวมภาพอุบัติเหตุสุดสยอง ใจไม่แข็งห้ามเข้า เค้าเตือนแล้วน๊า

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. *8q* said:

รวมภาพอุบัติเหตุสุดสยอง ใจไม่แข็งห้ามเข้า เค้าเตือนแล้วน๊า

ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

2. *8q* said:

Re: รวมภาพอุบัติเหตุสุดสยอง ใจไม่แข็งห้ามเข้า เค้าเตือนแล้วน๊า

[img][/img]
    ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

3. *8q* said:

Re: รวมภาพอุบัติเหตุสุดสยอง ใจไม่แข็งห้ามเข้า เค้าเตือนแล้วน๊า

ครับ ภาพแนวนี้นะ เป็นภาพที่เกี่ยวกับศพของพวกที่ซิ่งกลางท้องถนน แล้วเป็นศพ ครับ เราดูแล้วเราก็อย่าทำเป็นตัวอย่างนะครับ รวมทั้งอย่าเอาชีวิตอันมีค่าของเรา ต้องมาจบกลางท้องถนนครับ เราสามารถดูเพื่อเตือนสติตัวเราเองได้นะครับ แต่ว่าครับ แนวเดิมที่ผมต้องเขียนอยู่เสมอคือว่า มีชีวิตอยู่ก็ทำความดีให้มากๆล่ะกัน ก่อนที่ความตาย จะมาเกิดกับตัวเรา เพราะว่าทุกคนต้องเจอแน่นอนครับ เราจะได้ไม่ต้องเสียใจว่าเราทำบุญยังไม่เต็มที่ครับ

ครับ เลือดสีแดงๆเนี่ย น่ากลัวจังเลยนะ ครับ ถ้าเราไม่อยากจะเป็นแบบนี้ รวมทั้งเลือดของเราสาดออกมาที่กลางถนน ก็อย่าแข่งรถครับ โอกาสเป็นศพสูงมากครับ ถ้าพลาดขึ้นมาครับ

ครับ น้องคนนี้นะ ขับรถแข่งกันครับ โอกาสพลาดก็มีสูงครับ ก็เป็นศพแบบนี้ครับ ถ้าคุณไม่อยากเป็นแบบนี้ก็อย่าแข่งรถครับ

ครับ ดูที่ขา คงรู้ครับว่า นี่คือผู้หญิง น้องคนนี้นะซ้อนกับคนขับ ก็พลาดเป็นศพครับ ถ้าไม่อยากเป็นศพก็อย่าไปซ้อนรถกับพวกที่แข่งรถครับ หรือว่าอย่าไปหาแฟนกับพวกที่แข่งรถครับ เพราะว่าถ้าพลาดแม้ว่าไม่ได้ขับ แค่นั่งเฉยๆ ถ้าเค้าขับพลาด คนที่นั่งซ้อนท้ายไม่รู้นะ แล้วเค้าก็คงจะไม่มาบอกเราว่า ต้องนี้ฉันกำลังจะล้มแล้ว

นะ

น้องผู้หญิงคนนี้นะ แค่นั่งซ้อนท้ายเฉยๆ ก็เป็นศพครับ จากเรื่องนี้ ก็ได้ข้อคิดจากเราได้นะ คือว่า อย่าไปหาแฟนพวกที่แข่งรถครับ เพราะเค้าจะทำให้เราไปสู่โลกแห่งความตายได้เช่นกัน ถ้าเรารู้ตัวว่าเราฉลาดก็หาคนที่ดีๆหน่อยครับ อย่าไปชอบที่แบบว่าเค้าคารมดี หน้าตาหล่อ อันนี้จะทำให้เราผิดหวังง่ายนะ รวมทั้งรู้สึกเสียใจมากถ้าเค้าไปจากเราครับ ก็จะคบกันก็ดูกันที่นิสัยนะ รวมทั้งต้องใช้ระยะเวลาด้วยครับ

4. รูปส่วนตัว noppakorn

noppakorn said:

อันความตายวายชีวาอย่าประหลาด น่าอนาถตายไม่ดีชีวีหมอง
    หวังสนุกเลยเป็นบ้าท้าประลอง คิดลำพองว่าตัวแน่ไม่แคร์ตาย
    ถึงเวลาท้าแข่งสำแดงเดช ไม่กลัวเภทกลัวภัยกลัวเสียหาย
    ไม่ใคร่ครวญหวังสนุกสุขมลาย ชีวาวายตายทุเรศอุบัติเหตุมา
    เคยคิดไหมพ่อแม่เจ้าเขาร้องไห้ ต้องทุกข์ใจห่วงใยอาลัยหา
    เห็นศพเจ้าเขาหมดสุขทุกข์เวทนา รู้ไหมว่าเขาต้องตรมระทมใจ
    แม้นไม่ตายเพียงพิการท่านก็ทุกข์ พ่อแม่สุขได้อย่างไรใจร้องไห้
    เลี้ยงดูเจ้ามาแต่น้อยเป็นกลอยใจ พอสูงวัยเจ้ามาตายมลายมน
    ตั้งความหวังยามแก่เฒ่าได้เจ้าเลี้ยง ท่านกล่อมเกลี้ยงเลี้ยงเจ้าเฝ้าฝึกฝน
    หวังให้เจ้าเติบใหญ่เป็นนายคน หวังได้ยลตามความฝันพลันมลาย
    คนผมขาวต้องมาเผาเจ้าผมดำ เป็นเคราะห์กรรมหรืออย่างไรใจสลาย
    เจ้าระเริงคึกคะนองเลยต้องตาย ช่างฝันร้ายเศร้าจริงแท้พ่อแม่คน........

อนิจจัง วัฏฏะสังขารา อุปะทะ วะยะธัมมิโน อุปัตชิตะวา นิรุทฌันติ เตสัง วูปะสะโม สุโข
    ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี หนีไม่พ้น
    การตั้งชื่อและแปลชื่อโดยคุณอุบาสกนพกรณ์
    จัดทำขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่เป็นธรรมทาน
    - ของดตอบคำถามเป็นการส่วนตัว
    - ของดการแจ้งลบกระทู้ (โดยไม่มีเหตุอันควร) หลังจากที่ได้คำตอบแล้ว
    - กรุณาตั้งคำถามให้ตรงตามหมวดหมู่อักษร
    - ขอตอบวันละ 3 ชื่อ (กรุณารอคิวหากมีผู้ถามเข้ามามาก)

ขอชื่อใหม่ต้อง...
    1. แจ้งชื่อนามสกุลหรือทักษาเลข
    2. วันเกิด(จ-อ)
    3. อาชีพ
    4. เหตุผล(เพื่อวิเคราะห์ชื่อมงคล)

5. *8q* said:

สีเข้ากับกระทู้จริงนะจารย์นพ

6. เกิดแก่ said:

สวัสดีค่ะ พี่ชายนพกรณ์ น้องแปดคิว

เข้ามาดู เพื่อทดสอบหัวใจค่ะว่าจะใจแข็งหรือแข็งใจอิอิ โมทนาสาธุด้วยค่ะที่
    นำภาพสยองมาให้ญาติธรรมได้ชมเพื่อเป็นเครื่องเตือนสติ บางวันเห็นภาพจริง
    บนท้องถนนส่วนใหญ่เป็นเด็กวัยรุ่น คนเมา พอพ่อแม่ทราบข่าวก็เป็นลมล้มทั้งยืน
    อภิโธ่..เลี้ยงมากว่าจะเติบใหญ่ยังไม่ได้สร้างประโยชน์ให้กับสังคมเลยด้วยซ้ำ
    ก็ต้องมาจบชีวิตลง เฮ้อ.อนิจาวัฏฏะสังขารา ก็ขอให้ไปที่ชอบ ๆ แต่ถ้าชอบซิ้ง
    ก็คงต้องตายด้วยสาเหตุที่ชอบอะนะ รักษาสุขภาพกันด้วยนะค่ะพี่ชายฯ น้องแปดคิว

7. plyfha said:

ของจริงสยองกว่าอีกค่ะ

8. Tumsrivichai said:

ดูแล้วเสียวแปล๊บเลยครับ ดีครับได้ปลงซะบ้างชีวิตคนเราก็แค่นี้ ...อย่าประมาทในชีวิต อย่ายึดติดในตัวตน...

9. dayone said:

เสียดายไม่เห็นรูปแล้วอ่ะครับ

10. wk2029 said:

where is the picture?