สวัสดีครับสมาชิกเวปพลังจิตทุกๆท่าน พอดีวันนี้มีข่าวจะประกาศประชาสัมพันธ์บอกบุญมายังทุกๆท่านให้ร่วมด้วยช่วยกันเอาบุญใหญ่ในครั้งนี้ด้วยกัน(ในความรู้สึกของผมเอง ขาดอะไรขาดได้ แต่ขาดน้ำตายแน่ๆ) ช่วยกันบริจาค ค่าใช้จ่าย "ขุดเจาะน้ำบาดาล" เอาไว้ใช้ที่สำนักสงฆ์แห่งนึง เพราะว่าสำนักสงฆ์แห่งนี้ไม่มีน้ำใช้เลย ใช้แต่น้ำฝน ฝนเเล้งก็แย่ พระภิกษุสามเณรก็ลำบากไปด้วยน้ำฉันน้ำใช้ ผมเองก็ได้ช่วยบริจาคไปแล้ว 20,000 บาท แต่ว่ามันยังไม่พอที่จะขุดเจาะอยู่ดี(บุญนี้เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ผมบริจาคมากที่สุดเท่าที่เคยทำบุญมา เพราะจนครับแต่อยากทำ) ซึ่งงบประมาณคงจะตกอยู่ราวๆ 250,000กว่าๆเห็นจะได้ ผมเองก็ไม่มีความรู้เรื่องค่าใช้จ่ายขุดเจาะน้ำบาดาลเท่าไรเลยไม่เเน่ใจว่างบประมาณเท่าไร ลองเข้าไปปรึกษาที่นี้ก่อนก็ได้นะครับ
บริการให้คำปรึกษาขุดเจาะบ่อบาดาล และสร้างหอถังเหล็กเก็บน้ำ � |ซ่อมแซม บำรุงรักษา | อสังหา�

พระอาจารย์ท่านก็บอกบุญไม่เป็น ก็เลยไม่ค่อยมีใครรู้เรื่องสักเท่าไร(แอบน่าสงสารท่าน เวลาไปคุยกับท่านเหมือนกัน) ภายในสำนักสงฆ์ตอนนี้รู้สึกจะมีพระเณรอยู่ 6-7รูปด้วยกัน บอกตามตรงเลยว่าหลังจากที่ได้คุยกับท่านพระอาจารย์ รู้สึกได้เลยว่า เป็นสำนักสงฆ์กำพร้า การสร้างน้ำไว้ให้เป็นทาน ชาติหน้าจะได้ไม่ต้องอดน้ำ ไปอยู่ที่ไหน จะเป็นเทวดา พรหม ชั้นใหนๆก็ต้องใช้น้ำกันทุกๆชั้นขาดไม่ได้ หากท่านผู้เปิดอ่านกระทู้บอกบุญกระทู้นี้ มีจิตศรัทธาที่จะสร้าง ขุดเจาะน้ำบาดาล เอาไว้ให้พระสงฆ์ได้ใช้สอย ก็แสดงความจำนงค์บริจาค

ติดต่อโดยตรงที่อยู่ด้านล่างเลยนะครับ

สำนักสงฆ์ภพไอย์ศวร(ปากทางขึ้นเขาค้อ)ตรงข้ามหวังแก้วค้าไม้
พระมหากตวีรภิกขุ
ต.นางั่ว อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000
โทร. 085-5553-763

ชื่อบัญชี พระมหาสมศักดิ์ กตวีโร
ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด(มหาชน) 0597 สาขาเพชรบูรณ์
เลขที่บัญชี 597-232448-3
ออมทรัพย์

ปล. หากจะเป็นเจ้าภาพ ขุดเจาะน้ำบาดาล ถวาย อยากให้ติดต่อประสานกับทางสำนักสงฆ์โดยตรงตามหมายเลขโทรศัพย์ที่ให้ไว้เลยนะครับ จะสะดวกกว่า

ที่มา http://board.palungjit.com/f179/เเทบไม่มีน้ำจะใช้ในสำนักสงฆ์-เรียนถึงผู้ใจบุญร่วมกันสงเคราะห์-เอาบุญด้วยกันนะครับ-189999.html