สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๓ สมาชิกวัดเกาะฯ.ทุกท่าน

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว suchat

suchat said:

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๓ สมาชิกวัดเกาะฯ.ทุกท่าน

ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ ๒๕๕๓ นี้ ขออำนวยอวยพรให้กัลยาณมิตรทุกท่าน มีความสุขกาย สุขใจ
    ปราศจาก ทุกข์ โศรก โรค ภัย อันตรายทั้งหลายทั้งปวง มีความเจริญรุ่งเรือง ในพระสัจจธรรม
    ด้วยอำนาจ คุณพระและกุศล ยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ

2. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

Re: สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๓ สมาชิกวัดเกาะฯ.ทุกท่าน

ซ้าๆๆๆๆๆทุ้คับ
    count down ปีนี้
    หากหลวงโยไม่ติดภารกิจอะไร
    นิมนต์ให้พรสมาชิกที่ห้องแชทสนทนาธรรม
    และ count down ร่วมกันเหมือนเช่นทุกปีนะคับ อิอิ

อนุโมทนาคับ

เดฟ

สรณะคือพระรัตนตรัย

3. รูปส่วนตัว suchat

suchat said:

Re: สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๓ สมาชิกวัดเกาะฯ.ทุกท่าน

31 ธ.ค.ปีนี้ มีโยมนิมนต์ ไปงานถวายพระประธาน ต่างอำเภอแบบข้ามคืน

ไม่รับก็ไม่ได้ญาติโยมเก่าแก่ รู้จักกันมานาน แต่จะเอาโน๊ตบุคติดตัวไปด้วย

และก็หวังไว้ว่าจะมีเวลาเข้าไป สวัสดีปีใหม่ ในห้องแชทกับเพื่อนๆ สมาชิกวัดเกาะฯ.เหมือนทุกปี..

4. piangfan said:

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านค่ะ

นมัสการพระคุณเจ้าหลวงโย เจ้าค่ะ
    สวัสดีค่ะ อาจารย์เดฟ อาจารย์ดาว
    ลุงโจ และญาติธรรมทุกท่านค่ะ

นานๆจึงจะได้ยินเสียงท่านหลวงโยสักหนค่ะ
    วันนี้วันดีศรีสุขค่ะ สาธุค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

5. *8q* said:

สาธุๆๆครับ
    ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

6. tal said:

กราบนมัสการค่ะหลวงโย
    สวัสดีปีใหม่ค่ะพี่เดฟ พี่เทพธิดา พี่แปดคิว พี่บุษ แม่ดาว ป้าวรรณ ป้าออ พี่เทียน พี่หะทะยัง
    ลุงโจ ลุงนพ ลุงเปา ท่านยาย พี่ปลายฟ้า พี่พิกุลแก้ว พี่เล็ก และญาติธรรมทุกท่าน
    ปีเก่าไป ปีใหม่มา และสิ่งที่ตามมาก็คงจะเป็นอายุที่เพิ่มมากขึ้น อิอิ
    ขอให้ทุกท่านมีความสุขกายสบายใจ มีเงินทองไหลมาเทมา สุขภาพแข็งแรงยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ
    http://image.dek-d.com/15/1200662/14459648<br />อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิดสติเราให้ทัน <br />อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด <br />&nbsp;

7. Maneedin said:

* ˛ •˚ • 。 ° • 。 • ˚ ˚ ˛ ˚
    ˛ 。° 。 ° 。˚ ˛ • ˚ ˚ ˛
    ★ส.ค.ส 2553★ 。 • ˚ ˚ ˛ ˚ ˛ • •
    。★สวัสดีปีใหม่พี่น้องสมาชิกชาววัดเกาะทุกท่านค่ะ★ 。 。° 。 ° ˛
    ˚˛ _Π_____ 。 ˚ ˚ ˛ ˚ ˛ •˛
    •˚ /______/~\。˚ ˚ ˛ ˚ ˛ •˛
    • ˚ | 田田 |門| ˚ ˛ ˚ ˛ •
    & Happy New Year 2010
    BEST WISHES TO YOU ALL

สวัสดีวันปีใหม่พา ให้บรรดาเราท่านรื่นรมย์
    ฤกษ์ยามดีเปรมปรีดิ์ชื่นชม ต่างสุขสมนิยมยินดี
    ข้าวิงวอนขอพรจากฟ้า ให้บรรดาปวงท่านสุขศรี
    โปรดประทานพรโดยปรานี ให้ชาวไทยล้วนมีโชคชัย
    ให้บรรดาปวงท่านสุขสันต์ ทุกวันทุกคืนชื่นชมให้สมฤทัย
    ให้รุ่งเรืองในวันปีใหม่ ผองชาวไทยจงสวัสดี
    ตลอดปีจงมีสุขใจ ตลอดไปนับแต่บัดนี้
    ให้สิ้นทุกข์สุ ขเกษมเปรมปรีดิ์ สวัสดีวันปีใหม่เทอญ

อนัตตา..บังคับบัญชาไม่ได้ ไม่ใช่เรา ไม่มีเรา ไม่ใช่ตัวตนของเรา

8. **wan** said:

กราบนมัสการ สวัสดีปีใหม่ หลวงโยคะ
    สวัสดีปีใหม่ทุกคนคะ

9. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

กราบนมัสการค่ะ ท่านหลวงโย
    สุขสันต์ปีใหม่ 2553 ทุก ๆ ท่านค่ะ

เนื่องในโอกาสวันปีใหม่ 2553 ได้อันเชิญ สคส.2553
    จากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    มาให้อ่านกันนะค่ะ และปีใหม่นี้บุษขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย
    และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ท่านนับถือ ให้ดลบันดาลความสุข ความเจริญ
    สุขภาพร่างกายแข็งแรง เงินทองเฟื่องฟูร่ำรวย ตลอดปีและตลอดไปเลยนะค่ะ

หากมีสิ่งใดที่บุษยาได้ล่วงเกินหรือผิดพลาดโดยที่ตั้งใจและไม่ตั้งใจ
    ก็ขอขมาและขออโหสิกับทุก ๆ ท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

10. rain.... said:

สาธุๆๆ

[shadow=red,left]กราบนมัสการหลวงโยค่ะ

และ

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านค่ะ
    [glow=red,2,300]สวัสดี ปีใหม่ จากใจจริง
    ให้ชื่นสุข ในทุกสิ่ง ที่สร้างสรรค์
    มีความรัก สามัคคี ดีต่อกัน
    มีน้ำใจ แบ่งปัน ทุกวันไป

ก้าวเข้าสู่ ปีใหม่ ด้วยใจรอ
    จงมุ่งหน้า อย่าท้อ อย่าถดถอย
    เหมือนเวลา ยังเดินหน้า ไม่มาคอย
    อดทนนิด ฝืนสู้หน่อย จะดีเอง

ลมหนาวมา กับเวลา ของปีใหม่
    เย็นฉ่ำชื่น ทุกหัวใจ ได้หฤหรรษ์
    ขอได้รับ พรปีใหม่ ให้แก่กัน
    พร้อมกล่าวคำ ว่าสุขสันต์ ปีใหม่เทอญ

rain....
    ศรัทธา&nbsp; ในสิ่งที่ค้นหา&nbsp; มั่นคงในสิ่งที่เป็น&nbsp; แบ่งปันในสิ่งที่ค้นพบ