สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

เรียนถามท่านผู้รู้

เข้าห้องสนทนา (คลิก)

คือเรื่องมีอยู่ว่า ไปเลือกซื้อหนังสือที่ร้านหนังสือ คือมัวอ่านและเลือกหนังสือแล้วไม่ได้มองว่ามีพระมาเลือกหนังสืออยู่ข้างหลังน่ะค่ะ หันกลับมาอีกที โดนชายผ้าเหลือง แต่ไม่ถึงกับชนนะคะ แค่เกือบๆน่ะค่ะ อย่างนี้เรียกว่าผิด...หรือบาปละเป่าคะ

คือว่าม้านคาใจมั่กๆอ่ะงับ

สวัสดีปีใหม่คร้าฟพี่น้อง ขอสิ่งดีๆจงบังเกิดแด่พี่-น้องทุกท่าน
    ศรัทธา  ในสิ่งที่ค้นหา  มั่นคงในสิ่งที่เป็น  แบ่งปันในสิ่งที่ค้นพบ

Re: เรียนถามท่านผู้รู้

ไม่ได้เจตนาไม่ได้เจตนาๆ

ไม่เอาน่าอย่าคิดมาก

ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

อ่ะคับ อย่างที่คุณ 8q บอกคับ
    ซ้าๆๆๆๆทุ้

เดฟ

สรณะคือพระรัตนตรัย

ขอบคุณมากมายคร้าฟป๋ม สบายจายขึ้นบ้างแระคร้าฟป๋ม
    ศรัทธา&nbsp; ในสิ่งที่ค้นหา&nbsp; มั่นคงในสิ่งที่เป็น&nbsp; แบ่งปันในสิ่งที่ค้นพบ

ผ่านมาแล้วผ่านไปใจไม่ชอกซ้ำอีก
    ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

ถ้าท่านชอบใจก็ไลค์ โลด...

Bookmarks

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ ปิด
  • HTML สถานะ ปิด