ขอเสนอเพลงมีแง่คิดเฉพาะแนวครับ

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. lek said:

Re: ขอเสนอเพลงมีแง่คิดเฉพาะแนวครับ

คิดถึงคุณอิทธิ พลางกูรเลยขอรับ
    เพลงทำนองเพราะเนื้อหาสาระมีข้อคิดเตือนใจดีขอรับ
    ขอบพระคุณขอรับสำหรับความตั้งใจสร้างสรรค์สิ่งดีๆขอรับ

2. ปีศาจ said:

Re: ขอเสนอเพลงมีแง่คิดเฉพาะแนวครับ

สวัสดีครับคุณกอล์ฟและญาติธรรมทุกๆท่านครับ
    ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณคุณเดฟก่อนนะครับที่ช่วยแนะนำให้

เพลงเพราะมากเลยนะครับคุณกอล์ฟ
    อยากให้คนไทยทุกคนได้ฟังกันจังเลยครับ

สุดท้ายก็ขอขอบคุณนะครับที่เอาเพลงดีๆแบบนี้มาให้ฟัง
    มีผลงานอะไรใหม่ๆก็เอามาบอกกันบ้างนะครับ
    สวัสดีครับ
    เพราะเจ้ามาจากดิน
    แม้ว่าเจ้าจะโบยบินไปไกลแสนไกล
    แต่สุดท้าย...เจ้าก็ต้องกลับคืนสู่ดิน...
    ...ดิน...ที่เจ้าจากมา...
    http://learnkaweethai.blogspot.com

3. **wan** said:

แวะมาขอลายเซ็นไว้ก่อน

4. golf2322 said:

ขออนุญาตลงเพลงเพิ่มนะครับ เพลง สักวัน ครับ ผมว่าจะเข้าไปแจ้งที่ห้องแชท แต่ผมเข้าไม่ได้ครับ ถ้าไม่สมควรอย่างไรผู้ดูแลก็พิจารณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

5. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

สวัสดีคับ คุณ golf2322

การเข้าห้องแชท ดูรายละเอียดตามนี้นะคับ จะมีลิงค์ให้เข้าคับ
    http://www.watkoh.org/chat

สำหรับเพลงที่คุณ golf2322 แต่ง
    มีเป็นไฟล์ให้โหลดมั้ยคับ เอามาลงไว้ด้วยก็ดีคับ
    เผื่อดีเจวัดเกาะฯ สนใจเอาไปเปิดออกวิทยุอ่ะคับ อิอิ

วิทยุวัดเกาะ
    http://www.watkoh.org/dj

เดฟ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย D E V : 05-30-2012 เมื่อ 11:16 PM

สรณะคือพระรัตนตรัย

6. golf2322 said:

สวัสดีครับคุณเดฟ ถ้าสามารถออกอากาศได้ก็ยินดีครับ แต่ผมว่าคุณภาพเสียงจะไม่ดีอ่ะครับ เพราะอัดสด บ้านอยู่ข้างถนน ด้วยอ่ะครับ ผมไม่มีที่ให้โหลดอ่ะครับ ผมมีแต่โหลดจาก Mthai แล้วก็มาแปลงเป็น mp.3 อ่ะครับ

7. golf2322 said:
    http://www.youtube.com/watch?v=Yy29-pzHAYQ ขออนุญาตลงเพลงเพิ่มนะครับ หายไปนาน กลับมาอีกที เวปเปลี่ยนหน้าตาไปเลย

8. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

สันติสุข

เพลง...สันติสุข...

ขอเป็นกำลังใจให้ผู้รักษาแผ่นดินไทยให้พวกเราครับ "สันติสุข"

ผู้ขับร้อง/แต่งบทเพลง โดย คุณ
    golf2322 สมาชิกเวปไซด์วัดเกาะวาลุการาม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Butsaya : 05-30-2012 เมื่อ 07:41 AM

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

9. รูปส่วนตัว Butsaya

เพลง...เต็มที่กับชีวิต(PEPSI)...

ดูสายลม ดูหนทาง ดูเมฆบาง ดูนกบิน
    ออกท่องไป ออกเที่ยวไป ออกนอกใจ ออกไปหาประสบการณ์
    โลกกว้างใหญ่ ยังมีอะไรอีกมากมาย ก็เพียงแค่
    เปิดใจยอมรับสิ่งดีๆ ให้เต็มที่ กับชีวิตเรา
    ลองมองเหนือขึ้นไป บนท้องฟ้าที่สดใส ดังความหวังในใจ
    ซักวันฉันจะบิน บางทีไร้เรี่ยวแรง ความย่อท้อที่จะบิน
    ผิดหวังมาจนชิน ให้มันเป็นประสบการณ์

golf2322 สมาชิกเวปไซด์วัดเกาะวาลุการาม

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

10. รูปส่วนตัว Butsaya

เพลง...สักวัน..(IN SOME DAY)
    Intro: A/Amaj7/Dsus2/E...

A Amaj7 Dsus2 E
    แม้โลกนี้จะมี อุปสรรคเพียงใด
    จะมีโชคร้าย รออยู่ข้างหน้า
    ทางทุกทางที่เดิน จะไม่โรยด้วยกลีบดอกไม้
    ถึงมันจะเต็ม ไปด้วยหนามที่แหลมคม
    *แต่ฉันนั้นยังจะหวัง สักวันมันจะต้องดี
    ยังมีวันพรุ่งนี้ สู้ไปอีกวัน
    ทางไกลพิสูจน์ม้า เวลาพิสูจน์คน
    ปลุกเรี่ยวแรงที่เหลือ ก้าวเดินไป

Bm E C#m F#m
    **หากท้อแท้ขึ้นมาวันใด
    จงมีหวังซักวันต้องยิ่งใหญ่
    Bm E A E D E
    หากล้มแล้วให้ลุกขึ้นมา แม้จะเหนื่อยล้า
    จะไปให้ถึงจุดหมาย ฮืมส์

A D E A
    ***คนเราไม่ใช่จะไร้ค่า
    แต่มันอยู่ที่ว่าเราคิดกันแบบไหน
    A D E A
    เป็นตัวตลกหรือเป็นตัวร้าย
    มันก็อยู่ที่ใจตัวเราเอง
    A D E A
    ตัวเรา ใจเรา กายเรา รักโลภ
    โกรธหลงมอมเมาเหลือน้อยลงทุกที
    A D E A
    ชีวิตก็มีแค่นี้ จะหาสิ่งใดมาจีรัง...ยั่งยืน...
    Solo: A/Amaj7/Dsus2/E(2 times)
    (ซ้ำ */**/***)