แจกเป็นธรรมทานค่ะ...หนังสือธรรมะ "เพชรน้ำเอก"

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. 96rangjai said:

แจกเป็นธรรมทานค่ะ...หนังสือธรรมะ "เพชรน้ำเอก"

พุทธภาษิตจากพระโอษฐ์พระพุทธเจ้า

ขอเชิญชวนสาธุชนผู้มีจิตศรัทธาที่มีความประสงค์ร่วมสร้างหนังสือธรรมะ
    เพื่อแจกจ่ายเป็นธรรมทาน ขณะนี้กำลังรวบรวมรายชื่อพิมพ์เล่มที่ 3 (พระสงฆ์)
    หากท่านใดมีจิตศรัทธา ขอเชิญร่วมบริจาคได้ที่ >> <a href=http://www.96rangjai.com>หนังสือธรรมะ</a>
    http://www.96rangjai.com/thumb/A+1.jpg<br /><br />ไม่ว่าคุณคือใคร ธรรมเป็นแรงใจให้คุณเสมอ<br />http://www.96rangjai.com
  2. suchot said:

Re: แจกเป็นธรรมทานค่ะ...หนังสือธรรมะ "เพชรน้ำเอก"

เจริญพรนะ ขออนุโมทนาบุญ
    ขอรับด้วนจ๊ะ
    พระสุโชติ ธัมมโชโต
    วัดเทียบศิลาราม ม.18 ต.บักดอง อ.ขุนหาญ จ.ศรีสะเกษ 33150
  3. wasin45 said:

Re: แจกเป็นธรรมทานค่ะ...หนังสือธรรมะ "เพชรน้ำเอก"

ขออนุโมทนาบุญครับ
    นายวศิลป์ สินพูลทรัพย์
    212 หมู่ 7 ต.ดอนศรีชุม อ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา 56120
  4. mhata said:

อนุโมทนาบุญครับ ขอรับ 1 ชุดครับ
    เกรียงไกร เมธาวีวงศ์
    47 / 853 ม.เคซีดาร์เดนท์โฮม
    แขวงสามวาตะวันออก
    เขตคลองสามวา
    กทม. 10510
    ขอบคุณครับ
  5. m16 said:

เนื่องด้วยกระผม นายธนู ชัยชนะ คณะแพทย์โรงพยาบาลบ้านกงไกลลาส และธนาคารกรุงเทพ ร่วมกันเป็นเจ้าภาพ ทอดผ้าป่าสามัคคีมหากุศล พระอาจารย์เสนอ ภูมิวังโส สมทบทุนสร้างอุโบสถ วัดวังปลาช่อน ต.ท่าข้าม อ.ชนแดน จ.เพชรบูรณ์ ทอดในวันที่ 28-29 พฤษภาคม 2554 นี้ ผมจึงคิดว่าถ้านำหนังสือธรรมะ "เพชรน้ำเอกชุดนี้มาถวายพระคุณเจ้าที่นิมนต์มาร่วมงานทอดผ้าป่า เพื่อนำมาเป็นสื่อให้ญาติโยมที่มาปฏิบัติที่วัด หรือพระคุณเจ้าได้ใช้เป็นสื่อเผยแพร่สังสอนญาติโยมก็จะเป็นประโยชน์ยิ่ง ผมและคณะศรัทธาได้จัดเตรียมสิ่งของและไทยทานส่วนหนึ่ง ที่จะถวายพระคุณเจ้าที่นิมนต์มาทอดผ้าป่า จึงอยากขอความอนุเคราะห์ หนังสือธรรมะ "เพชรน้ำเอกจำนวน 9 ชุด หรือสื่อธรรมะ ตามเห็นสมควร และเน้นย้ำมีเจตนาบริสุทธิ์ เพื่อนำไปแจกให้กับท่านที่มีความศรัทธาในพระรัตนตรัย ท่านที่ปฏิบัติธรรม จึงเรียนมาเพื่อพิจารณา

(ชยันต์โต) ธนู ชัยชนะ

ธนู ชัยชนะ บริษัท นวไพศาล จำกัด เลขที่ 459/1076-1077 หมู่ที่ 3 ต. สมอแข เขต/อำเภอ เมือง
    พิษณุโลก จังหวัด พิษณุโลก 65000
  6. valun5575 said:

ขอรับด้วยครับ กรุณาส่ง
    วรุณ อ่อนละมุล 70/17 ซ.25 ถ.เพชรเกษม ต.หาดใหญ่ อ.หาดใหญ่ .จ.สงขลา 90110

ขอบคุณครับ
  7. chun2010 said:

ขออนุโมทนาบุญและขอรับหนังสือ 1 เล่ม
    ส่งได้ที่

นิภา ชุณหภิญโญกุล
    มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี
    ต.ในเมือง อ.เมือง
    จ.อุบลราชธานี
    34000

ขอให้ท่านเจริญในธรรมตลอดไป
  8. weerasak2537 said:

ขอรับด้วยครับ
    สามเณรวีระศักดิ์ บุญตั้ง
    วัดโพธาราม ถ.โล่ห์สุวรรณ ต.สังขะ อ.สังขะ จ.สุรินทร์ 32150
  9. phraedham said:

เจริญพรขอรับสื่อหนังสือ 1 ชุด

พระกฤษกร กิตติปัญโญ สำนักสงฆ์แพร่ธรรมจักร
    เลขที่ 1 บ้านน้ำพุหมู่ที่ 3 ตำบลบ้านกวาง
    อำเภอสูงเม่น จังหวัดแพร่ 54130
  10. DEKWAT said:

เนื่องจากกระทู้นี้โพสท์ไว้นานแล้ว ไม่ทราบว่าท่านเจ้าของกระทู้ยังแจกอยู่หรือไม่ หากยังแจกอยู่ขอความกรุณาแจ้งให้ผู้ขอทราบด้วยครับ