Mery X'mas 2011 และ สวัสดีปีใหม่ครับ

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว noppakorn

noppakorn said:

Mery X'mas 2011 และ สวัสดีปีใหม่ครับ

สวัสดีปีเถาะลัดเลาะถึง
    ให้คนึงถึงปีเก่าน่าเศร้าจิต
    บ้านเมืองวุ่นขุ่นข้องหมองชีวิต
    ขอจงคิดครวญใจกันให้ดี
    ผ่านปีเก่าเสือดุที่คุกรุ่น
    จิตว้าวุ่นทิ้งมันไปใจสุขศรี
    ปีเถาะมาให้มุ่งมั่นปันความดี
    สามัคคีสติมั่นด้วยปัญญา
    ขออวยพรให้ทุกท่านสำราญสุข
    สิ้นความทุกข์สิ้นโรคภัยใจสุขา
    ที่ยากจนก็หลุดพ้นความจนมา
    มีเงินตราพอกพูนสุนทรีย์
    เป็นลูกจ้างเงินเดือนขึ้นชื่นใจจิต
    มีชีวิตที่สดใสใจสุขี
    รับราชการได้สี่ขั้นบันดาลมี
    ให้สุขศรีกันทั่วหน้าประดาชน
    ที่ค้าขายให้ขายดีมีเงินเหลือ
    จะขายเชือขายส่งจงสุขสนธิ์
    มีกำไรมีเงินเหลือเจือคนจน
    ให้ทุกคนมั่งมีชีวีงาม
    ให้คนไทยทั่วถ้วนล้วนมีสุข
    ไร้ความทุกข์ไร้ความจนพ้นผ่านข้าม
    หวังสิ่งใดขอให้ได้ดังใจตาม
    ทั่วเขตคามสามัคคีมีเจริญ............ไชโยๆๆ
    การตั้งชื่อและแปลชื่อโดยคุณอุบาสกนพกรณ์
    จัดทำขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่เป็นธรรมทาน
    - ของดตอบคำถามเป็นการส่วนตัว
    - ของดการแจ้งลบกระทู้ (โดยไม่มีเหตุอันควร) หลังจากที่ได้คำตอบแล้ว
    - กรุณาตั้งคำถามให้ตรงตามหมวดหมู่อักษร
    - ขอตอบวันละ 3 ชื่อ (กรุณารอคิวหากมีผู้ถามเข้ามามาก)

ขอชื่อใหม่ต้อง...
    1. แจ้งชื่อนามสกุลหรือทักษาเลข
    2. วันเกิด(จ-อ)
    3. อาชีพ
    4. เหตุผล(เพื่อวิเคราะห์ชื่อมงคล)

2. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

Re: Mery X'mas 2011 และ สวัสดีปีใหม่ครับ

Merry x'mas เพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่านค่ะ
    ขอให้มีความสุขทั้งกายและใจทุกท่านเลยนะค่ะ
    (แอบมาจ๊ะเอ๋ .... พี่นพฯ ด้วยคนนะค่ะ อิอิ...)

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

3. piangfan said:

Re: Mery X'mas 2011 และ สวัสดีปีใหม่ครับ

สวัสดีปีใหม่ค่ะ พี่นพ ทั่นยาย พี่บุษ ลุงเปา
    พี่เดฟ พี่ดาว พี่ลุงโจ พี่วรรณ ครูวิทย์
    พี่เกิดแก่ และญาติธรรมทุกท่านค่ะ

เพียงฝันขอให้ทุกท่านมีความสุขตลอดปี2011 ค่ะ

สาธุค่ะ

4. paobunjin said:

สวัสดีปีใหม่ใจ "สิบเอ็ด"
    คนใจเด็ดเข็ดฟันวันปีเก่า
    นั่นก็สี นี่ก็สีมี เขา เรา
    เพราะมัวเมาตัวตนจึงหม่นใจ

มาปีนี้กระต่ายน้อยคอยปลุกปลอบ
    คนรักชอบพอกันอย่าหวั่นไหว
    เหมือนดั่งเลขสิบเอ็ด(11)เด็ดยังไง
    อยู่ตรงไหนเหมือนกันทุกวันเอย

ขอให้เราชาววัดเกาะมาเปาะแปะ
    มาชี้แนะความดีที่เอื้อนเอ่ย
    อยู่ใกล้ไกลให้หนุนดั่งคุ้นเคย
    จงชื่นเชยความสุขทุกท่านเทอญฯ

ลุง "เปาบุ้นจิ้น"
    ขอบคุณ คุณนพการณ์ที่อวยชัยให้พรลุงเปามากนะครับ
    ที่โน่นไม่มีปีใหม่หรอก เพราะปีใหม่เขาเพิ่งผ่านไปไม่นาน
    แต่ปีใหม่จะอยู่ในใจของเราตลอดไป ใหม่เสมอ ฮา ฮา
    ปีนี้ลุงเปาคงยังไม่ได้มารับปริญญาหรอก แต่ไม่เป็นไร ชีวิตมันมีทางเลือกที่ดีๆเสมอๆ
    อยู่ที่ว่าเราจะเลือกเอาความทุกข์หรือความสุขเข้ามาใส่ไว้ในใจของเราต่างหาก
    ขอให้กัลยาณมิตร ลูกๆหลานๆทุกๆคนมีความสุขโดยทั่วหน้ากันเทอญฯ
    ฝากข่าวถึงครูวิทย์ด้วย ขอให้หายดีดังเดิมเถิด นะครับ ทุกข์ สุข อยู่ที่ใจ เน้อ
    ชีวิตของฉันมันสนุกดี มีทุกรสทุกชาด <br />มีพรแสวงเป็นเส้นทาง... <br />มีความสว่างแห่งธรรมะ เป็นเส้นชัย <br />ยังมีหัวใจเป็นปุถุชน ที่ยิ้มสู้อยู่เสมอ.... <br />ขอมีเธอเป็นเพื่อนใจ อยู่เคียงใกล้ทุกวันคืน.... <br />[COLOR=#c00000]มีความฝันในยามตื่น เพื่อพลิกฟื้นสู่ความจริง&nbsp; [/

5. corelooy said:

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับผม อิอิ