เสียเวลาดู 7 นาที...ต่อชีวิตให้ยืนยาว

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

เสียเวลาดู 7 นาที...ต่อชีวิตให้ยืนยาว

เพียง 7 นาที
    ช่วยเตือนสติให้ไม่ประมาท
    เพื่ออยู่กับคนที่คุณรักได้นานขึ้น

http://www.youtube.com/v/CRsw0gaP0TY?fs=1&hl=en_US

เดฟ

สรณะคือพระรัตนตรัย

2. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

Re: เสียเวลาดู 7 นาที...ต่อชีวิตให้ยืนยาว

ทำไงดีค่ะ บุษดูอยู่ที่บ้าน ผ่านไป 15 นาที ล่ะ
    ยังดูคลิปนี้ไม่จบเล้ยอะค่ะ อิอิ...... (แอบมาแซว)

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

3. Lilly said:

Re: เสียเวลาดู 7 นาที...ต่อชีวิตให้ยืนยาว

เหมือนคุณบุษเลย อิอิ เน็ตช้าอ่ะ โหลดนาน ดูติดๆขัด ๆอิอิ

แต่ขอบคุณค่ะ ขอแซวด้วยคน

4. *8q* said:

มันจริงหรือว่าเป็นหนังเตือนใจอะครับ

ทำไมถ่ายได้สมจริงมากๆเลย
    ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

5. somchai 102 said:

อยากได้คริปนี้จัง ผมพยายามโหลดหลายครั้งแล้วไม่ได้ซักที ช่วยส่งให้ได้ไหม จะเก็บไว้ให้เด็กนักเรียนดู
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

6. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

สวัสดีคับ คุณ somchai 102

ได้ลองสอบถามเพื่อนๆ เกี่ยวกับวิธีโหลดมาลงคอมฯ
    ยังไงลองอ่านดูนะคับ

[T E A M] 11:42 am: ไปโหลดโปรแกรม youtube downloader มาก่อนคับ

[T E A M] 11:45 am: http://keepvid.com/ เวบนี้เลยพี่เดฟ กอป url ไปใส่โหลดได้เลย

[T E A M] 11:48 am: copy ลิ้งไปวางตรงช่องว่างอ่ะคับ

[T E A M] 11:49 am: แล้วกด download

[T E A M] 11:49 am: แล้วข้างล่างจะมีให้เลือกว่าจะโหลดเป็นไฟล์ประเภทไหน

[T E A M] 11:50 am: ก็กดเลือกไปเช่น mp4 flv

[T E A M] 11:50 am: เส็ด

[T E A M] 11:55 am: แต่เครื่องต้องมีโปรแกรมที่เปิดmp4ได้จะสะดวกกว่านะคับ

T E A M] 11:55 am: พวก kmplayer ก็ได้

เดฟ

สรณะคือพระรัตนตรัย

7. ujEWa said:

[b]ขอบคุณครับมีประโยชน์มากเลย เราควรประมาทถ้าทุกสิ่งทั้งหลายเป็นสิ่งที่เที่ยง

เราไม่ควรประมาทใน(ธรรม)สิ่งทั้งหลายถ้าทุกสิ่งทั้งหลายเหล่านั้นเป็น (อนิจจัง)

8. palungjit said:

ความไม่ประมาทคือลาภอันประเสริฐนะครับ...