มันคืออะไร

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. katoon123 said:

มันคืออะไร

เมื่อสองสามวันที่ผ่านมานี้ผมไปส่งเพื่อนผมไปดูดวงแล้วหมอดูเขาก็ดูแบบของเขา แล้วเขาก็หยิบของมาสองชิ้น ชิ้นนึงเป็นสร้อยปะคำที่พระเขาเอานับเวลาสวดมนต์อีกชิ้นนึงเป็นเหมือนกับกุมารทองแต่ตัวเล็กสีทองเอาง่ายๆเหมือนพุทธรูปองค์เล็กที่ห้อยคอทั่วไป หลังจากนั้นเขาก็ให้เอามือขาวถืยสร้อยชูขึ้นไปให้มันตรงกับหนากผาก แล้วก็ถือ กุมารทองไว้มือช้ายตรงกับลิ้นปี่ แล้วก็ถามเรื่องต่างๆที่เราอยากรู้ในอนาคต สมมติว่า งวดนี้ถูกหวยไหม ถูกให้หมุน ไม่๔ุกให้แกว่ง แล้วก็แกว่ง(เพราะผมไม่เล่นหวย) ตอนแรกแปลกใจแล้วไม่เชื่อ เลยลองทำแล้วถามดู มันก็แกล่วงและหนุมไปตามที่ผมบอก เป็นจริงให้หนุม ไม่ให้แกว่ง ข้อสังเกตุผมก็ไม่ได้ขยับมือขวาที่ถือสร้อยเลยนะครับ งง ตรงนี้แหละ

ใครรู้หรือมีสบการณ์ ช่วยบอกผมทีมันคือ อะไร

2. RooT said:

Re: มันคืออะไร

น่าจะลอง กลับไปถามหมอดูคนนั้นดูนะครับ
    คงจะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่า