ขอเชิญสมาชิกทุกท่านร่วมอนุโมทนางานบวชลูกชายครับ

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. *8q* said:

Re: ขอเชิญสมาชิกทุกท่านร่วมอนุโมทนางานบวชลูกชายครับ

ลูกสาวสุดรักทั้งสอง
    ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

2. *8q* said:

Re: ขอเชิญสมาชิกทุกท่านร่วมอนุโมทนางานบวชลูกชายครับ

รออีกตอนครับเนตล่ม
    ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

3. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

มาติดตามชมและอนุโมทนาคับ อิอิ

อ้อ ถ้ารูปเยอะ แนะนำให้เปิดอีกกระทู้นึงนะคับ ทำเป็นภาค 2
    เพราะถ้ารูปเยอะๆ และลงทั้งหมดในกระทู้เดียวกัน
    ถ้าคนที่เน็ตช้าอาจจะโหลดไม่ขึ้น หรือโหลดค้างได้น่ะคับ

หลังจากเปิดอีกกระทู้นึงเป็นภาค 2 แล้ว
    ก็ให้ลงลิงค์บอกไว้ในกระทู้นี้ด้วย
    เพื่อไปติดตามดูกันต่อได้ที่กระทู้ภาค 2
    และสำหรับกระทู้ภาค 2
    ก็ให้ลงลิงค์ของภาคแรกไว้ด้วย
    เพื่อให้คนย้อนกลับมาดูกระทู้นี้ได้ด้วย
    แบบนี้ก็จะดีคับ ไม่โหลดหนักมากไปในกระทู้เดียวอ่ะคับ

อนุโมทนาด้วยนะคับ
    จะติดตามชมคับ อิอิ

เดฟ

สรณะคือพระรัตนตรัย

4. *8q* said:

เอางั้นหรอครับจารย์งั้นก็
    ต่อภาคสอง
    เอ๊ะกระทูสองกันนะครับ
    สาธุครับ

5. chai_kmutnb said:

เพิ่งเปิดอ่าน สาธุครับ ลูกชายบวช ได้เข้าใกล้พุทธศาสนาอีกนิดนึง ดูภาพแล้ว อิ่มบุญจริงๆครับ