ขอเชิญสมาชิกทุกท่านร่วมอนุโมทนางานบวชลูกชายครับ(2)

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. *8q* said:

ขอเชิญสมาชิกทุกท่านร่วมอนุโมทนางานบวชลูกชายครับ(2)

เนื่องจากกระทู้แรกอาจโหลดไม่ทันจารย์เดฟเลย
    เสนอแยกเป็นสองตอนครับผม

กราบเสมา

โยนบุญครับอิอิ

โยนยังไงเนี้ย

ยกแตะประตูโบส

เริ่มพิธี

เป็นมือกล้องเองด้วยครับ

[img]https://lh5.googleusercontent.com/-
    byJyaAXZ8ss/TgN6rJMNNXI/AAAAAAAAAdc/P0QwrY8Qlkg/s512/P1000627.JPG[/img]

ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

2. *8q* said:

Re: ขอเชิญสมาชิกทุกท่านร่วมอนุโมทนางานบวชลูกชายครับ(2)

เสร็จพิธีครับ
    ที่เหลือกลับมาฉลองพระเพล

หิวครับแทบมะได้ทานสองวัน

รับน้ำมนต์เป็นศิริ

สุดท้ายพาเด็กเที่ยวทะเล

ขอขอบคุนทุกท่านทีไปร่วมงานครับ
    และขออนุโมทนาบุญสมาชิกและทีมงานทุกท่านที่ส่งกำลังใจเข้ามาชม ซ้าๆๆๆๆทุ๊ๆๆๆๆๆ

ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

3. aom-kk said:

Re: ขอเชิญสมาชิกทุกท่านร่วมอนุโมทนางานบวชลูกชายครับ(2)

สาธุ อนุโมทนาบุญ ทุกประการค่ะ

4. chai_kmutnb said:

สาธุ สาธุ สาธุ