เลือกครีมหน้าใสให้ถูกวิธี

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. nahsai7 said:

เลือกครีมหน้าใสให้ถูกวิธี

ครีมหน้าขาว

วันนี้มาแนะนำ เคล็ดการเลือกส่วนผสมของครีมหน้าใส ในแบบฉบับสาวเกาหลีค่ะ ทั้งนี้เพราะสารหรือส่วนผสมต่างๆที่อยู่ในครีมบำรุงผิวหน้าจะมีคุณสมบัติที่แตกต่างกันไปค่ะ ลองอ่านดูน๊ะค๊ะ
    ครีมหน้าขาว เพื่อใบหน้าขาว ใส ไร้ริ้วรอย มีอยู่หลากหลายยี่ห้อซะจนทำให้ผู้หญิงอย่างเราเวลาจะเลือกครีมหน้าใสที่ถูกใจแต่ละทีลำบาก ว่าจะต้องเลือกจากอะไร สิ่งไหนก่อน ต้องมีส่วนผสมอะไรถึงดี เพราะว่าโฆษณาครีมทุกวันนี้ล้วนแต่อ้างสรรพคุณต่างๆนาๆ ที่ทำให้เราอยากซื้อไปเสีบหมดใช่ไหมค่ะ ดังนี้เรามีเทคนิคในการเลือกครีมเด็ดๆ ให้หน้าขาว หน้าใสกิ๊งแบบสาวเกาหลีกันเจ้าค๊าาา..

การเลือกครีมสำหรับสาวๆอย่างเราสิ่งที่สำคัญที่สุดคือ ส่วนผสมค่ะ เราควรใส่ใจกับส่วนผสมในครีมเป็นพิเศษ โดยเฉพาะส่วนผสมเดี๋ยวนี้มีมากมายหลายอย่างเหลือเกิน เพราะว่าโฆษณาครีมต่างๆก็ประโคมกันเข้าไป ครีมหน้าใสทำให้ผิวสวยแบบสาวเกาหลีบ้างล่ะ ขาวดุจหิมะบ้าง แต่ส่วนผสมที่ทางการแพทย์ยืนยันมาแล้วมีเด็ดๆ ดังนี้ค่ะ

1. กรดผลไม้AHA : เจ้ากรดตัวนี้ช่วยให้เซลล์ผิวชั้นบนหลุดลอก ให้หน้าเราขาวใสอยู่เสมอ ทั้งยังช่วยกระตุ้นคอลลาเจนในผิวให้เต่งตึงแลดูอ่อน กว่าวัย แต่ทว่าไม่ควรใช้ขณะที่มีปัญหาผิวแห้งหรืออักเสบ ผิวมันควรใช้ในรูปเจลหรือโลชั่น ผิวแห้งให้ใช้ในรูปของครีม โดยเริ่มจากความเข้มข้นต่ำ ๆ ก่อนปรับไปใช้ในความเข้มข้นที่สูงขึ้นนะคะ
    2. วิตามินเอหรือเรตินอล : ช่วยผิวภายนอกจึงดูเรียบเนียนขึ้น และริ้วรอยลดลง ทำให้เกิดการหลุดลอกของเซลล์ผิวชั้นบนและกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนในชั้นหนัง แท้จากภายใน เวลาเลือกครีมหน้าใสควรมองหาเจ้าตัวนี้อย่างแรก ถึงกระนั้นต้องระวังนะเจ้าค๊าาา..เนื่องด้วยวิตามินทำให้แสบแดงและไวแดดได้ และไม่ควรทาตอนกลางวันค่ะ
    3. โคเอนไซม์ Q10 : เป็นอาวุธป้องกัน และต่อสู้กับริ้วรอยของสาวๆอย่างเราค่ะ ก็เพราะว่าเป็นสารต้านอนุมูลอิสระ ป้องกันความเสื่อมของเซลล์ผิว ตัวนี้มีความปลอดภัยสูง ค่ะ
    ======================================================

2. listerine11 said:

Re: เลือกครีมหน้าใสให้ถูกวิธี

3. wrice11 said:

4. vantad said:

Re: เลือกครีมหน้าใสให้ถูกวิธี