ของขวัญปีใหม่ จากดีเจห้องวิทยุเสียงธรรมออนไลน์ที่เวปไซด์วัดเกาะวาลุการาม

กระทู้: ของขวัญปีใหม่ จากดีเจห้องวิทยุเสียงธรรมออนไลน์ที่เวปไซด์วัดเกาะวาลุการาม

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

ของขวัญปีใหม่ จากดีเจห้องวิทยุเสียงธรรมออนไลน์ที่เวปไซด์วัดเกาะวาลุการาม

บรรดาเหล่าดีเจห้องวิทยุเสียงธรรมเวปไซด์วัดเกาะวาลุการามออนไลน์
    ได้ร่วมกันจัดทำของขวัญปีใหม่ 2555 นี้
    มอบให้กับท่านผู้ฟังทุกท่านที่เข้ามารับฟังเสียงธรรมกันอย่างต่อเนื่อง
    โดยนำมาเปิดออกทางวิทยุเสียงธรรมวัดเกาะฯ ออนไลน์
    และนำมาโพสไว้ในกระทู้เพื่อให้ท่านผู้ฟัง
    ได้มีส่วนร่วมกิจกรรมสนุกสนานช่วงเทศกาลปีใหม่นี้
    โดยการเข้ามาโหวตกัน

ดีเจท่านไหนจัดทำของขวัญปีใหม่
    ได้สุดฮา....ช็อกในอารมณ์เป็นที่สุด

คลิกเพื่อรับฟังเพลงกุ้มใจจิงๆ จาก.... DJ. DAO

คลิกเพื่อรับฟังเพลงพรหมลิขิต จาก.... DJ. Oubasika

คลิกเพื่อรับฟังเพลงสบายๆๆ จาก.... DJ. Butsaya

เมื่อคลิกเพื่อจะที่จะรับขึ้นแบบนี้ โปรดกระทำตามรูปด้านล่างนี้ค่ะ

หมายเหตุ :: การรับฟังเสียงนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ใช้เบราว์เซอร์ของ Internet Explorer (IE) หรือ เบราว์เซอร์ของ FireFox เท่านั้น

ทั้งนี้ผลโหวตที่ได้ถือว่าเป็นการร่วมสนุกกันเล็ก ๆ น้อย ๆ
    กระทู้นี้จะมีอายุแค่ช่วงปีใหม่ปีนี้เท่านั้นนะค่ะ
    วันที่ 2 มกราคม 2555 กระทู้นี้จะหายไป
    แต่คงอยู่ในความทรงจำของท่านผู้ฟังตลอดไปนะค่ะ
    จากใจดีเจทุก ๆ ท่านมอบให้ท่านผู้ฟังทุกท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Butsaya : 05-14-2012 เมื่อ 08:25 AM

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

2. รูปส่วนตัว DAO

DAO said:

Re: ของขวัญปีใหม่ จากดีเจห้องวิทยุเสียงธรรมออนไลน์ที่เวปไซด์วัดเกาะวาลุการาม

ฟังเพลงกุ้มใจแล้วยิ่งกุ้มหนัก จะฝันร้ายป่าวเนี่ย
    พอมาฟังพรหมลิขิต สงสัยพระพรหมท่านหนีไปละ ลิขิตไม่ทันคนร้องรีบเกิน
    จบด้วยเพลงสบายๆ ยิ่งฟังดูท่าจะยิ่งป่วยนะงานนี้

สิ้นทุกข์สุขที่แท้จึงได้พบพาน

3. DodE said:

Re: ของขวัญปีใหม่ จากดีเจห้องวิทยุเสียงธรรมออนไลน์ที่เวปไซด์วัดเกาะวาลุการาม

โหวตให้ยายดาว แบบโคตรกลุ้มใจเลยอ่ะ อิอิ
    ชีวิตเป็นของไม่เที่ยง ความตายเป็นของเทียง จงอยู่อย่างผู้ไม่ประมาท

4. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

จะกาเบอร์ไหนดีน้า...โดนๆ ทุกเพลง อิอิ

เพลงกุ้มใจก็สุดยอด
    คนร้องได้อารมณ์สุดๆ...ทำให้คนฟัง in ไปกะเพลงมั่กๆ
    กุ้มใจตามไปด้วยจริงๆ ตั้งแต่ต้นจนจบ
    ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ

เพลงพรหมลิขิตก็สุดเยี่ยม
    คนร้องมีพรสวรรค์...เป็นผู้นำทางดนตรีอย่างแท้จริง
    ร้องนำได้ดี...ดนตรีเล่นตามไม่ทันเอง...ช่วยม่ายล่ายยยย
    ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ

เพลงสบายๆ ก็สุดโค่ย
    คนร้องมีความสามารถเฉพาะตัว...ใครก็เลียนแบบไม่ได้
    สามารถร้องเพลง "สบายๆ" ให้คนฟังอยากป่วยกะทันหัน
    ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ :P

หืมมมม...ตัดสินใจยากจัง...โดนๆ ทั้งน้านนนนนนน 5555555

เดฟ

สรณะคือพระรัตนตรัย

5. **wan** said:

6. chai_kmutnb said:

7. รูปส่วนตัว oubasika

oubasika said:

555555555หน้าตาของแต่ละท่านที่ๆได้รับฟังเพลงแล้ว รู้สึกว่าท่านมีความสุขกันมากเลยน๊าาา หน้าตาเบิกบานมาก เอิ๊กๆๆๆ
    เห็นอย่างนี้แล้วเราก็สบายใจจริงๆ5555555 ความสุขของท่านคือความฝันของพวกเรา ฮ่าๆๆๆๆ

อุบาสิกา

*กิจโฉ มนุสสปฏิลาโภ การเกิดมาเป็นมนุษย์นั้นแสนยากส์
    *

8. ชลภัทร said:

เข้ามาโหวตให้แล้วนะครับ

9. piangfan said:

สวัสดีปีใหม่ค่ะ พี่บุษ พี่ดาว คุณอุบาสิกา พี่วรรณ พี่เดฟ
    และทุกท่านค่ะ

เหล่าดีเจแอบมาร้องเพลงที่นี่เอง
    ตามมาฟังเพลงนักร้องน้องใหม่ค่ะ ฟังไปขำไป จนน้ำลายไหลยืดยาวเป็นกิโลค่ะ
    เหล่านักร้องตัวจิงจะดับก็หนนี้ค่ะ
    มีนักร้องน้องใหม่กำลังจะเกิดขึ้นค่ะ
    นักร้องตัวจิงมีรึจะมาสู้นักร้องน้องใหม่ค่ะ

แต่ละท่านร้องเพลงตามความถนัด ร้องได้ดีค่ะ ขอชมเชยค่ะ

555555555

ขอให้เก็บไว้ยามเหงาเศร้าเครียดแวะมาฟังเพื่อผ่อนคลายค่ะ
    อิอิ

ได้ยินว่ากระทู้นี้จะลบออกภายในวันที่2 นี้ เป็นที่น่าเสียดายค่ะ
    อยากเก็บเอาไว้ค่ะ ฟังเพลงทุกท่านแล้วก็มีความสุขค่ะ
    เพียงฝันขอเชิญชวนเหล่าญาติธรรมทุกท่านที่มีความสามารถในการร้องเพลง
    ส่งเพลงมาลงที่นี่เป็นที่สร้างสรรค์สร้างสุข สร้างรอยยิ้มเสียงหัวเราะ

ก็ขอเหล่าดีเจทั้งหลายออกเพลงต่อๆๆมานะคะ เอาฮาๆๆแบบนี้ค่ะ
    น้ำหมากจะได้กระจายค่ะ อิอิ

10. *8q* said:

กลุ้มใจจริงๆเพราะพรหมไม่ได้ลิขิตเลยทำตัวสบายเกินไป
    โห้ไงดีเนี้ย
    ถูกๆๆหมดเลยคร๊าบๆๆๆๆ
    ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี