โหวตเสียงเพลงดีเจมอบของขวัญปีใหม่ประทับใจที่สุด.โอ๊ยๆๆๆ โดนใจจังเลย อุ๋ยช๊อบบชอบ

กระทู้: โหวตเสียงเพลงดีเจมอบของขวัญปีใหม่ประทับใจที่สุด.โอ๊ยๆๆๆ โดนใจจังเลย อุ๋ยช๊อบบชอบ

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

โหวตเสียงเพลงดีเจมอบของขวัญปีใหม่ประทับใจที่สุด.โอ๊ยๆๆๆ โดนใจจังเลย อุ๋ยช๊อบบชอบ

บรรดาเหล่าดีเจห้องวิทยุเสียงธรรมเวปไซด์วัดเกาะวาลุการามออนไลน์
    ได้ร่วมกันจัดทำของขวัญปีใหม่ 2555 นี้มอบให้กับท่านผู้ฟังทุกท่าน
    ที่เข้ามารับฟังเสียงธรรมกันอย่างต่อเนื่อง
    โดยนำมาเปิดออกทางวิทยุเสียงธรรมวัดเกาะฯ ออนไลน์
    และนำมาโพสไว้ในกระทู้เพื่อให้ท่านผู้ฟังได้มีส่วนร่วมกิจกรรม
    สนุกสนานช่วงเทศกาลปีใหม่นี้ โดยการเข้ามาโหวตกัน

โหวตเสียงเพลงดีเจมอบของขวัญปีใหม่ประทับใจที่สุด....โอ๊ยๆๆๆ
    โดนใจจังเลย อุ๋ยช๊อบบบ .... ชอบ

คลิกเพื่อรับฟังเพลงอย่าปล่อยมือ จาก.... DJ. DAO

คลิกเพื่อรับฟังเพลงรักเธอนิรันดร์ จาก.... DJ. Peesat

คลิกเพื่อรับฟังเพลงขอมือเธอหน่อย จาก.... DJ. ANATTA

คลิกเพื่อรับฟังเพลงรักในซีเมเจอร์ จาก.... DJ. Oubasika

คลิกเพื่อรับฟังเพลงสาวเชียงใหม่ จาก.... DJ. Saisaw

คลิกเพื่อรับฟังเพลงจงเป็นสุขๆเถิด จาก.... DJ. Butsaya

เมื่อคลิกเพื่อจะที่จะรับขึ้นแบบนี้ โปรดกระทำตามรูปด้านล่างนี้ค่ะ

หมายเหตุ :: การรับฟังเสียงนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ใช้เบราว์เซอร์ของ Internet Explorer (IE) หรือ เบราว์เซอร์ของ FireFox เท่านั้น

ทั้งนี้ผลโหวตที่ได้ถือว่าเป็นการร่วมสนุกกันเล็ก ๆ น้อย ๆ
    กระทู้นี้จะมีอายุแค่ช่วงปีใหม่ปีนี้เท่านั้นนะค่ะ
    วันที่ 2 มกราคม 2555 กระทู้นี้จะหายไป
    แต่คงอยู่ในความทรงจำของท่านผู้ฟังตลอดไปนะค่ะ
    จากใจดีเจทุก ๆ ท่านมอบให้ท่านผู้ฟังทุกท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Butsaya : 05-11-2012 เมื่อ 11:33 AM

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

2. chai_kmutnb said:

Re: โหวตเสียงเพลงดีเจมอบของขวัญปีใหม่ประทับใจที่สุด.โอ๊ยๆๆๆ โดนใจจังเลย อุ๋ยช๊อบบชอบ

จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด คะแนนนำโด่งแว๊วว

3. piangfan said:

Re: โหวตเสียงเพลงดีเจมอบของขวัญปีใหม่ประทับใจที่สุด.โอ๊ยๆๆๆ โดนใจจังเลย อุ๋ยช๊อบบชอบ

โหวตเสียงเพลงดีเจมอบของขวัญปีใหม่ประทับใจที่สุด....โอ๊ยๆๆๆ โดนใจจังเลย อุ๋ยช๊อบบบ .... ชอบ
    1. อย่าปล่อยมือ จาก.... DJ. DAO
    2. รักเธอนิรันดร์ จาก.... DJ. Peesat
    3. ขอมือเธอหน่อย จาก.... DJ. ANATTA
    4. รักในซีเมเจอร์ จาก.... DJ. Oubasika
    5. สาวเชียงใหม่ จาก.... DJ. Saisaw
    6. จงเป็นสุขๆเถิด จาก.... DJ. Butsaya

สวัสดีปีใหม่ พี่เดฟ และสวัสดีเหล่าดีเจทุกท่านค่ะ
    เพียงฝันชอบทุกเพลงขอยกมาทั้งหยวกเลยนะคะ อิอิ

อ้าวลืมทักพี่ชัย สวัสดีค่ะ พี่ชัย พี่วรรณ
    โชดดีปีใหม่ค่ะ

4. piangfan said:

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ ลลลภณ
    โหวตเสียงเพลงดีเจมอบของขวัญปีใหม่ประทับใจที่สุด....โอ๊ยๆๆๆ โดนใจจังเลย อุ๋ยช๊อบบบ .... ชอบ
    1. อย่าปล่อยมือ จาก.... DJ. DAO
    2. รักเธอนิรันดร์ จาก.... DJ. Peesat
    3. ขอมือเธอหน่อย จาก.... DJ. ANATTA
    4. รักในซีเมเจอร์ จาก.... DJ. Oubasika
    5. สาวเชียงใหม่ จาก.... DJ. Saisaw
    6. จงเป็นสุขๆเถิด จาก.... DJ. Butsaya

สวัสดีปีใหม่ พี่เดฟ และสวัสดีเหล่าดีเจทุกท่านค่ะ
    เพียงฝันชอบทุกเพลงขอยกมาทั้งหยวกเลยนะคะ อิอิ

อ้าว พี่ชัยลืมทัก สวัสดีค่ะพี่ชัย

โชดดีปีใหม่ค่ะ

5. **wan** said:

แวะมาโหวตเสียงดนตรีเพราะทุกเพลงเลย

6. รูปส่วนตัว noppakorn

noppakorn said:

กราบนมัสการหลวงโย ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีปีใหม่คุณดาว คุณวรรณ คุณชัย คุณบุษยา ท่านเดฟ น้องเพียงฝัน และญาติธรรมชาววัดเกาะทุกๆท่านครับ

สวัสดีปีใหม่ใจเป็นสุข
    ทิ้งความทุกข์ไว้ปีเก่าความเศร้าหาย
    มาฟังเสียงดีเจร้องพร้องเพราะพราย
    ช่วยผ่อนคลายด้วยเสียงหวานบานอารมย์
    ทั้งห้าสาวพราวพริ้งหญิงสาวสวย
    กระชุ่มชวยส่งเสียงสำเนียงสม
    ใครได้ฟังก็แช่มชื่นรื่นอารมย์
    อย่าลืมชมเสียงหนุ่มหนึ่งที่ซึ้งใจ
    ขออวยพรให้ทั้งหกไม่ผกผัน
    ให้สุขสันต์สุขในธรรมงามสดใส
    ให้ครอบครัวมีสุขทุกครัวไป
    สร้างบุญไว้ให้บุญผลช่วยดลเทอญฯ......

สุขกายสุขใจและสุขในธรรมทุกท่านทั้งดีเจและญาติธรรมครับ
    การตั้งชื่อและแปลชื่อโดยคุณอุบาสกนพกรณ์
    จัดทำขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่เป็นธรรมทาน
    - ของดตอบคำถามเป็นการส่วนตัว
    - ของดการแจ้งลบกระทู้ (โดยไม่มีเหตุอันควร) หลังจากที่ได้คำตอบแล้ว
    - กรุณาตั้งคำถามให้ตรงตามหมวดหมู่อักษร
    - ขอตอบวันละ 3 ชื่อ (กรุณารอคิวหากมีผู้ถามเข้ามามาก)

ขอชื่อใหม่ต้อง...
    1. แจ้งชื่อนามสกุลหรือทักษาเลข
    2. วันเกิด(จ-อ)
    3. อาชีพ
    4. เหตุผล(เพื่อวิเคราะห์ชื่อมงคล)

7. piangfan said:

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ ลลลภณ
    เพลงดีๆ ไม่อยากให้ลบออกเลยค่ะ
    หาฟังที่ไหนก็ไม่ได้ค่ะ
    มีที่นี่ที่เดียว

ฟังไปฮาไป แต่ละท่านพริกทั้งนั้นค่ะ เอิ๊กกกกกกกๆ

หัวงว่าเหล่าดีเจจะมีเพลงที่สองสามตามมาค่ะ
    ขอเป็นหนึ่งในแรงเชียร์ให้เหล่าดีเจทุกๆท่านค่ะ

8. ชลภัทร said:

เพราะดีครับ อย่าเพิ่งลบนะครับ