แจกหนังสือ "นิพพานชาตินี้กันเถอะ" โดย ท่าน ช

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. sabi said:

Lightbulb แจกหนังสือ "นิพพานชาตินี้กันเถอะ" โดย ท่าน ช

ทำจิตให้แจ้งซึ่งนิพพาน เข้าสู่สถานที่ไม่เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยวิธีง่าย ๆ ลัด ๆ สั้น ๆ

ตั้งจิตอธิษฐาน ประกาศสัจจะต่อฟ้าดิน ว่าไม่ขอเกิดอีกแล้ว

"...ขอกราบอาราธนาพลังบุญความดี รัศมีกำลังฤทธิ์ สิทธิอำนาจเฉียบขาดฉับพลัน ของอดีตพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ กลั่นเป็นดวงบุญใสใหญ่โตมโหฬารมหาศาลเป็นล้านล้านอสงไขยกับเท่า เปี่ยมล้นด้วยพลังบุญพลังปัญญาของพระพุทธเจ้ารวมกัน ราดรดลงมาสู่จิตของลูก ขอให้จิตของลูกมีพลังบุญพลังปัญญา มีความเข้มแข็งกล้าหาญอดทนตลอดไป ลูกขอพ้นจากความทุกข์ในชาตินี้เท่านั้น ลูกไม่ขอเกิดอีกแล้ว เพราะการเกิดมีแต่ความทุกข์ ต้องแก่ เจ็บ ตายไปในที่สุด ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับสลายไปในที่สุด ทุกสิ่งเป็นเพียงสมมุติ โลกนี้ว่างเปล่า ถ้าลูกถึงอายุขัยถึงวันตายเมื่อใด ลูกขอไปอยู่กับจิตกายทิพย์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พรองค์ บนแดนทิพย์อมตะสุขสวรรค์นิรันดร์ในชาตินี้ด้วยเถิดเจ้าข้า..."

ท่านใดปรารถนาต่อยอดพัฒนาจิตของตนเพื่อสู่สถานที่ไม่เกิด แก่ เจ็บ ตาย หรือเพื่อไปอยู่กับพระพุทธเจ้า หลังความตายในชาตินี้ (นิพพานชาตินี้) แจ้งที่อยู่เพื่อขอรับหนังสือได้นะคะ ยินดีจัดส่งให้ฟรีค่ะ
    ไฟล์แนบรูปภาพ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย sabi : 08-22-2012 เมื่อ 09:55 PM

2. sabi said:
    เชิญผู้ทรงความดีทุกท่าน ศึกษาเพิ่มเติมได้ในเว็บแดนทิพย์นิพพานhttp://www.dantipnippan.com
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย sabi : 09-06-2012 เมื่อ 11:34 AM

3. virapinbut said:
    นายวีระ ปิ่นบุตร
    462 ถนนจรัญสนิทวงศ์ ซอยจรัญสนิทวงศ์ 57
    แขวงบางบำหรุ เขตบางพลัด กทม 10700

4. sabi said:
    ต้องขออภัยคุณวีระ ด้วยค่ะ ที่ไม่ได้เข้ามาดู วันจันทร์ที่ 15 ต.ค. 55 จะทำการจัดส่งให้ค่ะ ระหว่างรอลองศึกษาที่ [url]www.dantipnippan.com ไปพลาง ๆ ก่อนนะคะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย sabi : 10-12-2012 เมื่อ 11:55 PM

5. virapinbut said:
    ขอขอบคุณมากครับ ผมได้รับหนังสือ ๒ เล่ม ตั้งแต่เมื่อวาน
    นายวีระ ปิ่นบุตร