ส.ค.ส. ปี 2556

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:
    หนุ่มสุพรรณ- By Butsaya

เสียงร้องโดย
    Butsaya
    จัดทำขึ้นด้วยหัวใจ
    มอบไว้เป็นของขวัญปีใหม่แด่ผู้ฟังทุกท่าน
    ฟังแล้วอนุญาตให้เอาไปฝันได้
    ขอให้มีความสุขมากๆ ทุกคนเลยค่ะ

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

2. รูปส่วนตัว oubasika

oubasika said:
    สำหรับอุบาสิกาขอมอบสิ่งนี้ไว้เป็นของขวัญให้เพื่อนๆวัดเกาะนะค่ะ

http://www.watkoh.com/board/showthre...8%93%E0%B9%8C)

^________________________________________________________^

*กิจโฉ มนุสสปฏิลาโภ การเกิดมาเป็นมนุษย์นั้นแสนยากส์
    *

3. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:
    ทำดีได้ดี - By DJ. ANATTA

เสียงร้องโดย DJ. ANATTA
    จัดทำขึ้นด้วยหัวใจ
    มอบไว้เป็นของขวัญปีใหม่แด่ผู้ฟังทุกท่าน
    ฟังแล้วอนุญาตให้เอาไปฝันได้
    ขอให้มีความสุขมากๆ ทุกคนเลยค่ะ

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

4. รูปส่วนตัว (Anatta)

(Anatta) said:
    หยู.... ขอบคุณพี่บุษคะ ที่มาช่วยโพสให้
    อยากให้ทุกคนฟังแล้ว ต้องทำดีกันนะคะ ....

ทำดี ได้ดี

เหตุเกิดที่ไหน ให้ดับที่นั่น