ร่วมไว้อาลัยแด่คุณแม่ของ DJ.Saisaw

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

ร่วมไว้อาลัยแด่คุณแม่ของ DJ.Saisaw

.

ขอเชิญกัลยาณมิตรธรรมทุกท่านร่วมไว้อาลัย
    แด่คุณแม่ของ DJ.Saisaw
    ดีเจเสียงธรรมวัดเกาะวาลุการาม

คุณแม่ได้ป่วยด้วยโรคมะเร็ง
    และถึงแก่กรรมเมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2556
    เวลาประมาณ 04.00 น.
    รวมสิริอายุ 59 ปี
    ในขณะที่คุณแม่ได้ฟังคลิปเสียงอ่าน
    เรื่อง "บทสัจจะอธิษฐานแห่งชีวิต"
    กับ "คำตั้งความปรารถนา"
    ที่ลูกสาวนำมาเปิดให้ฟัง

ท่านยิ้ม...เมื่อรู้ว่าเป็นเสียงของลูกสาว
    และจากไปพร้อมกับรอยยิ้มอย่างมีความสุข

ขอผลานิสงส์ผลบุญที่ได้ร่วมกระทำมา
    เป็นพลวปัจจัยให้คุณแม่สู่สุคติในสัมปรายภพเทอญ

http://www.youtube.com/embed/xBRHCS7...yer_detailpage

ในโอกาสนี้
    เหล่าดีเจเสียงธรรม
    สถานีวิทยุวัดเกาะฯ ออนไลน์
    ได้ร่วมสมทบเป็นเจ้าภาพ
    ด้วยการบำเพ็ญกุศล
    โดยรวบรวมปัจจัยถวายให้แก่วัดเกาะวาลุการาม
    เพื่อทำนุบำรุงพระศาสนา
    และร่วมกันตั้งจิตอุทิศกุศลนี้
    จงสำเร็จเป็นปัตติทานมัย
    แด่คุณแม่ดีเจสายซอเทอญ

DAO.............2,000 บาท
    Peesat..........1,000 บาท
    Butsaya........1,000 บาท
    Phasuk.........1,000 บาท
    App.............1,000 บาท
    Natee.............500 บาท
    NATTAYADA.....500 บาท
    Oubasika.........500 บาท
    Noar...............500 บาท
    ANATTA..........500 บาท
    Little Pig..........300 บาท
    Chai................200 บาท
    NOOK-NIK....234.50 บาท
    D E V........1,765.50 บาท
    A club...........2,001 บาท
    Pao.................600 บาท

รวมทั้งสิ้น.....13,601 บาท

เดฟ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย D E V : 04-19-2013 เมื่อ 07:30 PM

สรณะคือพระรัตนตรัย

2. เจ้าหญิงเขียด said:
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

3. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

ขอแสดงความเสียใจกับน้องดีเจสายซอด้วยนะค่ะ
    ที่ต้องสูญเสียคุณแม่อันเป็นที่รักยิ่งไป
    แต่ก็ขอให้น้องดีเจสายซอเสียใจด้วยความมีสติ เข้มแข็งนะค่ะ
    ให้คิดว่าคุณแม่ท่านไปสบายแล้วนะค่ะ

ขอพลานิสงส์ผลบุญที่ได้กระทำมา
    จงเป็นพลวปัจจัยส่งให้คุณแม่น้องดีเจสายซอ
    ไปสู่สุคติในสัมปรายภพที่ดีด้วยเทอญ

http://youtu.be/Ye1LA1jkd0Q

บุษยา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Butsaya : 03-18-2013 เมื่อ 09:38 PM

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

4. หมูน้อย said:

ขอแสดงความเสียใจพี่สายซอด้วยนะคะ ขอให้คุณแม่พี่สายซอไปสู่สุขติ ด้วยนะคะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย D E V : 03-17-2013 เมื่อ 11:23 PM

5. ดีเจนที said:

ขอแสดงความอาลัยแด่..คุุณแม่ดีเจสายซอ ครับ

โอ้ว่าดวงตะวันพลันลาลับ
    เกินจะขับ ลำนำ ธรรมวิถี
    แสงประทีป เรื่องรอง ผ่องโสภี
    มาวันนี้ดับเชื่อ ไม่เหลือรอย
    ขอกุศล ผลบุญหนุ่นตามช่วย
    ไปอยู่ด้วยทุกที่ไม่มีถอย
    ให้วิญญาณ ท่านตรงอย่าหลงคอย
    ติดตามรอยเบื้องบาททุกชาติเทอญ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย D E V : 03-17-2013 เมื่อ 11:24 PM

6. Noar said:
    น้องข้าวพี่เสียใจด้วยนะครับ ขอให้คุณแม่ไปสู่สุขคตินะครับ

7. **wan** said:

ขอแสดงความเสียใจด้วยคะ
    ไฟล์แนบรูปภาพ

8. รูปส่วนตัว Sri Visuthi Mongkol

Sri Visuthi Mongkol said:
    ขอแสดงความเสียใจกับดีเจสายซอด้วยนะครับ

อะธุวัง ชีวิตัง, ชีวิตเป็นของไม่ยั่งยืน,
    ธุวัง มะระณัง, ความตายเป็นของยั่งยืน,
    อะวัสสัง มะยา มะริตัพพัง, อันเราจะพึงตายเป็นแท้
    จิตฺเต อสงฺกิลิฏฺเฐ สุคติ ปาฏิกงฺขา
    เมื่อจิตไม่เศร้าหมอง สุคติเป็นอันหวังได้
    (ม.มู. ๑๒/๖๔)

9. รูปส่วนตัว oubasika

oubasika said:
    ขอร่วมใว้อาลัยแด่คุณแม่น้องดีเจสายซอที่จากไปนะค่ะ
    และขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

ขอผลานิสงส์ผลบุญที่ได้ร่วมกระทำมา
    เป็นพลวปัจจัยให้คุณแม่สู่สุคติในสัมปรายภพเทอญ
    .

*กิจโฉ มนุสสปฏิลาโภ การเกิดมาเป็นมนุษย์นั้นแสนยากส์
    *

10. Maneedin said:
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะ ...เข้มแข็งนะค่ะ ขอเป็นกำลังใจค่ะ
    อนัตตา..บังคับบัญชาไม่ได้ ไม่ใช่เรา ไม่มีเรา ไม่ใช่ตัวตนของเรา