ร่วมไว้อาลัยแด่คุณแม่ของ DJ.Saisaw

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. ปนิตา said:
    ขอแสดงความเสียใจกับดีเจสายซอด้วยค่ะ และขอดวงวิญญาณของคุณแม่ท่านจงไปสู่สุขคติสัมปรายภพ ค่ะ
    สถานีวิทยุซำบายดีเรดิโอเชียงแสน จ.เชียงราย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ปนิตา : 03-19-2013 เมื่อ 07:55 AM

2. รูปส่วนตัว DAO

DAO said:

ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของคุณแม่น้องสายซอด้วยนะคะ
    ขอให้ดวงวิญญาณของคุณแม่จงไปสู่สุคติในสัมปรายภพด้วยเทอญ.

ขอให้น้องสายซอจงเข้มแข็ง มีพลังสู้ชีวิตต่อไปและรักษาสุขภาพค่ะ
    พี่ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ
    ไฟล์แนบรูปภาพ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย DAO : 03-19-2013 เมื่อ 11:15 PM

สิ้นทุกข์สุขที่แท้จึงได้พบพาน

3. nattayada said:
    ขอแสดงความเสียใจกับดีเจสายซอด้วยนะคะ

จาก ดีเจแอป กับ ดีเจนาฏญดา
    ไฟล์แนบรูปภาพ

4. รูปส่วนตัว (Anatta)

(Anatta) said:
    น้ำใจแม่สุดบรรยายในพระคุณ
    พาสร้างบุญสร้างบารมีดุจสิงขร
    รัตนตรัยคือที่พึ่งยามม้วยมรณ์
    เป็นทุนรอนเติมเสบียงไว้เดินทาง

ใช่ตอบแทนพระคุณท่านแค่ชาตินี้
    ชีวิตดีหวังให้แม่ส่องแสงสว่าง
    ได้มาพบพระธรรมทางสายกลาง
    บุญนำทางให้แม่สุขจนสุดธรรม

ขอแสดงความเสียใจกับดีเจน้องสายซอด้วยนะคะ ... จากพี่ดีเจอนัตตาคะ

เหตุเกิดที่ไหน ให้ดับที่นั่น

5. chai......... said:
    วันเวลาผ่านไปไม่หยุดนิ่ง
    สรรพสิ่งเปลี่ยนไปดังได้เห็น
    มีสุข ทุกข์ พบพราก พาลำเค็ญ
    เกิดดับเป็น ไปตาม เหตุปัจจัย

ขอไว้อาลัยดวงวิญญาณคุณแม่คุณสายซอครับ
    ขออำนาจบุญกุศลที่ผมได้เพียรพยายามศึกษากรรมฐาน ในด้านมรณานุสติกรรมฐาน และอสุภะกรรมฐาน
    จงสำเร็จแก่ดวงวิญญาณของคุณแม่คุณสายซอครับ จากนี้ไป ก็ขอให้คุณสายซอ ใช้ธรรมะของพระพุทธองค์เป็นแสงทองส่องนำทางให้กับชีวิต
    อย่างมีสติ และไม่ประมาทในทุกๆด้านนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับผม...

6. Suteara said:
    พี่สายซอเข้มแข็งนะคะ ขอให้ผ่านช่วงเวลาแบบนี้ไปให้ได้ค่ะ ^^

7. รูปส่วนตัว Saisaw

Saisaw said:
    ขอบคุณอ.เดฟ พี่ๆดีเจ และทุกท่าน ที่ได้ร่วมไว้อาลัยและแสดงความเสียใจต่อการจากไปของคุณแม่ด้วยค่ะ...ทุกประโยคที่เตือนสติ และให้กำลังใจ ทำให้มีสติและเข้มแข็งยิ่งขึ้น..ขอบคุณวัดเกาะที่ทำให้มีสติในสิ่งที่สูญเสียและอันเป็นที่รักไป..
    สายซอ...

8. รูปส่วนตัว suchat

suchat said:

ด้วยอำนาจบุญกุศล ขอให้คุณแม่ของดีเจสายซอ สู่สุคติด้วยเทอญ