จากใจดีเจ Baibua

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. Baibua said:

จากใจดีเจ Baibua

การเป็นดีเจของข้าพเจ้ามาจากการชักชวนของน้องสายซอที่ปลุกความฝันของข้าพจ้า
    เมื่อก่อนข้าพเจ้ามีความฝันว่าในชีวิตนี้อยากเป็นจิตอาสาสักครั้ง แต่เมื่อวันเวลาผ่านไปก็ไม่สามารถทำได้
    จนคิดว่าคงไม่มีโอกาสแล้ว แต่เมื่อได้รู้จักกับน้องสายซอก็ได้รู้ว่าเธอทำงานเป็นจิตอาสาที่นี่ได้แต่ชื่นชมอยู่เงียบๆ
    และน้องก็ชวนข้าพเจ้าไปฟังหน้าห้องวิทยุ ห้องสนทนา บ้าง ตามโอกาส จนผ่านไปหลายเดือน อยู่ๆน้องก็โทรมาชวน
    ข้าพเจ้าตกลงทันที เมื่อวางสายแล้วคำถามมากมายผุดขึ้น ทั้งคิดว่าจะทำได้ไหม เราไม่มีความรู้เกี่ยวกับคอมเลย
    แต่น้องก็ได้ให้คำตอบทุกครั้ง ให้กำลังใจเสมอ และข้าพเจ้าก็คิดว่าไม่เป็นไรลองเรียนรู้ไปเรื่อยๆผิดถูกเป็นครู
    ถึงวันนี้ทำให้ข้าพเจ้าเรียนรู้สิ่งต่างๆๆมากมายและมีโอกาสทำตามความฝันของตน
    ขอกราบนมัสการท่านเจ้าอาวาส และขอบพระคุณ พี่ๆน้องๆดีเจทั้งผู้อยู่เบื้องหลังทุกคนที่ให้คำปรึกษาแนะนำ ถามไถ่เสมอ

จากใจ.....ดีเจ Baibua
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Baibua : 12-03-2013 เมื่อ 08:55 PM

2. รูปส่วนตัว Saisaw

Saisaw said:
    สาธุอนุโมทนาด้วยค่ะ/ดีเจพี่ใบบัวมีความพยายามและความมุ่งมั่นสูง ขอเป็นกำลังใจให้ตลอดไป..

3. รูปส่วนตัว DAO

DAO said:

สิ้นทุกข์สุขที่แท้จึงได้พบพาน

4. รูปส่วนตัว suchat

suchat said:
    สาธุขออนุโมทนา ดีเจ Baibua

ขอบุญกุศลจากจิตอาสาเผยแผ่ธรรมะ ให้มีความสุข มีดวงตาเห็นธรรมเร็วๆ นะครับ