ร่วมไว้อาลัยแด่คุณย่าของน้องฝน (ดีเจเสียงธรรม)

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

ร่วมไว้อาลัยแด่คุณย่าของน้องฝน (ดีเจเสียงธรรม)

.
    ขอเชิญเพื่อนสมาชิกวัดเกาะวาลุการาม
    ร่วมไว้อาลัยแด่ คุณย่า ของน้องฝน
    (ดีเจเสียงธรรมสถานีวิทยุวัดเกาะฯ ออนไลน์)

คุณย่าของน้องฝนได้เสียชีวิตลงด้วยโรคชรา
    เมื่อวันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2557
    รวมสิริอายุ 87 ปี

เดฟ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย D E V : 02-11-2014 เมื่อ 07:43 PM

สรณะคือพระรัตนตรัย

2. รูปส่วนตัว oubasika

oubasika said:
    ขอร่วมไว้อาลัยแด่ คุณย่า ของน้องฝน ด้วยนะคะ

*กิจโฉ มนุสสปฏิลาโภ การเกิดมาเป็นมนุษย์นั้นแสนยากส์
    *

3. รูปส่วนตัว DAO

DAO said:

ขอแสดงความเสียใจกับน้องฝนด้วยนะคะ ขอไว้อาลัยแด่คุณย่าด้วยค่ะ

ไฟล์แนบรูปภาพ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย DAO : 02-15-2014 เมื่อ 07:00 PM

สิ้นทุกข์สุขที่แท้จึงได้พบพาน

4. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

ขอแสดงความเสียใจกับน้องดีเจฝนด้วยนะค่ะ
    ที่ต้องสูญเสียคุณย่าที่รักยิ่งไป.......
    แต่ก็ขอให้น้องดีเจฝนมีสติ เข้มแข็งนะค่ะ
    ให้คิดว่าคุณย่าท่านไปสบายแล้วนะค่ะ

ขอพลานิสงส์ผลบุญที่ได้กระทำมา
    จงเป็นพลวปัจจัยส่งให้คุณแม่ย่าของน้องดีเจฝน
    ไปสู่สุคติในสัมปรายภพที่ดีด้วยเทอญ

บุษยา

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

5. รูปส่วนตัว Saisaw

Saisaw said:
    ขอแสดงความเสียใจ ในการจากไปของคุณย่าคุณฝนด้วยค่ะ
    ขอให้ท่านไปสู่สุคติ...

6. รูปส่วนตัว (Anatta)

(Anatta) said:
    ขอแสดงความเสียใจกับดีเจฝนด้วยค่ะ ขอดวงวิญญาณคุณย่าไปสู่สุคติ

เหตุเกิดที่ไหน ให้ดับที่นั่น