สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: ขอเชิญเพื่อนสมาชิกร่วมไว้อาลัย แด่คุณแม่ของดีเจโนอาร์

ขอเชิญเพื่อนสมาชิกร่วมไว้อาลัย แด่คุณแม่ของดีเจโนอาร์

เข้าห้องสนทนา (คลิก)

.
    ขอเชิญเพื่อนสมาชิกวัดเกาะวาลุการาม
    ร่วมแสดงความไว้อาลัย
    แด่คุณแม่ของดีเจโนอาร์
    ดีเจเสียงธรรมแห่งสถานีวิทยุวัดเกาะฯ ออนไลน์

คุณแม่ได้จากไปอย่างสงบ
    เมื่อวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2557
    รวมสิริอายุ 60 ปี

ตั้งศพสวดพระอภิธรรม
    ที่วัดโพสพผลเจริญ (ปทุมธานี) ศาลา 2
    ตั้งแต่วันที่ 15 - 18 กุมภาพันธ์ 2557
    ทำพิธีรดน้ำศพในวันที่ 15 เวลา 16.00 น.

ขอขอบคุณดีเจปีศาจ
    ที่ได้กรุณานำภาพถ่ายในงานมาให้เพื่อนๆ ได้ชม

เดฟ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย D E V : 02-17-2014 เมื่อ 07:35 PM

สรณะคือพระรัตนตรัย

Moderator รูปส่วนตัว oubasika
    ขอร่วมแสดงความไว้อาลัยแด่คุณแม่ของดีเจโนอาร์ด้วยค่ะ

*กิจโฉ มนุสสปฏิลาโภ การเกิดมาเป็นมนุษย์นั้นแสนยากส์
    *

ขอแสดงความเสียใจกับดีเจโนอาร์ด้วยนะค่ะ
    ที่ต้องสูญเสียคุณแม่อันเป็นที่รักยิ่งไป
    แต่ก็ขอให้ดีเจโนอาร์มีสติ เข้มแข็งนะค่ะ
    ให้คิดว่าคุณแม่ท่านไปสบายแล้วนะค่ะ

ขอพลานิสงส์ผลบุญที่ได้กระทำมา
    จงเป็นพลวปัจจัยส่งให้คุณแม่ดีเจโนอาร์
    ไปสู่สุคติในสัมปรายภพที่ดีด้วยเทอญ

บุษยา

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

ขอแสดงความเสียใจกับน้องโนอาร์ด้วยนะคะ ขอไว้อาลัยแด่คุณแม่ค่ะ

สิ้นทุกข์สุขที่แท้จึงได้พบพาน

ขอแสดงความเสียใจในการจากไปของคุณแม่ พี่วิช ด้วยค่ะ
    ขอให้ท่านไปสู่สุคติ...

ขอแสดงความเสียใจกับดีเจโนอาร์ที่สูญเสียคุณแม่ ขอให้ท่านไปสู่สุคติค่ะ

ขอแสดงความเสียใจกับคุณโนอาร์ด้วยนะครับ ผมเองก็ผ่านการสูญเสียเตี่ยมาเมื่อเดือนมกราคมปี 2556 ผมรู้ดีว่ามันยากที่จะเอ่ยความรู้สึกใดๆ ในฐานะเพื่อนคนหนึ่งผมขออธิษฐานด้วยจิตเป็นกุศลแผ่ไปให้ไพศาล

ด้วยอำนาจแห่งพระพุทธเจ้าทั้งปวง
    ด้วยอำนาจแห่งพระธรรมทั้งปวง
    ด้วยอำนาจแห่งพระสงฆ์ทั้งปวง

ขออนิสงส์ผลบุญใดๆที่ผมได้เคยกระทำมาปฏิบัติมาดีแล้ว สมควรแล้วในพระพุทธศาสนา แลบุญใดที่ผมได้เผยแพร่พระพุทธศาสนา ชี้บอกข้อธรรมมะเพื่อให้คนที่เป็นทุกข์ได้รู้ตามธรรมอันประเสริฐของพระพุทธเจ้า ได้เห็นทางพ้นทุกข์และเข้ามาศึกษาเจริญปฏิบัติในพระพุทธศาสนานี้แล้ว ขอบุญที่มีอยู่ทั้งหลายทั้งปวง แม้ในกาลก่อน และ ในกาลปัจจุบัน ที่ผมได้กระทำอย่างนี้ๆมาแล้ว ถูกแล้ว สมควรแล้ว ขออนิสงส์ผลบุญนั้นส่งผลนำพาให้ท่าน รอ. พวงทิพย์ คำนวนชอบ คุณแม่ของคุณโนอาร์ได้ไปสู่ภพภูมิที่ดีงาม เป็นสุข ไม่ทุกข์ร้อน ไม่ร้อนรุ่มใจ อยู่ในแดนสุขาวดี จนถึงนิพพานด้วยเทอญ ด้วยเดชแห่งบุญนั้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Admax : 02-17-2014 เมื่อ 08:27 PM
    ความติดข้องใจเสพย์อารมณ์ความพอใจยินดี และ ความไม่พอใจยินดี เป็น สมุทัย
    ผลของการดำเนินไปแห่งความพอใจยินดี และ ความไม่พอใจยินดี เป็น ทุกข์
    รู้สัจธรรมและปรมัตถ์ ดำรงอยู่ในกุศล สติ ศีล สมาธิ พรหมวิหาร๔ คิดดี พูดดี ทำดี เป็น มรรค
    การดับไปแห่งความพอใจยินดี และ ความไม่พอใจยินดี ถึง อัพยกตธรรม เป็น นิโรธ

ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของคุณแม่ ดีเจโนอาร์ ด้วยครับ...

ถ้าท่านชอบใจก็ไลค์ โลด...

Bookmarks

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ ปิด
  • HTML สถานะ ปิด