ขอเชิญร่วมไว้อาลัยแด่คุณย่าของดีเจใบบัว

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

ขอเชิญร่วมไว้อาลัยแด่คุณย่าของดีเจใบบัว

.
    ขอเชิญเพื่อนสมาชิกวัดเกาะวาลุการาม
    ร่วมไว้อาลัยแด่คุณย่าเง็ก แซ่สือ
    คุณย่าของดีเจใบบัว
    ดีเจเสียงธรรมสถานีวิทยุวัดเกาะฯ ออนไลน์

คุณย่าได้จากไปอย่างสงบ
    สู่สุคติสัมปรายภพ
    เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2557

เดฟ

สรณะคือพระรัตนตรัย

2. รูปส่วนตัว oubasika

oubasika said:
    ขอแสดงความเสียใจและขอร่วมไว้อาลัยในการจากไปของคุณย่าด้วยนะคะ.

*กิจโฉ มนุสสปฏิลาโภ การเกิดมาเป็นมนุษย์นั้นแสนยากส์
    *

3. Admax said:

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ด้วยอำนาจแห่งพระพุทธเจ้าทั้งปวง
    ด้วยอำนาจแห่งพระธรรมเจ้าทั้งปวง
    ด้วยอำนาจแห่งพระสงฆ์ทั้งปวง

ขอจงนำพาบุญใดๆก็ตามที่ผมได้กระทำมาดีแล้ว สมควรแล้ว ทั้งบุญที่ผมได้กรรมฐานมาดีแล้ว ได้เผยแพร่พระพุทธศาสนามาดีแล้ว ได้ให้ข้อธรรมที่พระพุทธเจ้าตรัสสอนแก่คนที่เป็นทุกข์ให้เห็นทางพ้นทุกข์ ชี้ให้เขาได้เลื่อมใสศรัทธาในพระพุทธศาสนานี้แล้งน้อมกายใจเข้าปฏิบัติธรรมแห่งพระพุทธศาสนานี้แล้ว ได้เป็นบุญอันมหาศาลชี้นำทางคุณย่าของคุณใบบัวไปสู่ภพภูมิที่ดีงาม สงบร่มเย็นเป็นสุข ไม่มีความทุกข์ร้อนรุ่มร้อนรนกายใจ ด้วยเดชแห่งบุญนั้น
    ความติดข้องใจเสพย์อารมณ์ความพอใจยินดี และ ความไม่พอใจยินดี เป็น สมุทัย
    ผลของการดำเนินไปแห่งความพอใจยินดี และ ความไม่พอใจยินดี เป็น ทุกข์
    รู้สัจธรรมและปรมัตถ์ ดำรงอยู่ในกุศล สติ ศีล สมาธิ พรหมวิหาร๔ คิดดี พูดดี ทำดี เป็น มรรค
    การดับไปแห่งความพอใจยินดี และ ความไม่พอใจยินดี ถึง อัพยกตธรรม เป็น นิโรธ

4. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

ขอแสดงความเสียใจกับน้องดีเจใบบัวด้วยนะค่ะ
    ที่ต้องสูญเสียคุณย่าที่รักยิ่งไป.......

ขอพลานิสงส์ผลบุญที่ได้กระทำมา
    จงเป็นพลวปัจจัยส่งให้คุณย่าของน้องดีเจใบบัว
    ไปสู่สุคติในสัมปรายภพที่ดีด้วยเทอญ

บุษยา

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

5. รูปส่วนตัว Saisaw

Saisaw said:
    ขอแสดงความเสียใจกับพี่ใบบัว ในการสูญเสียคุณย่าในครั้งนี้ด้วยค่ะ
    ขอให้คุณย่า ไปสู่สุคติ..

6. yhun2007 said:

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

7. รูปส่วนตัว DAO

DAO said:

ขอแสดงความเสียใจกับน้องดีเจใบบัวด้วยนะคะ ขอไว้อาลัยแด่คุณย่าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย DAO : 02-25-2014 เมื่อ 01:03 PM

สิ้นทุกข์สุขที่แท้จึงได้พบพาน

8. รูปส่วนตัว Sri Visuthi Mongkol

Sri Visuthi Mongkol said:
    "
    อะวัสสัง มะยา มะริตัพพัง"

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ดีเจนุ๊กนิ๊ก จังหวัดเชียงใหม่
    จิตฺเต อสงฺกิลิฏฺเฐ สุคติ ปาฏิกงฺขา
    เมื่อจิตไม่เศร้าหมอง สุคติเป็นอันหวังได้
    (ม.มู. ๑๒/๖๔)

9. รูปส่วนตัว (Anatta)

(Anatta) said:
    ขอแสดงความเสียใจกับดีเจใบบัวด้วยคะ ขอดวงวิญญาณคุณย่าไปสู่สุขคติ

เหตุเกิดที่ไหน ให้ดับที่นั่น