การตั้งชื่อค่ะ

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. แสงทิพย์ said:

Unhappy การตั้งชื่อค่ะ

สวัสดีค่ะ ดิฉันชื่อ แสงทิพย์ คำฟู เกิดวันพุธที่ 15 มีนาคม 2532 เวลาประมาณ 5โมงเย็นค่ะ ตอนนี้อายุ 27 ปี ดิฉันมีความต้องการเปลี่ยนชื่อและนามสกุลค่ะ ดิฉัน อยากใช้ชื่อ เฌอตฤณ แต่อ่านดูแล้วเหมือนเป็นกาลกิณี นามสกุล เตชะวัฒนะศุภานนท์ เตชะวัฒนะสุวรรณ อยากได้ที่ขึ้นต้นว่าเตชะ รบกวนตั้งชื่อให้ดิฉันด้วยนะค่ะ ขอร้องด้วยค่ะท่านผู้มีความรู้และรู้เรื่องการตั้งชื่อรบกวนแก้ไขปัญหาให้ดิฉันด้วยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

2. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:
    สวัสดีครับ คุณแสงทิพย์

อาจารย์นพกรณ์ติดภารกิจ
    จึงต้องขอหยุดการตั้งชื่อไว้ก่อน
    ดังที่แจ้งไว้ในกระทู้แปลความหมายชื่อน่ะครับ

ช่วงนี้อาจารย์นพกรณ์ติดภารกิจ
    จำเป็นต้องงดตอบคำถามชั่วคราว
    ต้องขออภัยทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

และยังไม่ทราบกำหนดที่แน่นอน
    ว่าอาจารย์นพกรณ์จะกลับมาตอบเรื่องชื่อได้เมื่อไหร่ครับ

สรณะคือพระรัตนตรัย