หายไปไหน ?

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. หลวงพี่อาคม said:

หายไปไหน ?

หลวงพี่ไม่ได้เข้า มา(เว็บ)วัดเกาะ น่าจะ 6 ปีแล้วมั้ง ก่อนที่จะบวชก็มาประจำ ถามเลยละกัน ห้องสนทนาทำไมไม่มีคนเหมือนเดิม ฝากความคิดถึงไปหา อ.เดฟ และอีกเยอะแยะ ด้วยเน้อ

2. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:
    นมัสการครับ หลวงพี่อาคม

ยินดีที่ยังไม่ลืม และแวะมาเยี่ยมเยียนกันนะครับ
    ระลึกถึงหลวงพี่ไม่เคยลืมเช่นกันครับ

6 ปี ที่ห่างหายไป ก็ถือว่านานพอสมควรเลยนะครับ
    วิวัฒนาการใหม่ๆ ได้เกิดขึ้นมากมาย
    ความนิยมใหม่ๆ ได้เข้ามาแทนที่แบบเดิมๆ

สมัยก่อน ทุกคนใช้คอมพิวเตอร์มุ่งหน้าเข้าสู่เว็บไซต์
    ติดต่อสื่อสารกันทาง chatroom
    ต่อมา เริ่มเข้าเว็บไซต์น้อยลง
    แต่ละคนมี facebook เป็นของตัวเอง
    อัพเดทข่าวสารและเยี่ยมชมเฟสบุ๊คของเพื่อนๆ ก็แทบจะไม่ทั่วแล้ว
    ยิ่ง smartphone ได้กลายเป็นปัจจัยที่จำเป็นในการติดต่อสื่อสาร
    บางคนก็แทบจะไม่เคยเปิดคอมพิวเตอร์อีกเลย
    ใช้ smartphone เครื่องเดียวทำได้หมด

ทุกวันนี้ ทุกคนมีไลน์ ใช้ไลน์ติดต่อสื่อสารกันได้ทุกที่
    มีทั้งเพื่อน มีทั้งไลน์กลุ่ม หลายๆ กลุ่ม
    เลยแทบไม่จำเป็นจะต้องเข้าเว็บเพื่อคุยใน chatroom
    Trend ใหม่ๆ ทำให้วิถีชีวิตและการติดต่อสื่อสารกันในแบบเดิมๆ
    เปลี่ยนรูปแบบไปมากพอสมควรเลยทีเดียวครับ

หลวงพี่กลับมาช่วงนี้ยังดี
    ยังพอมีคนเข้ามาใน chatroom อยู่บ้าง (แม้จะน้อยกว่าเดิมมาก)
    ก่อนหน้านี้เป็นห้องร้างไปเลยครับ 555
    ต้องขออนุโมทนากับสมาชิกหลายๆ ท่าน
    ที่พอมีเวลาว่างก็มาช่วยกันเฝ้าห้องไว้
    คอยทักทายต้อนรับคนที่เข้ามาครับ

วัดเกาะฯ ในโลก social ท่านหลวงโยก็ได้พัฒนาให้ก้าวไปพร้อมกับโลกครับ
    และยังอนุรักษ์แบบดั้งเดิมให้คงไว้ด้วย
    ปัจจุบันวัดเกาะฯ จึงมีช่องทางสื่อสารที่หลากหลาย

website : www.watkoh.com
    webboard : www.watkoh.com/board
    chatroom : www.watkoh.com/chat/
    facebook : www.facebook.com/groups/408897992637091
    line กลุ่ม : วัดเกาะวาลุการาม
    (แอดไลน์เดฟก่อน dev.devy แล้วค่อยลากเข้ากลุ่ม)

แต่เนื่องด้วยภารกิจ
    เดฟเองแวะเวียนไปตามช่องทางต่างๆ เป็นครั้งคราว
    ไม่ได้เกาะติดตลอดเวลาอ่ะนะครับ

เล่าอะไรต่ออะไรมาซะยืดยาวเลย
    แล้วหลวงพี่อาคมล่ะครับเป็นอย่างไรบ้าง
    6 ปีที่ไม่เจอกัน อยากให้หลวงพี่เล่าอะไรๆ ให้ฟังบ้าง
    เผื่อจะได้ขอคำแนะนำอะไรๆ จากหลวงพี่บ้างครับ

เดฟ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย D E V : 06-19-2017 เมื่อ 11:29 AM

สรณะคือพระรัตนตรัย

3. tewada said:
    ไม่ใด้หายไปไหนครับพอดีหาเงินใช้หนี้อยู่ครับ