หน้า 101 จากทั้งหมด 223 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 519199100101102103111151201 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1,001 ถึง 1,010 จากทั้งหมด 2228

Re: ท่อง....ทะเลใจ

เข้าห้องสนทนา (คลิก)

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Lucky
    ขอบคุงพี่ ๆ น้อง ๆ ลุง ๆ ป้า ๆ มากงับที่มาอวยพรวันเกิด อิอิ ขโมยซีนทั่นยาย

เออ ทั่นยายว่าแต่ว่าทั่นยายเกิดวันไหนอ่ะ ล้อเล่งน๊า....
    ของกี้ก้อใกล้แระ อีกไม่กี่ลมหายจายกะแก่ขึ้นอีกปีแว้ววววววววววว
    Happy Birth Day To You
    แฮปปี้ เบิร์ด เดย์ ทู๊ ยู
    แฮปปี้ เบิร์ด เดย์ ทู๊ ยู
    แฮปปี้ เบิ๊ร์ด เดย์
    แฮปปี้ เบิ๊ร์ด เด่ย์
    แฮปปี๊ เบิ๊ร์เด่ ย์ ทู๊ ยูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    สุขสันต์วันเกิดเจ้ากี้ อีกไม่กี่ลมหายใจ
    ลุงเปา ขออวยพรวันเกิ๊ด
    ล่วงหน้าเลย น๊า... ฮา ฮา
    ขออวยพรวันเกิดให้เจ้ากี้
    ขอให้มีความสุขสมดังหวัง
    ให้ร่ำรวยโชคดีมีกะตัง อิอิ
    ขอให้นั่งนับทองที่นองเนือง
    ให้สุขภาพสมบูรณ์ด้วยบุญส่ง
    ห้มั่นคงการงานอย่างต่อเนื่อง
    อนาคตสดใสใจรุ่งเรือง
    ให้ฟูเฟื่องเอวบางร่างน้อยเอย ฮา ฮา

เจ้ากี้เอ๋ย ให้อายุมั่นขวัญยืน ให้ประสบแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรือง
    คิดสิ่งใดให้สมความปรารถนา อย่าได้มีโรค ภัย ไข้ เจ็บ ใดๆมาแผ้วพานเลย
    ขอให้รวย ขอให้รวย รวยทาน รวยศีล รวยบุญกุศลตลอดไปเถิด นะ
    ชีวิตของฉันมันสนุกดี มีทุกรสทุกชาด <br />มีพรแสวงเป็นเส้นทาง... <br />มีความสว่างแห่งธรรมะ เป็นเส้นชัย <br />ยังมีหัวใจเป็นปุถุชน ที่ยิ้มสู้อยู่เสมอ.... <br />ขอมีเธอเป็นเพื่อนใจ อยู่เคียงใกล้ทุกวันคืน.... <br />[COLOR=#c00000]มีความฝันในยามตื่น เพื่อพลิกฟื้นสู่ความจริง&nbsp; [/

สวัสดีทุกๆท่านขอรับ

สุขสันต์วันเกิดนะขอรับทั่นยาย

<-- แสงไฟและควันไฟ
    l <-- ไส้เทียน
    <-- เทียน

<-- ขนมเค้ก

วันเกิดของเรา...คือวันที่แม่เจ็บปวดทางกายแต่สุขทางใจ
    วันเกิดของเรา...คือวันที่เราสุขในแล้วมาทุกข์นอก
    วันเกิดของเรา...คือวันที่บอกให้เรารู้ว่า...เกิดมาเพื่อตาย
    วันเกิดของเรา...คือวันที่มอบหน้าที่ให้เราเกิดมาเพื่อ...ทำดี

พฤหัส หน้าแว้วววววววววววววว อ่ะ ป๊ะป๋า ขอบคุง สาตุ๊ ๆ สำหรับพร
    เด๋วจาปายปู๊ดแถว ๆ พระบาทา แม่กะป๊า

สวัสดีค่ะ พี่นพกรณ์ ตาเปา ทั่นบีบี ครูวิทย์ เกิดแก่ เพียงฝัน น้องโดด
    น้องอ๋อย ลัคกี้ ปลายฟ้า ทั่นพญามาร ทันแปดคิว คุณlek น้องรัก
    คุณsonsky ทั่นปีศาจน้ำแข็งฯ และญาติธรรมทุกท่าน

ขอบคุณลัคกี้มากๆค่ะที่นำเค็กวันเกิดอร่อยๆมาให้ได้ลิ้มอิ่มเอมค่ะ
    แต่แปลกใจจัง...เค็กก้อนนี้ทานเท่าไหร่ก็ไม่หมดสักที อิ อิ

ขอบคุณ คุณ lek อย่างมากๆค่ะที่อวยพรวันคล้ายวันเกิดให้ทั่นยาย
    เค้กของคุณ lek นี่ หน้าตาน่ารัก น่าหม่ำดีจังค่ะ อิ อิ

ปีนี้ได้รับคำพรที่ดีที่ประเสริฐจากเพื่อนพ้องน้องพี่และญาติธรรมมากมาย
    ทำให้ทั่นยายสดชื่นแจ่มใส สุขกาย สุขใจ
    เหมือนวัยแรกรุ่นเลยค่ะ อิ อิ

ผ่านกันไปอีกวันนะคะสำหรับวันที่คิดกันว่าเป็นวันดีมีมงคล
    เพราะเป็นวันที่เลข 9 มาเรียงกันอย่างสวยงามตามคติความเชื่อแบบไทยๆว่า
    เป็นเลขดีมีมงคล คือ วันที่ 09-09-09-09:09 เป็นวันเดือนปีและเวลาค่ะ
    ใครได้ทำอะไรที่เป็นมงคลในวันและเวลานี้กันบ้างคะ ทั่นยายนั้นได้แรงบันดาลใจ
    ขึ้นมาอย่างหนึ่งค่ะ ทำให้คิดโครงการหนึ่งขึ้นมาได้คือ เลขดีมีมงคล
    ทั่นยายได้ตรวจดูกระทู้ในวัดเกาะและลานธรรม ที่ทั่นยายได้เปิดไว้ พบว่า

ที่วัดเกาะนี้ ผู้ที่มาตอบใน..ท่องทะเลใจ.. ตก 9 เลขดีมีมงคลมีอยู่ 3 ท่านคือ

1 กระทู้ที่ 9 ตอบโดย พี่นพกรณ์ ตอบ #9 เมื่อ: 14 พ.ย., 2008, 02:09:43 pm

ล่องเรือฝ่าทะเลใจได้เห็นฝั่ง
    เสมือนดั่งสวรรค์เหนี่ยวเกี่ยวมาให้
    เคยอ้างว้างลอยล่องท่องเรื่อยไป
    ทะเลใจกว้างใหญ่ไกลสุดตา
    อยากมองหาชายฝั่งยังยากเห็น
    แสนทุกข์เข็ญทะเลกว้างฝั่งยากหา
    มองทางไหนเห็นแต่น้ำจนฉ่ำตา
    ล้วนน้ำฟ้าไร้แผ่นดินแทบสิ้นใจ
    ช่างโชคดีได้กลับมาหาฝั่งแล้ว
    พบดวงแก้วดวงตาธรรมงามไฉน
    ได้กลับตัวละทิ้งชั่วมัวเมาไป
    เป็นคนใหม่กลับตัวได้ใจเห็นธรรม..

2 กระทู้ที่ 99 ตอบโดย เกิดแก่ ตอบ #99 เมื่อ: 18 ธ.ค., 2008, 12:11:49 am

ยินดีต้อนรับการกลับมาค่ะคุณครูวิทย์

เสียงไชโยโฮ่ฮาตรงหน้าศาล
    เสียงโจทธ์จันว่าใครหนามาคืนถิ่น
    ยืนหน้าบานใจเต้นถี่ที่ได้ยิน
    รีบโบยบินไปต้อนรับกลับสู่ลาน

แล้วจัดแจงแต่งกายใส่ชฏา
    ยืนเงื้อง้า..เอ้ยตั้งท่าเริงร่าตรงหน้าศาล
    เพราะวันนี้เป็นวันดีเขามีงาน
    ครูวิทย์ท่านนั้นกลับมาชายคาเรือน

รีบจุดธูปจุดเทียนเวียนรอบศาล
    ราดน้ำมันก่อนร่ายรำนำหน้าเพื่อน
    หากรำเสร็จเมื่อใดไม่แชเชือน
    จะชวนเพื่อนจุดไฟเผ่าเหล่าฟูงยุง

น้องเพียงฝัน น้องปลายฟ้า เจ้าลักกี้หลานรัก มาเร็วววมารำแก้บนกันเถอะ
    แต่..แหมท่านยายขา ยุงเยอะจังเลย อย่างงี้ต้องจุดไฟไล่ยุงสักกะหน่อยนะ

กระทู้ที่ 999 ตอบโดย ลัคกี้ ตอบ #999 เมื่อ: 08 ก.ย., 2009, 09:35:20 am

ทั้งสามท่านคือผู้โชคดีจาก เลขดีมีมงคล ตามคติความเชื่อแบบไทยๆค่ะ
    ทั่นยายจึงได้จัดเตรียมของขวัญเล็กๆน้อยๆไว้ให้แล้วค่ะ จะรีบจัดส่งให้นะคะ

แหม...อย่างนี้ต้องบอกว่า เลข 9 นี่เป็น เลขดีมีมงคลจริงๆ นะเนี่ย
    อย่างนี้ทั่นยายต้อง อายุ 99 เร็วๆจะได้โชคดีมีมงคลกับเค้ามั่ง ฮี่ ฮี่ ฮี่

๑๐ กันยายน ๒๕๕๒
    .....สุขสันต์วันเกิดค่ะมะแมจ๋า....

รื่นฤดีสุขีวันเกิด สิ่งประเสริฐขอให้สมดั่งใจ
    วันที่สิบกันยาฯมาคราใด มะแมได้สุขสันต์วันเกิดเอย...
    10 กันยาฯ 52 ครบรอบวันเกิดอีกครา ขอให้มะแมที่น่ารัก มีแต่ความสุขสดใส
    ขอให้มีแต่สิ่งดีๆหล่งใหลเข้ามา มีแต่โชคลาภ และสุขภาพแข็งแรง
    คิดสิ่งใดขอให้สมดังปรารถนาทุกสิ่งทุกอย่างทุกประการนะคะ

http://www.youtube.com/v/tYYHw2RoLOA&feature=related

สวัสดีค่ะอาจารย์เดฟ อาจารย์ดาว คุณป้าวรรณ ลุงโจ
    พี่นพกรณ์ ลุงเปา ลุงบีบี
    ครูวิทย์ พี่เกิดแก่ ทั่นยาย พี่โดด พี่อ๋อย
    พี่รักกี้ พี่ปลายฟ้า พี่พญามาร พี่แปดคิว คุณlek คุณน้องรัก
    พี่sonsky พี่ปีศาจน้ำแข็งฯ และญาติธรรมทุกท่าน

สุขสันต์วันเกิดค่ะ คุณแพะอ้วนหรือคุณมะแมค่ะ น่าจะคนเดียวกันค่ะ
    หากเดาผิดขออภัยค่ะ ทั่นยายขา ลุงเปา พี่นพ พี่เกิดแก่ ลุงบีบี
    พี่ปลายฟ้า พี่นพ คุรูวิทย์ พี่โดด พี่อ๋อย คุณน้องรัก คุณมายา
    คุณเล็ก พี่ปิศาจ และญาติธรรมทุกท่าน เชิญแวะมาชิมหนมคุณแพะอ้วนค่ะ
    น้ำหนักขึ้นอันนี้ ตัวใครตัวค่ะ เอิ๊กๆๆๆ

โห.....เพียงฝันนำหนมเค้กก้อนโตแสนจะน่าหม่ำมาให้แบบนี้
    น้ำลายหยดแหมะ ๆ ๆ แล้วจ๊ะมะแมจ๋าขอลัดคิวเจ้าของวันเกิดได้ป่าวคะ....อิ อิ

เห็นแมทำบุญเลี้ยงพระวันเกิดแล้วทั่นยายอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    อยากทำบุญเลี้ยงพระวันครบรอบวันเกิดบ้างค่ะ แต่จนปัญญา
    เพราะอาศรมที่พักเล็กเกินไปที่จะนิมนต์พระท่านมานั่งฉันได้ค่ะ

เอ...จะยืมบ้านใครดีหนอที่หลังหญ่ายๆ จุได้สักหมื่นคนหน่ะค่ะ
    ไม่ได้จะยืมเอามาทำโรงทานหรอกค่ะ แต่จะยืมมาทำตลาดนัดค่ะ
    จะได้เก็บตังค์ไปทำบุญเลี้ยงพระ และเลี้ยงคนไงคะ ฮี่ ฮี่ ฮี่

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ ทั่นยาย

๑๐ กันยายน ๒๕๕๒
    .....สุขสันต์วันเกิดค่ะมะแมจ๋า....

รื่นฤดีสุขีวันเกิด สิ่งประเสริฐขอให้สมดั่งใจ
    วันที่สิบกันยาฯมาคราใด มะแมได้สุขสันต์วันเกิดเอย...
    10 กันยาฯ 52 ครบรอบวันเกิดอีกครา ขอให้มะแมที่น่ารัก มีแต่ความสุขสดใส
    ขอให้มีแต่สิ่งดีๆหล่งใหลเข้ามา มีแต่โชคลาภ และสุขภาพแข็งแรง
    คิดสิ่งใดขอให้สมดังปรารถนาทุกสิ่งทุกอย่างทุกประการนะคะ

ขอบคุณทั่นยาย มาก ๆ ฮะ
    ขอให้พรดี ดี ที่มะแมได้รับ ส่งผลกลับให้ทั่นยาย ร้อยเท่าพูนทวี ฮะ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ เทพธิดา

สุขสันต์วันเกิดค่ะ คุณแพะอ้วนหรือคุณมะแมค่ะ น่าจะคนเดียวกันค่ะ
    หากเดาผิดขออภัยค่ะ ทั่นยายขา ลุงเปา พี่นพ พี่เกิดแก่ ลุงบีบี
    พี่ปลายฟ้า พี่นพ คุรูวิทย์ พี่โดด พี่อ๋อย คุณน้องรัก คุณมายา
    คุณเล็ก พี่ปิศาจ และญาติธรรมทุกท่าน เชิญแวะมาชิมหนมคุณแพะอ้วนค่ะ
    น้ำหนักขึ้นอันนี้ ตัวใครตัวค่ะ เอิ๊กๆๆๆ

ขอบคุณน้องเพียงฝันฮะ ที่ส่งเค้กมาให้ น่ากินมาก ๆๆๆๆๆ
    ขอให้พร ที่พี่ได้รับ ส่งกลับน้องเพียงฝันด้วยนะฮะ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ ทั่นยาย

โห.....เพียงฝันนำหนมเค้กก้อนโตแสนจะน่าหม่ำมาให้แบบนี้
    น้ำลายหยดแหมะ ๆ ๆ แล้วจ๊ะมะแมจ๋าขอลัดคิวเจ้าของวันเกิดได้ป่าวคะ....อิ อิ

เห็นแมทำบุญเลี้ยงพระวันเกิดแล้วทั่นยายอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    อยากทำบุญเลี้ยงพระวันครบรอบวันเกิดบ้างค่ะ แต่จนปัญญา
    เพราะอาศรมที่พักเล็กเกินไปที่จะนิมนต์พระท่านมานั่งฉันได้ค่ะ

เอ...จะยืมบ้านใครดีหนอที่หลังหญ่ายๆ จุได้สักหมื่นคนหน่ะค่ะ
    ไม่ได้จะยืมเอามาทำโรงทานหรอกค่ะ แต่จะยืมมาทำตลาดนัดค่ะ
    จะได้เก็บตังค์ไปทำบุญเลี้ยงพระ และเลี้ยงคนไงคะ ฮี่ ฮี่ ฮี่

ทั่นยาย " ศาลากลางปากน้ำ " ไง ฮะ
    จุคนได้เป็นหมื่น 5555 ทำตลาดนัดอ่ะ เหมาะเลย
    เดี๋ยว มะแม จะไปยืนอ้วน คุมเข้มให้ เหอออ

...............................

ขอให้มีทุกท่านมีความสุข ในวันทำงานฮะ

*..................*

โห...แมจ๋า ขอบคุณหลายๆเลยค่ะ ที่แนะนำสถานที่ให้ คิดได้ยังไงคะเนี่ย
    เหมาะสมมากๆเลยค่ะ เพราะศาลากลางจังหวัดบ้านเรางดงามทำเลดีมากๆ
    เหมาะสมเป็นตลาดนัดอย่างยิ่งจริงๆนะ แถมมีเจ้าถิ่นสาวหน้าใสชื่อมะแม

ไปยืนคุมเชิงแบบนี้ รับรองขายดีกว่าขายหุ้นแน่นอนค่ะ อิ อิ

ถ้าท่านชอบใจก็ไลค์ โลด...
หน้า 101 จากทั้งหมด 223 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 519199100101102103111151201 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ ปิด
  • HTML สถานะ ปิด