หลวงโยคร้าบบบบกี้มีคำถาม

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. Lucky said:

หลวงโยคร้าบบบบกี้มีคำถาม

ทำไมอ่ะคร้าบบบ กับการที่ กี้ ใช้สีชมพู หน้าวัด แล้วต้องให้เข้าวัดไม่ได้เลยหรอคร้าบบบบบ แล้วมีสีไว้ให้ใช้ทำไมอ่ะคร้าบบบบ

mangmo เค้าบล๊อก พอเค้าอยู่มันก้อขึ้น dialog blog แล้วกี้ก้อคลิกอะไรไม่ได้เลยอ่ะคร้าบบบ ถ้าเปนแบบนี้ กี้ว่ามาน

ม่ายดีเลยนะคร้าบบบ กี้ว่ากี้ ก้อไม่ใช่คนเลวอะไรนะคร้าบบบแค่ไม่ทำตามที่คนอื่นต้องการแค่นั้นอ่ะคร้าบบบบ

คิดไปคิดมาถ้าเรามาทำตามที่คนอื่นต้องการซะหมดทุกเรื่องชีวิตคงจะวุ่นวายน่าดูเลยเนอะ เฮ้อ........

หมานุดเราเนี่ยนะว่าคนอื่นเหนแก่ตัวทำไมไม่ย้อนมองดูตัวเองนะว่าใจกว้างพอหรือเปล่า

ยางม่ายทันได้รุจักกันก้อมาอคติ มาตัดสินคนอื่นซะแระ มะได้ว่าใครนะคร้าบบบ แค่บ่น.....เอง....

2. รูปส่วนตัว tanwakom

tanwakom said:

Re: หลวงโยคร้าบบบบกี้มีคำถาม

หลวงโยไม้เข้าใจ คำนี้ ใช้สีชมพู หน้าวัด

มันคืออะไร หน้าตรงไหน งง..
      55555

3. Lucky said:

อ๋อ งับ ทวด(เดฟ)จัดการให้กี้เรียบร้อยแว้วววววงับ ก้อหน้าสนทนาธรรมอ่ะงับ กี้เรียกหน้าวัด

สีชมพูก้อคือสีตัวหนังสือ ก้อเรียกว่าสีเสื้อ เวลามีคนที่ไม่อยากมองเวลาที่เราพิมพ์เค้าก้อบล๊อก

พอบล๊อก มันก้อขึ้น popup เวลาที่มันขึ้นมาเนี่ย มันจะขึ้นทุกครั้งเวลาที่เข้า พอเข้าชื่อปุ๊บ

เวลาคนที่บล๊อกเราอยู่ก่อน เราเข้ามันก้อจะขึ้น พอขึ้นมาปุ๊บ กี้คลิกไรต่อไม่ได้เลย ค้างหมดเลยอ่ะคร้าบบบบบ

พอเข้าไม่ได้บ่อย ๆ ก้อเซรง.....ไม่อยากเข้าเลย แต่ตอนนี้ทวดจัดการเรียบร้อยแว้วววอ่ะงับ

ขอบพระคุงคร้าบบบบบบทั้งทวดแระหลวงโย.....

4. Vipawee said:

โห.....มีแบบนี้ด้วยเหรอค่ะ
    คุณกี้

5. piangfan said:

นมัสการพระคุณเจ้า
    สวัสดีทุกท่านค่ะ

พี่รักกี้ขา!! เพียงฝันก็เจออาการเดียวกับพี่รักกี้ประจำค่ะ
    ต้องออกไปแล้วเข้ามาใหม่ค่ะ
    แต่พักหลังค่อยยังชั่วหน่อยค่ะ
    ไม่เจอทั่นใดบล็อก แล้วค่ะ อิอิ!!

ขอบคุณพระคุณเจ้า ขอบคุณอาจารย์เดฟ ค่ะ

6. รูปส่วนตัว noppakorn

noppakorn said:

น้องกีเอ๋ย ทีหลังถ้าถูกบล๊อก ก็เก็บค่าบล๊อก ก็แล้วกันน่ะ อิอิ
    การตั้งชื่อและแปลชื่อโดยคุณอุบาสกนพกรณ์
    จัดทำขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่เป็นธรรมทาน
    - ของดตอบคำถามเป็นการส่วนตัว
    - ของดการแจ้งลบกระทู้ (โดยไม่มีเหตุอันควร) หลังจากที่ได้คำตอบแล้ว
    - กรุณาตั้งคำถามให้ตรงตามหมวดหมู่อักษร
    - ขอตอบวันละ 3 ชื่อ (กรุณารอคิวหากมีผู้ถามเข้ามามาก)

ขอชื่อใหม่ต้อง...
    1. แจ้งชื่อนามสกุลหรือทักษาเลข
    2. วันเกิด(จ-อ)
    3. อาชีพ
    4. เหตุผล(เพื่อวิเคราะห์ชื่อมงคล)

7. piangfan said:

หลวงโยอะคร๊าบบบ!!!
    ทัมมัยเพียงฝันเข้าห้องสนทนาไม่ได้อะคร๊าบบบ
    ฟอเมตก็แล้ว คร๊าบบ
    ทุกวันนี้ต้องมานั่งเฝ้าแค่หน้าห้องอะคร๊าบบบ
    หยากใยเริ่มมาจับแล้วคร๊าบ
    โปรดเมตตาช่วยพาหนูเข้าไปในห้องสนทนาทีคร๊าบบบ
    ขอบคุณคร๊าบบบ

8. รูปส่วนตัว tanwakom

เข้าห้องสนทนาไม่ได้ เป็นทุกเครื่องเลยหรือเปล่า ไม่ว่าจะเล่นที่บ้าน หรือ ที่ไหนๆก็เข้าไม่ได้ ใช่หรือไม่ หรือว่า อย่างไร.

หลวงโยลองเอา USER / Password ของเพียงฝันเข้าดู ก็เข้าได้อยู่นะ
    ดูในระบบแล้วก็ไม่เห็นมีใครโดน BAN

55555

9. piangfan said:

ขอบคุณท่านพระคุณเจ้าคร๊าบบบ
    สาธุคร๊าบบบ
    มีอาการเช่นนี้ค่ะ มาถึงหน้าห้องสนทนา หนูก็ล็อกอินค่ะ
    แต่โหลดหน้าเขียวไม่มาค่ะ จนปัญญาค่ะ
    หนูนั่งทดสอบโหลดเป็นวันวัน
    หน้าเขียวไม่มาค่ะ เจอแต่หน้าขาวๆค่ะ

ขอบคุณ พระคุณเจ้าค่ะ

สาธุค่ะ

[HR]
    ตกลงเลยไม่รู้ว่าจะวินิจฉัยอย่างไร ตอบไม่ตรงคำถาม

ถาม -

1. คอมเครื่องนี้เคยเล่นได้มาก่อน แต่ตอนนี้เล่นไม่ได้ ใช่ หรือ ไม่
    2. คอมเครื่องอื่นในบ้านมีหรือไม่ ถ้ามี เล่นได้หรือ - ไม่
    3. ลองไปเล่นที่อื่น เช่น ร้าน ที่ทำงาน ฯลฯ โดยใช้ User / password นี้ เล่นได้หรือไม่

ถ้าเล่นที่อื่นได้ แสดงว่า คอมของคุณมีปัญหาแล้ว ต้องแก้ไข อาจจะโดนไวรัส หรือปัญหาอื่นๆ

[HR]
    คอมที่เล่นก็ตัวเดิมเจ้าค่ะ
    เล่นที่บ้านค่ะ เน็ตก็สองตัวเจ้าเก่าค่ะ
    ยังไม่ได้ทดสอบเล่นที่อื่นค่ะ
    หากเป็นที่คอมเพียงฝันเด๋วจะโทรตามพี่ชายมาแก้ไข้(ไข)เจ้าค่ะ
    แต่ก็ต้องอดใจรอก่อนค่ะ พี่ชายบินเข้า กทม. ซะแล้วค่ะ

ขอบคุณ ท่านพระคุณเจ้าค่ะ ที่ให้ความกระจ่างค่ะ

สาธุค่ะ

10. รูปส่วนตัว tanwakom

ตกลงเลยไม่รู้ว่าจะวินิจฉัยอย่างไร ตอบไม่ตรงคำถาม

ถาม -

1. คอมเครื่องนี้เคยเล่นได้มาก่อน แต่ตอนนี้เล่นไม่ได้ ใช่ หรือ ไม่
    2. คอมเครื่องอื่นในบ้านมีหรือไม่ ถ้ามี เล่นได้หรือ - ไม่
    3. ลองไปเล่นที่อื่น เช่น ร้าน ที่ทำงาน ฯลฯ โดยใช้ User / password นี้ เล่นได้หรือไม่

ถ้าเล่นที่อื่นได้ แสดงว่า คอมของคุณมีปัญหาแล้ว ต้องแก้ไข อาจจะโดนไวรัส หรือปัญหาอื่นๆ

55555