ย้ายโฮสต์ใหม่ เว็บขัดข้องไปหลายวัน

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. piangfan said:

Re: ย้ายโฮสต์ใหม่ เว็บขัดข้องไปหลายวัน

สวัสดีค่ะ เพียงฝันและญาติธรรมทุกท่านค่ะ

เพียงฝันจ๋า ตอนนี้ทั่นยายเป็นโรคบวมน้ำไปเรียบร้อยแล้วค่ะ
    เพราะตามดื่มน้ำใจไมตรีอันงดงามสดใสที่เพียงฝันนำมาให้ รวมแล้ว 3 โอ่งค่ะ อิ อิ
    ชื่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนใจจังเลยค่ะ จุ๊บ จุ๊บ

เพียงฝันจ๋า ทั่นยายมีเรื่องรบกวนอีกแระค่ะ คืองี้ค่ะ ตอนนี้น้องรักยังเข้าวัดเกาะไม่ได้ค่ะ
    ทั้งรหัสเดิม และรหัสกลางตามที่ทั่น DeV แจ้งมาค่ะ ทั่นยายก็ให้น้องรัก
    ลอง Delete Cookies and Delete File แล้วค่ะ แต่ก็เข้าไม่ได้ ทั้งสองรหัสเลยค่ะ
    ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นค่ะ ทั่นยายหน่ะพยายามเป่า เพี้ยงๆๆๆๆจนน้ำหมากกระจายเชียวค่ะ
    แต่...น้ำหมากไม่ใช่น้ำมนต์เลยไม่เกิดผลใดๆทั้งสิ้นค่ะ เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

สวัสดีค่ะ อาจารย์เดฟ และทุกท่านค่ะ
    อาจารย์เดฟค่ะช่วยชี้แนะให้คุณน้องรักด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะอาจารย์เดฟ
    สาธุค่ะ

ทั่นยายฝากคำขอบคุณไว้ที่บ้านทะเลใจค่ะ
    ลืมนำมาฝากอาจารย์เดฟค่ะ

2. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

Re: ย้ายโฮสต์ใหม่ เว็บขัดข้องไปหลายวัน

ยินดีด้วยนะคับที่ทั่นยายเข้าได้แล้ว

สำหรับรหัสกลาง
    ไม่ใช่ใครใช้ล๊อกอินเข้ามาก็ได้อ่ะคับ
    แต่ต้องแจ้งให้ทราบก่อนว่ามีใครบ้างที่เข้าไม่ได้

สำหรับคุณน้องรัก
    ตอนนี้ได้เซ็ทรหัสกลางให้แล้ว
    ลองล๊อกอินดูอีกทีนะคับ ทีนี้คงเข้าได้อ่ะคับ

ถ้ายังไม่ได้ ให้ทำตามขั้นตอนอีกครั้งคือ
    delete cookies
    delete temporary files (หรือ temporary internet files แล้วแต่ ie version ที่ใช้)

ขอให้เข้าได้ทุกคนเลยนะคับ

เดฟ

สรณะคือพระรัตนตรัย

3. myacc said:

สู้ๆ นะคับ เป็นกำลังใจให้ทำเว็บดีๆ ต่อไป

4. รูปส่วนตัว suchat

suchat said:

ทดสอบๆๆๆๆ ไม่อยู่วัด 3 วัน เว็บบอร์ดพังอีก

วันนี้นั่งแก้ ภาษาไทย ในเว็บบอร์ดครึ่งวัน หัวข้อหมวดหมู่มันกลายเป็น ภาษาไม่รู้เรื่อง

5. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

อิอิ ตอนแรก พังทั้งเว็บเลยคับ
    ทั้งโฮมเพจ เว็บบอร์ด แชทรูม เข้าไม่ได้เลยอ่ะคับ
    ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับสแปมที่ถาโถมเข้ามาหรือเปล่าอ่ะคับ

อ้อ ตอนนี้พอเข้าเว็บบอร์ด
    ระบบจะขึ้นหน้าให้ล๊อกอินก่อนถึงจะโชว์กระทู้อ่ะคับ

เดฟ

6. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

มีสมาชิกหลายท่านแจ้งว่า log in เข้ามาไม่ได้คับ
    หลังจาก log in แล้ว มันไม่ขึ้นหน้ากระทู้อ่ะคับ

เดฟ

7. piangfan said:

นมัสการพระคุณเจ้า ค่ะ
    สวัสดีค่ะ อาจารย์เดฟ และญาติธรรมทุกท่านค่ะ
    ทดลองมาลงกระทู้ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

8. *8q* said:

แปดละงง
    ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

9. rain.... said:

กราบนมัสการพระคุณเจ้า และ สวัสดีพี่น้องทุกท่าน

28-01-2010 / 19.56 น. วันนี้เข้าได้แระจร้า อิอิ ขอบคุณสำหรับเวปดีๆเจ้าคัฟป๋ม
    ศรัทธา&nbsp; ในสิ่งที่ค้นหา&nbsp; มั่นคงในสิ่งที่เป็น&nbsp; แบ่งปันในสิ่งที่ค้นพบ

10. ga said:

กราบนมัสการพระคุณเจ้าค่ะ สวัสดิ์ดีท่านเดฟและสมาชิกวัดเกาะทุกท่านค่ะ
    28-01-2010/22.15 น. เข้ามาอ่านกระทู้ได้แล้วเช่นกันค่ะ
    ขอบคุณค่ะ