ขอแสดงความไว้อาลัยแด่เพื่อนสมาชิกวัดเกาะฯ ท่านหนึ่ง

กระทู้: ขอแสดงความไว้อาลัยแด่เพื่อนสมาชิกวัดเกาะฯ ท่านหนึ่ง

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

ขอแสดงความไว้อาลัยแด่เพื่อนสมาชิกวัดเกาะฯ ท่านหนึ่ง

คุณ Dc เป็นเพื่อนสมาชิกวัดเกาะฯ ท่านหนึ่ง
    ซึ่งออนไลน์เข้าเว็บวัดเกาะฯ มานาน
    ช่วงหลังได้ห่างหายไป แต่ก็แวะเวียนเข้ามาสนทนาธรรมเป็นครั้งคราว

เดิมคุณ Dc พำนักในเมืองไทย
    ภายหลังได้ไปพำนักที่ต่างประเทศ
    แต่ก็แวะเวียนกลับมาเมืองไทยเป็นระยะๆ

ล่าสุด วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2553
    คุณ Dc ได้เสียชีวิตลงด้วยโรคประจำตัว
    ในขณะที่พำนักในเมืองไทย

ขอแสดงความไว้อาลัยคับ

กระทู้ที่คุณ Dc เคยตั้งไว้เมื่อไม่นานนี้

9 ต.ค. 2552
    ควรคิดและปฏิบัติเช่นไร
    http://www.watkoh.com/board/index.php?topic=2615.0

เดฟ

สรณะคือพระรัตนตรัย

2. **wan** said:

Re: ขอแสดงความไว้อาลัยแด่เพื่อนสมาชิกวัดเกาะฯ ท่านหนึ่ง

ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัยด้วยนะคะ

3. รูปส่วนตัว ทั่นยาย

ทั่นยาย said:

Re: ขอแสดงความไว้อาลัยแด่เพื่อนสมาชิกวัดเกาะฯ ท่านหนึ่ง

แม้มิได้รู้จักกันมาก่อน แต่การได้เกิดมาร่วมโลกเดียวกัน
    เชื้อชาติเดียวกัน ภาษาเดียวกัน ศาสนาเดียวกัน ก็มากมายพอที่จะ
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของ คุณ Dc ด้วยค่ะ
    ขอให้ผลบุญนำทางให้ดวงจิตวิญญาณของคุณ Dc
    ไปเสวยสุข ณ แดนแห่งบุญ อันสุขสบายแห่งสัมปรายภพเทอญ

4. piangfan said:

ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัยด้วยนะคะ

5. golffy said:

ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่ง ต่อครอบครัว คุณ DC
    ถึงแม้จะไม่มีโอกาสได้รู้จักกันก่อน แต่ก็ขอแสดงความเสียใจจากใจจริงครับ

ชีพก็ลับ ดับร่วง อีกดวงแล้ว
    หัวใจแป้ว ปวดร้าว คราวอ่านสาร
    โอ้ชีวิต คนเรานี้ มิยาวนาน
    เพียงพบพาน ผ่านผัน และจากไป

ขอแสดงความเสียใจอย่างยื่งครับ

Gollfy

6. numning said:

[size=10pt][/size]เสียใจด้วยกับครอบครัวของท่าน DC เจ้าค่ะ ขอเป็นกำลังใจเจ้าค่ะ

7. *8q* said:

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

8. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว คุณ DC ด้วยนะค่ะ
    ขอร่วมแสดงความไว้อาลัยด้วยค่ะ ขอให้คุณ DC จงไปสู่สุคติค่ะ

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

9. Maneedin said:

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณ DC และขอร่วมไว้อาลัยด้วยนะค่ะ
    ..................ขอให้ดวงวิญญาณท่านสู่..สุขคติภพ.........ค่ะ

.................ด้วยความรักและอาลัยยิ่ง..........
    . จาก เพื่อนร่มสนทนาธรรม ในวัดเกาะ
    มณีดิน
    อนัตตา..บังคับบัญชาไม่ได้ ไม่ใช่เรา ไม่มีเรา ไม่ใช่ตัวตนของเรา

10. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

ข้อความจาก คุณดาวเรือง

แด่สหายธรรมผู้จากไป.....

...ธ สุขสันต์ นิรันดร์มั่น นิพพานภพ
    จวบประสบ สุขสวัสดิ์ พิพัฒน์ศรี
    มอบแด่ท่าน dc ด้วยไมตรี
    จากวันนั้น ถึงวันนี้ นิรันดร

ด้วยความระลึกถึงท่าน dc ไม่เสื่อมคลาย
    ดาวเรือง

สรณะคือพระรัตนตรัย