ขอเสนอเพลงมีแง่คิดเฉพาะแนวครับ

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. golf2322 said:

ขอเสนอเพลงมีแง่คิดเฉพาะแนวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย golf2322 : 05-03-2012 เมื่อ 12:49 AM

2. golf2322 said:

Re: ขอเสนอเพลงมีแง่คิดเฉพาะแนวครับ

เพิ่งหัดแต่งเพลงครับ อยากให้มีแนวๆ รักชาติ มีสาระ มากๆ ครับโปรเจคต่อไป อยากจะแต่งเกี่ยวกับโลก และการเกิด แตก และดับ ครับ ตัวนี้เป็นเดโมครับ ยังไม่เสร็จสมบูรณ์ 100 เปอร์เซ็นต์ ฟังแล้วช่วยแนะนำด้วย ติชม ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

3. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

Re: ขอเสนอเพลงมีแง่คิดเฉพาะแนวครับ

วัดเกาะฯ ยินดีต้อนรับคับ คุณ golf2322

ฟังแล้ว...สุดยอดเลยคับ
    เพลงให้แง่คิดดีๆ
    อีกทั้งแต่งเอง ร้องเอง เก่งจังเลยคับ

เอาอีกเยอะๆ นะคับ อิอิ
    ออกเป็นอัลบั้มเลยคับ

The Breath of Spirit vol.1
    by golf
    ศิลปินในสังกัด watkoh sound
    dhamma-entertainment

อิอิ แล้วเอามาลงให้เพื่อนๆ ฟังอีกนะคับ

เดฟ

สรณะคือพระรัตนตรัย

4. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

อิอิ...ฟังแล้วอยากร้องม้างค่ะ
    ใส่เนื้อร้องไว้ให้ บุษหัดร้องตามม้างได้ป่าวอะค่ะ อิอิ
    เท่ย์จังค่ะ เล่นกีต้าเป็นด้วย แต่งเอง ร้องเอง แจ่มไปเลยค่ะ
    วันหน้าขอเป็นแนวทางธรรมบ้างนะค่ะ โย่วๆๆๆๆๆ
    ขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้ทำในสิ่งที่ดี ๆ ต่อไปนะค่ะ

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

5. tian* said:

เอิ่ง.... เพลงคุณเขียนเนื้อได้ดีมากเลยนะคะ เนื้อหากระชับ กินใจดีค่ะ
    ส่วนดนตรีเทียนไม่ค่อยมีความรู้ แต่โดยรวมทั้งหมดแล้ว ไพเราะมากค่ะ
    เป็นกำลังใจให้ สร้างสิ่งดีดีเพื่อสังคมต่อไปนะคะ สู้ๆนะ ทาเคชิ....เย้ย คุณกอล์ฟ•.★*... ...*★.• ·*.:。✿✲-·

6. รูปส่วนตัว DAO

DAO said:

เพลงเพราะดีจังเลยคะ อิอิ อยากได้คนช่วยบรรเลงมั้ยคะ

สิ้นทุกข์สุขที่แท้จึงได้พบพาน

7. tal said:

สวัสดีค่ะคุณกอล์ฟ พี่เดฟ พี่เทียน พี่บุษ แม่ดาว และญาติธรรมทุกท่าน
    คุณกอล์ฟ แต่งเพลงความหมายยอดมากเลยคร้า แถมยางร้องเพราะอีกต่างหาก เก่งจังเลยค่ะ เล่นดนตรีด้วย
    แบบนี้ต้องคล้องมาลัยซะแย้ววววค่ะ เย้
    เอามาลงให้ญาติธรรมที่วัดเกาะฟังอีกเยอะ ๆ นะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ที่ทำให้ตาลได้ฟังเพลงความหมายดี ๆ เพราะ ๆ แบบนี้
    http://image.dek-d.com/15/1200662/14459648<br />อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิดสติเราให้ทัน <br />อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด <br />&nbsp;

8. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

กำลังใจจากคุณ h2o

[h2o] 4:01 am: "...... พี่น้ำ โหวตให้ 1 คะแนน เนื้อหาดีค่ะ ชอบค่ะ ^^ ...."

สรณะคือพระรัตนตรัย

9. plarm said:

เยี่ยมมาก ๆ ๆครับ นี่ก็เป็นเพลงที่ดีดี เพราะใครได้ฟังก็ จะเกิดเเง่คิดที่ดีดีนะครับ เท่ากับเป็นการช่วยประเทศเลยนะครับ
    ก็ขอให้ทำเเบบนี้ต่อไป ให้เป็นฟันเฟืองตัวเล็ก ๆๆ เพื่อให้องค์กรไหญ่ ๆ ๆดำเนินไปได้อะครับดีมาก ๆ ๆครับ

10. redrose said:

ฟังแล้วซึ้ง คิดถึงพ่อ ถ่ายทอดอารมย์ได้ดีจังเลยคะ