ถักหมวกถวายพระหน้าหนาวกันเถอะ

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. RooT said:

Re: ถักหมวกถวายพระหน้าหนาวกันเถอะ

ขออนุโมทนา ในกุศลจิตของคุณออคิด ด้วยครับ

ผู้ยินดีไปในทาน คือผู้ที่สละความสุขส่วนตน ไปให้แก่ผู้อื่นรับแทนเรา
    ด้วยการสละทรัพย์บ้าง อุทิศแรงกายบ้าง ให้ความรู้อันเป็นประโยชน์เกื้อกูลแก่ผู้อื่นบ้าง
    ด้วยจิตผ่องใส ไม่หวังสิ่งใดๆตอบแทนเลย ...แม้แต่บุญที่เกิดจากทานนั้น ก็ไม่เอามาเป็นของเรา
    สาธุๆ

2. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

Re: ถักหมวกถวายพระหน้าหนาวกันเถอะ

สวัสดีค่ะ พี่ออฯ บุษแวะมาส่งกำลังใจให้พี่ออฯ ค่ะ อิอิ....
    ขอร่วมอนุโมทนาสาธุกับกิจกรรมดี ๆ ที่พี่ออฯ ตั้งใจทำโครงการนี้ด้วยนะค่ะ
    เพราะว่าใช้เวลาไม่ใช่น้อยกว่าทุก ๆ อย่างจะสำเร็จได้ สาธุ สาธุ สาธุ .....

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

3. orchid said:

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับกำลังใจจากเพื่อน ๆ ทุกท่าน และขออนุโมทนาในกุศลจิตของทุกท่านด้วยนะคะ

ป้าออ

4. orchid said:

ลมหนาวมาเยือนแล้วค่ะ มีใครส่งเครื่องกันหนาวไปถวายพระที่ไหนกันบ้างคะ โพสต์มาบอกกันบ้างค่ะ

5. orchid said:

ตอนนี้กำลังถักอังสะเพื่อที่จะถวายพระอยู่ค่ะ ถ้าเสร็จ จะนำผลงานมาโชว์นะคะ

ป้าออ

6. orchid said:

นำรูปอังสะมาให้ชมกันค่ะ และได้ส่งไปถวายพระเรียบร้อยแล้วค่ะ

7. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

ซ้าๆๆๆๆทุ งดงามมากเลย
    อนุโมทนาคับ

เดฟ

สรณะคือพระรัตนตรัย

8. Vipawee said:

9. maha99 said:

เจริญพรคุณโยม Orchid อาตมาภาพขออนุโมทนากับคุณโยมด้วยนะ ที่โยมมีจิตใจเป็นกุศล ชวนกัลยาณมิตรได้ถักหมวกถวายพระ ถือว่าเป็นบุญอย่างยิ่ง เจริญพร

10. orchid said:

อนุโมทนาค่ะ ท่าน

ตอนนี้กำลังเริ่มต้นปี มีเวลาเตรียมตัวถักหมวก ถักอังสะ เพื่อถวายพระในหน้าหนาว เพื่อน ๆ เริ่มกันได้เลยนะคะ
    นี่ก็กำลังเริ่มอังสะตัวใหม่ ถ้าเสร็จ จะนำมาโชว์เช่นเดิมค่ะ