ขอเชิญสมาชิกวัดเกาะฯ ร่วมไว้อาลัยแด่คุณแม่ของคุณลลลภณ (เพียงฝัน)

กระทู้: ขอเชิญสมาชิกวัดเกาะฯ ร่วมไว้อาลัยแด่คุณแม่ของคุณลลลภณ (เพียงฝัน)

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

ขอเชิญสมาชิกวัดเกาะฯ ร่วมไว้อาลัยแด่คุณแม่ของคุณลลลภณ (เพียงฝัน)

แจ้งข่าวแก่เพื่อนๆ สมาชิกวัดเกาะฯ
    คุณแม่ของคุณลลลภณ (เพียงฝัน)
    ได้ถึงแก่กรรมเมื่อวันที่ 2 ต.ค 2553 ด้วยโรคชราในวัย 79 ปี
    ตั้งศพตามประเพณีจีนที่หาดใหญ่
    และเก็บศพในวันศุกร์ที่ 8 ตุลาคม 2553

ร่วมไว้อาลัย
    แด่คุณแม่ของคุณลลลภณ (เพียงฝัน)

เดฟ

สรณะคือพระรัตนตรัย

2. *8q* said:

Re: ขอแสดงความไว้อาลัยแด่คุณแม่ของคุณลลลภณ (เพียงฝัน)

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับน้องฝัน

ขอให้แม่ท่านสูสุขติครับ
    ก่อนเกิดใครเป็นเรา<br />เมื่อเกิดแล้วเราเป็นใคร<br /><br />สิ่งที่ทำอยู่คือกรรมใหม่<br />ผลที่ได้รับคือกรรมเก่า<br /><br />ฟังในสิ่งที่ไม่ได้ยิน<br />มองในสิ่งที่ไม่เห็น<br />ทำในสื่งที่ไม่มี

3. chai_kmutnb said:

Re: ขอเชิญสมาชิกวัดเกาะฯ ร่วมไว้อาลัยแด่คุณแม่ของคุณลลลภณ (เพียงฝัน)

ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะครับ คุณเพียงฝัน ขอให้คุณแม่ไปสู่สุขคติคับ

4. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

Re: ขอเชิญสมาชิกวัดเกาะฯ ร่วมไว้อาลัยแด่คุณแม่ของคุณลลลภณ (เพียงฝัน)

ร่วมไว้อาลัย จากคุณ tt

8:56 pm: ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

สรณะคือพระรัตนตรัย

5. tian* said:

ขอให้คุณแม่สู่สุคติ ขอให้กำลังใจคุณเพียงฝัน ให้ผ่านพ้นวันเหล่านี้ไปได้นะคะ

6. pitpit said:

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

สู้ ๆ นะคะ คุณเพียงฝัน

7. รูปส่วนตัว ทั่นยาย

ทั่นยาย said:

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของเพียงฝันด้วยค่ะ ที่ต้องสูญเสียคุณแม่อันเป็นที่รักยิ่งไป
    ขอผลบุญทั้งหลายช่วยน้อมนำให้ดวงวิญญาณของคุณแม่ท่านได้ไปสถิตย์อยู่
    ณ ดินแดนแห่งสัมปรายภพ อันอบอุ่นสงบร่มเย็น ตลอดไปด้วยเทอญ

8. paobunjin said:

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับการจากไปของคุณแม่ของเจ้าเพียงฝันด้วย
    ท่านไปดีแล้วล่ะนะ และเพียงฝันเองก็ได้แสดงกตัญญูกตเวทีต่อท่านอย่างเต็มใจของลูกที่ดีแล้ว
    ขอให้ตั้งใจทำบุญอุทิศส่วนกุศลไปให้ท่านอย่างเต็มที่เถิดนะ
    เพื่อเป็นศิริมงคลแก่ตัวเธอเองและญาติพี่น้องทุกๆคนโดยทั่วกันเถิด

ลุงเปาบุ้นจิ้น จ้า
    (ขอยืมพวงหรีดงามๆของทั่นยายด้วยเถิดนะ)
    ชีวิตของฉันมันสนุกดี มีทุกรสทุกชาด <br />มีพรแสวงเป็นเส้นทาง... <br />มีความสว่างแห่งธรรมะ เป็นเส้นชัย <br />ยังมีหัวใจเป็นปุถุชน ที่ยิ้มสู้อยู่เสมอ.... <br />ขอมีเธอเป็นเพื่อนใจ อยู่เคียงใกล้ทุกวันคืน.... <br />[COLOR=#c00000]มีความฝันในยามตื่น เพื่อพลิกฟื้นสู่ความจริง&nbsp; [/

9. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัยคุณแม่ของคุณลลลภณ (เพียงฝัน)ด้วยนะค่ะ
    ขอให้คุณแม่ของคุณลลลภณ (เพียงฝัน)ไปสู่สุขคติเสวยสุขบนสวรรค์วิมานชั้นฟ้าด้วยค่ะ

ดวงดารา ย่อมมีครา ต้องอับแสง
    เพราะอ่อนแรง เมื่อบีบคั้น ด้วยแสงฉาย
    อย่าปล่อยจิต คร่ำครวญ ด้วยเสียดาย
    เพียงแสงหาย ไปจากความ เป็นดวงดาว

บุษยาค่ะ

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

10. RooT said:

ขอร่วมแสดงความเสียใจ กับการจากไป
    คุณแม่ของคุณลลลภณ (เพียงฝัน) ด้วยครับ

เส้นทางชีวิตจะสั้นหรือยาวไม่มีใครรู้ล่วงหน้า
    จะรู้ก็ต่อเมื่อถึงเวลาเมื่อวันสิ้นสุดนั้นมาถึง
    ควรเตรียมใจพร้อมเอาไว้อย่าดื้อดึง
    ด้วยปัญญาซึ่งถึงพร้อมอยู่ในใจ

Timber_RooT ครับ