ขอเชิญร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพถวายเครื่องกรองน้ำ

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. orchid said:

Re: ขอเชิญร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพถวายเครื่องกรองน้ำ

ป้าออ มานั่งรอดูหลังคาอยู่นะ ป้าดาว

2. รูปส่วนตัว DAO

DAO said:

Re: ขอเชิญร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพถวายเครื่องกรองน้ำ

วันนี้ไปตามดูเรื่องหลังคาของเครื่องกรองน้ำเป็นรอบที่สามแล้วคะ ช่างเค้างานเยอะมาก วันนี้เลยได้คุยกับหลวงพ่อ หลวงพ่อก็บอกว่างานช่างเยอะจริงๆก็เลยโทรไปถามช่างอีกทีว่าหลังคาไปถึงไหนแล้ว ช่างตอบกลับมา

"ว่าอีก1อาทิตย์จะไปติดตั้งให้ครับ หลังคานะผมทำเสร็จแล้วรอแต่ไปติดตั้ง ตอนนี้ลูกน้องผมหยุดวันสงกรานต์ขอให้เค้ากลับมากันก่อนนะครับ อาทิตย์หน้าผมติดตั้งให้เรียบร้อยครับ"

ก็เลยมาโพสบอกความเคลื่อนไหวของงานนี้ให้ให้ท่านที่ร่วมทำบุญรับทราบคะ

สิ้นทุกข์สุขที่แท้จึงได้พบพาน

3. orchid said:

สาธุ ๆ ๆ เจ้าค่ะ

ถ้าได้หลังคาแล้ว อย่าลืมเอารูปมาให้ดูด้วยนะ ป้าดาว

อนุโมทนาด้วยจ่ะ

ป้าออ

4. รูปส่วนตัว DAO

DAO said:

รูปหลังคามาแล้วจ้า

จุดที่1คะ[
    center]

[/center]

จุดที่2

สิ้นทุกข์สุขที่แท้จึงได้พบพาน

5. orchid said:

ตามมาดูหลังคาเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะจ๊ะ

อนุโมทนาสาธุด้วยจ่ะ

ป้าออ

6. aom-kk said:

มาช้าไป แต่ก็ขออนุโมทนาบุญทุกประการนะคะ
    แต่ก่อนไปประจำ มาพักหลังๆยุ่งๆเรื่องงานเลยไม่ค่อยได้เข้าไป

ไว้คราวหน้าจะเข้ามาดูกะทู้เรื่อยๆนะคะ