เนื่องด้วย ช่วงปัจจุบัน ผู้ชายหลายคนอาจมีปัญหาในการเลือกทรงผม ไม่ว่าจะทำทรงไหนก็ยังไม่ถูกใจเสียที ด้วยเหตุนั้น อาจจะเป็นเพราะว่าคุณเลือกทรงผมไม่เข้ากับรูปหน้าก็เป็นได้ เช่นนี้ เรามีวิธีการเลือกทรงผมอย่างไรให้พอดีกับรูปหน้ามาฝากกันค่ะ เช่น หน้าสี่เหลี่ยม

หนุ่มหน้าเหลี่ยมอาจจะคิดว่าตัวเองเลือกทรงผมได้ยากที่สุด แต่เปล่าเลย ขอบอกว่า หนุ่มที่มีใบหน้าเหลี่ยม กำลังเป็นที่นิยมในวงการแฟชั่นบันเทิงบ้านเราเป็นอย่างมาก
เพราะใบหน้าเหลี่ยม แสดงถึงความเป็นชายชาตรี แข็งแกร่ง ทรงผมที่เหมาะก็คือผมสั้น และอาจจะไว้ด้านหน้าให้ยาวนิดหน่อย เพื่อดึงความยาวของรูปหน้า เพียงเท่านี้ ก็ไม่ต้องกังวลว่าใบหน้าของคุณคือจุดด้อยอีกต่อไป แม้กระนั้น สำหรับสาวๆ ก็ไม่ต้องน้อยใจไปน๊ะ คราวหน้า เราจะนำเคล็ดไม่ลับเกี่ยวกับความงามมาฝากบ้าง...Enjoy..