ปริเฉทที่ ๒๙ อันตรธานปริวรรต - ความเสื่อมสูญ ๕ ประการ

กระทู้: ปริเฉทที่ ๒๙ อันตรธานปริวรรต - ความเสื่อมสูญ ๕ ประการ

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

ปริเฉทที่ ๒๙ อันตรธานปริวรรต - ความเสื่อมสูญ ๕ ประการ

ปฐมสมโพธิกถา (Pathom Somphōthikathā)
    วรรณคดีทางพุทธศาสนาแสดงเรื่องราวพระพุทธประวัติแห่งพระสมณโคดมพุทธเจ้า
    พระนิพนธ์ในสมเด็จพระมหาสมณเจ้า กรมพระปรมานุชิตชิโนรส ศรีสุคตขัติยวงศ์
    สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ ๗ แห่งกรุงรัตนโกสินทร์

ปฐมสมโพธิกถาพระนิพนธ์ในสมเด็จพระมหาสมณเจ้า กรมพระปรมานุชิตชิโนรส ศรีสุคตขัติยวงศ์
    เป็นปฐมสมโพธิที่มีเนื้อเรื่องละเอียดสมบูรณ์ที่สุดในบรรดาคัมภีร์ชื่อปฐมสมโพธิที่พ­บทั้งหมด

ให้เสียงโดย : เพ็ญศรี อินทรทัต
    ภาพประกอบเป็นผลงานของ : อาจารย์ กฤษณะ สุริยกานต์

ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านที่เข้ามารับชมรับฟังแล้วเกิดกุศลจิตทุกท่านค่ะ
    ขอขอบคุณที่มาของการอัปโหลด :: โดย hiphoplanla
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Butsaya : 05-03-2012 เมื่อ 02:23 PM

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

2. chai_kmutnb said:

Re: ปริเฉทที่ ๒๙ อันตรธานปริวรรต - ความเสื่อมสูญ ๕ ประการ

ขอบคุณดีเจน้าบุษที่นำสิ่งดีดีมาแบ่งปันครับผม

3. รูปส่วนตัว tanwakom

tanwakom said:

ทอสอบโพส วีดีโอ จาก youtube

55555