ขอเชิญร่วมไว้อาลัย แด่คุณพ่อของคุณ Prim

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว D E V

D E V said:

ขอเชิญร่วมไว้อาลัย แด่คุณพ่อของคุณ Prim

.
    แจ้งข่าวถึงเพื่อนๆ สมาชิกวัดเกาะฯ

คุณพ่อของคุณ Prim
    ได้เข้ารับการรักษาตัว
    เนื่องด้วยโรคมะเร็งลำไส้ใหญ่มาระยะหนึ่ง
    จนถึงเมื่อเย็นวันที่ 5 กรกฎาคม 2555
    จึงได้จากไปอย่างสงบ รวมสิริอายุ 72 ปี

ขออานิสงส์ผลบุญ
    ที่คุณพ่อและคุณ Prim ได้กระทำร่วมกันมา
    ส่งให้คุณพ่ออันเป็นที่เคารพรักยิ่ง
    สู่สุคติในสัมปรายภพเทอญ

เดฟ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย D E V : 07-05-2012 เมื่อ 09:30 PM

สรณะคือพระรัตนตรัย

2. Noar said:
    ผมขอแสดงความเสียใจกับคุณพริมด้วยนะคับ จากดีเจโนอาคับ

3. รูปส่วนตัว Butsaya

Butsaya said:

ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัย
    แด่คุณพ่อของคุณพริมด้วยนะค่ะ

ขอให้ผลบุญทั้งหลายนำพาดวงวิญญาณคุณพ่อ
    ไปสู่สุคติในสัมปรายภพด้วยเทอญ

บุษยา

ธรรมมีทุกหย่อมหญ้า.......สำหรับผู้มีปัญญา

4. Maneedin said:
    ขอแสดงความเสียใจ และร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของคุณพ่อของคุณ Prim

ขอให้ดวงวิญญาณคุณพ่อสู่สุคติภูมิด้วยเทอญ
    อนัตตา..บังคับบัญชาไม่ได้ ไม่ใช่เรา ไม่มีเรา ไม่ใช่ตัวตนของเรา

5. chai......... said:
    เสียใจด้วยครับคุณพริม ขอให้ดวงวิญญาณของคุณพ่อ ไปสู่สุขคติภพน่ะครับ
    เวลาที่เหลือต่อจากนี้ไป คุณพริมต้องอดทน และเข้มแข็งในการดำเนินชีวิต
    ทำแต่ในสิ่งทีดีงาม และหมั่นทำบุญไว้เยอะๆนะครับ เพราะว่าไม่วันใดก็วันนึง
    ความตายนั้น มาหาเราบ้างแน่ๆครับ ผมขอเป็นกำลังใจให้คุณพริม มีสติ
    และไม่ประมาท ในทุกช่วงเวลาของการใช้ชีวิตที่เหลือน่ะครับ......

batman

6. Winter1 said:
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะพริม
    และขอให้พริมเข้มแข็ง ร่าเริงในการดำเนินชีวิตต่อไปนับจากนี้

Winter1