แปลความหมายชื่อคน ที่ขึ้นต้นด้วยอักษร จ , ฉ , ช , ฌ , ญ

กระทู้: แปลความหมายชื่อคน ที่ขึ้นต้นด้วยอักษร จ , ฉ , ช , ฌ , ญ

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. syamm said:

Re: แปลความหมายชื่อคน ที่ขึ้นต้นด้วยอักษร จ , ฉ , ช , ฌ , ญ

จันทิมา
    ฉัตรมณี

รบกวนด้วยค่ะ
  2. KRAYAGNAN said:

Re: แปลความหมายชื่อคน ที่ขึ้นต้นด้วยอักษร จ , ฉ , ช , ฌ , ญ

สวัสดีค่ะคุณนพกรณ์ รบกวนช่วยตั้งชื่อผู้หญิงเกิดวันศุกร์ กับวันเสาร์ค่ะ ทักษา 15 ที่มีตัว ( บ,ป,ภ,ม ตัวใดก็ได้ค่ะ ) , ช , ษ ช่วยตั้งให้ด้วยนะคะ ขอชื่อให้เลือกด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ
  3. รูปส่วนตัว noppakorn

noppakorn said:

สวัสดีครับญาติธรรมทุกๆท่าน

เนื่องจากเวประบบเสียไปหลายวัน เมื่อกู้เสร็จแล้ว ปรากฏว่า มีกระทู้ที่ได้ตอบไปแล้ว และยังไม่ได้ตอบได้หายไป ซึ่งผมไม่ได้เก็บข้อมูลไว้ ว่าได้ตอบ
    ผู้ใดไปแล้วบ้าง เนื่องจากมีกระทู้ถามเข้ามาใหม่และที่ตกค้างจากผมการที่ผมเดินทาง ไม่ได้มาตอบ อีกหลายๆคำถาม หากจะย้อนตอบอีกครั้ง ก็จะทำ
    การตอบและแปลชื่อให้ ญาติธรรมไม่ทัน และเนื่องจากอีกสองสัปดาห์ ผมก็จะเดินทางอีกแล้ว และวันเสาร์อาทิตย์ผมก็ไม่ค่อยมีเวลาตอบ เนื่องจากต้อง
    เดินสายไปวัดวา และทำบุญ เหตุนี้จึงเกรงว่าจะตอบปัญหาญาติธรรมทุกท่านไม่ครบถ้วน อาจมีการตกหล่น ซึ่งจะทำให้เสียความรู้สึกกัน ฉะนั้นจะต้องขอ
    อภัยมายังญาติธรรมทุกๆท่าน [size=15pt]และขอเรียนแจ้งว่า ผมจะตอบกระทู้ให้แต่จะขอยกยอดโดยเริ่มนับตั้งแต่วันพุธที่ 27 มกราคมเป็นต้นไป
    [/size]

ญาติธรรมที่ได้ถามมาก่อนหน้าและยังไม่ได้รับคำตอบ ต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่ง และช่วยกรุณาตั้งกระทู้ถามเข้ามาใหม่น่ะครับ ผมจะทะยอยตอบให้ในช่วง
    บ่ายวันศุกร์ที่ 29 มกราคมเป็นต้นไป (วันเสาร์ต้องไปหล่อพระที่จ.สุพรรณบุรี หากกลับมาทันก็จะตอบคำถามต่อครับ)

ต้องขออภัยในความขัดข้องมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    ขอให้ทุกท่านมีความสุขกายสุขใจและเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ

ปัญหาของทุกๆท่านผมจะพยายามไม่ให้ตกหล่นครับนพกรณ์
    การตั้งชื่อและแปลชื่อโดยคุณอุบาสกนพกรณ์
    จัดทำขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่เป็นธรรมทาน
    - ของดตอบคำถามเป็นการส่วนตัว
    - ของดการแจ้งลบกระทู้ (โดยไม่มีเหตุอันควร) หลังจากที่ได้คำตอบแล้ว
    - กรุณาตั้งคำถามให้ตรงตามหมวดหมู่อักษร
    - ขอตอบวันละ 3 ชื่อ (กรุณารอคิวหากมีผู้ถามเข้ามามาก)

ขอชื่อใหม่ต้อง...
    1. แจ้งชื่อนามสกุลหรือทักษาเลข
    2. วันเกิด(จ-อ)
    3. อาชีพ
    4. เหตุผล(เพื่อวิเคราะห์ชื่อมงคล)
  4. watto said:

หลานสาวเพิ่งเกิด ยังไม่มีชื่อเลยครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยสิครับ

เกิดวันอาทิตย์ที่ 17 มกราคม 2553 เวลา 01.36 น.
    เพศหญิง น้องนามสกุล สารสิทธิ์ ครับ

ส่วนชื่อ ชนิดาภา กับ ชริตา แปลว่า? และเหมาะกับน้องมั้ย

ขอบคุณครับ
  5. รูปส่วนตัว noppakorn

noppakorn said:

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ watto
    หลานสาวเพิ่งเกิด ยังไม่มีชื่อเลยครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยสิครับ

เกิดวันอาทิตย์ที่ 17 มกราคม 2553 เวลา 01.36 น.
    เพศหญิง น้องนามสกุล สารสิทธิ์ ครับ

ส่วนชื่อ ชนิดาภา กับ ชริตา แปลว่า? และเหมาะกับน้องมั้ย

ขอบคุณครับ
    สวัสดีครับ

ชนิดาภา แปลว่า ผู้ให้กำเนิดแสงสว่าง ทักษา 15
    ชริตา แปลว่า หญิงผู้น่ารัก,หญิงผู้ว่องไว ทักษา 14

นามสกุล สารสิทธิ์ ทักษา 41 ร่วมกับทักษาชื่อ 15 ได้ทักษา 56 เป็นทักษาที่ดี ทำการใด้
    ก็สำเร็จทั้งการงาน เงินและความรัก ข้อเสียคือต้องระวังเรื่องอบายมุข เพราะทักษานี้มีดาว
    ศุกร์ซึ่งเป็นดาวแห่งโลกียะ หากห่างได้จะดีเยี่ยม
    หากร่วมกับทักษาชื่อ14 จะได้ทักษารวม 55 เป็นดาวพฤหัสคู่ บอกถึงความเที่ยงธรรม
    ความสำเร็จ ความรัก ปัญหามีแต่แก้ได้ด้วยปัญญา ข้อเสียคือระวังเรื่องเจ็บป่วย และชอบ
    สันโดษในบั้นปลาย หากระวังหมั่นออกกำลังกาย ชีวิตก็เป็นเลิศครับ
    การตั้งชื่อและแปลชื่อโดยคุณอุบาสกนพกรณ์
    จัดทำขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่เป็นธรรมทาน
    - ของดตอบคำถามเป็นการส่วนตัว
    - ของดการแจ้งลบกระทู้ (โดยไม่มีเหตุอันควร) หลังจากที่ได้คำตอบแล้ว
    - กรุณาตั้งคำถามให้ตรงตามหมวดหมู่อักษร
    - ขอตอบวันละ 3 ชื่อ (กรุณารอคิวหากมีผู้ถามเข้ามามาก)

ขอชื่อใหม่ต้อง...
    1. แจ้งชื่อนามสกุลหรือทักษาเลข
    2. วันเกิด(จ-อ)
    3. อาชีพ
    4. เหตุผล(เพื่อวิเคราะห์ชื่อมงคล)
  6. su said:

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ STAFF
    แปลความหมายชื่อคน ที่ขึ้นต้นด้วยอักษร จ , ฉ , ช , ฌ , ญ
    พอดีอยากเปลี่ยนชื่อใหม่ค่ะ
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ

เกิดวันศุกร์ที่ 17 มกราคม 2529 เวลา 10.05น.ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
  7. eve said:

เรียน คุณนพ

ดิฉัน อีฟค่ะ จะเรียนถามถึงเรื่องชื่อ คือว่าอาทิดที่แล้วไปขอให้อาจารย์ที่เค้าอยุบ้านดุชื่อให้แล้วได้ชื่อ เปมิกา (ซึงเป็นชื่อที่มีคดีในปัจจุบัน...)ซึ่งเหมาะกับคนเกิดวันศุกร์ เดือน กุมภาพันธ์ เพื่อให้มี เดช ในชื่อเพราะเป็นคนอ่อนไหวง่าย แต่ ตัวของอีฟเองไม่ค่อยชอบค่ะ เลยอยากขอความกรุณาให้คุณนพเลือกชื่อที่เหมาะสมกับอีฟได้มั้ยค่ะ ชื่อเก่าอีฟ ชนัญญา กิระวัฒน์ เกิดวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2530

ซึ่งบางชื่อที่ชอบ พอผลรวมเลขออกมาไม่ค่อยดี คือศึกษาเรื่องชื่อมาเกือบเดือนเต็มแล้วค่ะ ไม่รู้จะหาทางใด อยากได้คำแนะนำจากผู้รู้ เพราะเปลี่ยนทั้งทีก็อยากได้ดีๆค่ะ และอีกอย่างตอนนี้อีฟอยากได้ที่ให้เสริมเรื่ออง งาน เงิน อยากให้มีส่วนมีชีวิตที่ดีขึ้นค่ะ

ขอความกรุณา
  8. watto said:

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ อุบาสกนพกรณ์
    อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ watto

ขอบคุณครับ
    สวัสดีครับ

ชนิดาภา แปลว่า ผู้ให้กำเนิดแสงสว่าง ทักษา 15
    ชริตา แปลว่า หญิงผู้น่ารัก,หญิงผู้ว่องไว ทักษา 14

นามสกุล สารสิทธิ์ ทักษา 41 ร่วมกับทักษาชื่อ 15 ได้ทักษา 56 เป็นทักษาที่ดี ทำการใด้
    ก็สำเร็จทั้งการงาน เงินและความรัก ข้อเสียคือต้องระวังเรื่องอบายมุข เพราะทักษานี้มีดาว
    ศุกร์ซึ่งเป็นดาวแห่งโลกียะ หากห่างได้จะดีเยี่ยม
    หากร่วมกับทักษาชื่อ14 จะได้ทักษารวม 55 เป็นดาวพฤหัสคู่ บอกถึงความเที่ยงธรรม
    ความสำเร็จ ความรัก ปัญหามีแต่แก้ได้ด้วยปัญญา ข้อเสียคือระวังเรื่องเจ็บป่วย และชอบ
    สันโดษในบั้นปลาย หากระวังหมั่นออกกำลังกาย ชีวิตก็เป็นเลิศครับ
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ
    ไม่แน่ใจว่ามีชื่ออื่นนอกเหนือจาก 2 ชื่อนี้ อยากจะแนะนำเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ.....วัฒน์
  9. Krapuk said:

จะตั้งชื่อลูกครับรบกวนช่วยแปลชื่อด้วยครับ ยังเลือกไม่ได้
    จิณณพัตก์
    จีรัฐติกุล
    ขอบคุณครับ
  10. GaJidRidz said:

สวัสดีครับ
    อยากทราบว่า
    ชาลิณี แปลว่า อะไรครับ
    ขอบคุณครับ