ขอฤกษ์เปลี่ยนชื่อหน่อยครับ

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. Admax said:

ขอฤกษ์เปลี่ยนชื่อหน่อยครับ

ขอฤกษ์เปลี่ยนชื่อหน่อยครับ เดือนนี้มีไหมครับที่ดีๆ หรือเดือนหน้า เกิดวันจันทร์ ครับ
    ความติดข้องใจเสพย์อารมณ์ความพอใจยินดี และ ความไม่พอใจยินดี เป็น สมุทัย
    ผลของการดำเนินไปแห่งความพอใจยินดี และ ความไม่พอใจยินดี เป็น ทุกข์
    รู้สัจธรรมและปรมัตถ์ ดำรงอยู่ในกุศล สติ ศีล สมาธิ พรหมวิหาร๔ คิดดี พูดดี ทำดี เป็น มรรค
    การดับไปแห่งความพอใจยินดี และ ความไม่พอใจยินดี ถึง อัพยกตธรรม เป็น นิโรธ

2. รูปส่วนตัว DEKWAT

DEKWAT said:
    ตอนนี้อาจารย์นพกรขอหยุดตอบเรื่องการตั้งชื่อไว้ชั่วคราว
    ดังรายละเอียดที่แจ้งไว้แล้วในกระทู้การตั้งชื่อ

ขออภัยครับ ช่วงนี้ป่วย ไม่สามารถตอบคำถามได้เต็มที่

ของดตอบชั่วคราวครับ

หายดีแล้วจะมาตอบตามเดิมครับ

3. Admax said:
    ครับ ขอบคุณครับ
    ความติดข้องใจเสพย์อารมณ์ความพอใจยินดี และ ความไม่พอใจยินดี เป็น สมุทัย
    ผลของการดำเนินไปแห่งความพอใจยินดี และ ความไม่พอใจยินดี เป็น ทุกข์
    รู้สัจธรรมและปรมัตถ์ ดำรงอยู่ในกุศล สติ ศีล สมาธิ พรหมวิหาร๔ คิดดี พูดดี ทำดี เป็น มรรค
    การดับไปแห่งความพอใจยินดี และ ความไม่พอใจยินดี ถึง อัพยกตธรรม เป็น นิโรธ