ท่อง....ทะเลใจ

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. รูปส่วนตัว ทั่นยาย

ทั่นยาย said:

Re: ท่อง....ทะเลใจ

อย่างนี้ก็สวยสิกี้...ได้เลย..เจอกันที่ไหน..เมื่อไหร่...น้ำหนักไม่เกี่ยง
    มาเคลียร์กันให้หายคาใจไปเลยว่าใครจะอยู่หรือใครจะปาย...
    แต่..มีข้อแม้นะว่าหากทานไม่คุ้ม 470บาทละก้อ เลี้ยงคืนด้วยนะขอบอก อิ อิ

ครูวิทย์เจ้าขา...ไหงการบ้านเยอะจังคะลูกศิษย์ทั้งหลายมัวแต่ทำการบ้าน
    จนไม่มีเวลาเข้าวัดแล้วค่ะ เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

2. paobunjin said:

อย่างนี้ก็สวยสิกี้...ได้เลย..เจอกันที่ไหน..เมื่อไหร่...น้ำหนักไม่เกี่ยง
    มาเคลียร์กันให้หายคาใจไปเลยว่าใครจะอยู่หรือใครจะปาย...
    แต่..มีข้อแม้นะว่าหากทานไม่คุ้ม 470บาทละก้อ เลี้ยงคืนด้วยนะขอบอก อิ อิ

ทั่นยายเอ๋ย......
    ถ้าเจ้ากี้ไม่อิ่ม ตาเปาขอฝากท้องไปด้วย
    พาเจ้ากี้ไปที่ "ส้มตำดารา" เลยนะ
    งานนี้ตาเปาเป็นเจ้าภาพเอง.....
    แก้แค้นใครคนหนึ่งที่ออกตังเอง.....
    ไม่ยอมให้ตาเปาจ่ายเล้ย....
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า.....ท้องอิ่ม แต่ตังยังอยู่ครบ
    มีอีกไหม? ห้ามมีอย่างนี้อีกเป็นอันขาด....
    นะ สิบอกไห่ ฮา ฮา ฮา....
    เจ้ากี้เอ๋ย....ไปได้แล้ว......
    เพียงฝัน เกิดแก่ ปลายฟ้า มะแม....
    ส่วนท่านชายเชิญตามมาติดๆเลยน๊า....
    ใครสนใจยกมือขึ้น....แตะโป้งไว้ ใช้ชื่อลุงเปาเล้ย....
    ชีวิตของฉันมันสนุกดี มีทุกรสทุกชาด <br />มีพรแสวงเป็นเส้นทาง... <br />มีความสว่างแห่งธรรมะ เป็นเส้นชัย <br />ยังมีหัวใจเป็นปุถุชน ที่ยิ้มสู้อยู่เสมอ.... <br />ขอมีเธอเป็นเพื่อนใจ อยู่เคียงใกล้ทุกวันคืน.... <br />[COLOR=#c00000]มีความฝันในยามตื่น เพื่อพลิกฟื้นสู่ความจริง&nbsp; [/

3. รูปส่วนตัว ทั่นยาย

สวัสดีค่ะ พี่นพกรณ์ ตาเปา ทั่นบีบี เกิดแก่ เพียงฝัน น้องโดด น้องอ๋อย
    ลัคกี้ ครูวิทย์ ปลายฟ้า ทั่นพญามาร ทั่นแปดคิว และญาติธรรมทุกท่านค่ะ

ตาเปาจ๋า..เห็นทีว่าส้มตำต้องพักไว้ก่อนค่ะ ตอนนี้เจ้ากี้มาท้ารบอยู่ที่
    สนามอาหารญี่ปุ่นแล้วค่ะ ศึกครั้งนี้จะต้อนเจ้ากี้ให้จนมุมที่ซาซิมิ...
    แล้วไปท้องแตกตายคาที่..กับเมนูซูซิอันหลากหลาย..กี้เอ้ย เห็นทีว่า
    ลงสนามรบเพียงไม่นานก็คงไม่รอดจอดไม่แจวแล้วล่ะเน๊าะ..อิ อิ

เสร็จศึกจากร้านอาหารญี่ป่นกับเจ้ากี้เมื่อไหร่ จะจับเจ้ากี้เป็นเฉลยศึกให้ไปร่วมรบที่ร้าน "ส้มตำดนตรี" ด้วยค่ะ
    ประมาณเดือนกันยาฯ ขอเรียนเชิญพี่นพกรณ์ ทั่นบีบี ครูวิทย์ เกิดแก่ เพียงฝัน ปลายฟ้า ทั่นพญามาร
    ลัคกี้ มายา และญาติธรรมทุกๆท่านด้วยค่ะ สำหรับตาเปาจะสั่งใส่กล่องส่งไปให้ที่ซาอุฯเลยดีมั้ยคะ อิ อิ

น๊าน....ตาเปาเล่นเปลี่ยนชื่อให้ใหม่เป็นร้าน ส้มตำดารา ไปซะแล้ว ...ว่างๆจะแวะไปบอกเจ้าของร้านให้ค่ะ
    ดีไม่ดีตาเปาอาจได้รางวัลในฐานะที่ตั้งชื่อร้านได้โดนใจก็ได้ค่ะ อิ อิ

4. Lucky said:

จัดปายเลยงับทั่นยาย...............ยกไปทั้งครอบครัวให้ทั่นยายเลี้ยงเลยได้มั้ยอ่ะงับ

5. paeuan said:

หวัดดีฮะ ทั่นยยาย
    แว่ว แว่ว ว่าจะนัดดวล
    " ส้มตำดนตรี " หรือ " ส้มตำดารา"
    เลยรีบเข้ามา สำแดงตัว
    เผื่อจะมีรายชื่อไปร่วมดวลกะเขาบ้าง อิอิอิ

ไม่ได้มาสำแดงตัวมือเปล่านะ
    มีสินบนมาด้วย

[HIGHLIGHT=#dbe5f1]มะไฟ เอามาฝากทั่นยาย ทั้งต้นเลย [/HIGHLIGHT]

พอแจกบ่คร้าบบบ
    ติดสินบนแล้ว ห้ามลืมชื่อกันหนา

6. รูปส่วนตัว ทั่นยาย

สวัสดีค่ะ พี่นพกรณ์ ตาเปา ทั่นบีบี เกิดแก่ เพียงฝัน น้องโดด น้องอ๋อย
    ลัคกี้ ครูวิทย์ ปลายฟ้า ทั่นพญามาร ทั่นแปดคิว และญาติธรรมทุกท่านค่ะ

โห...แมนะแอบหนีไปปีนต้นมะไฟก็ไม่ชวนกันมั่งเลย ไม่งั้นทั่นยายคงได้ไปปีนต้นมะไฟ
    ให้แมได้ทรรศนาเป็นขวัญตาไปแล้วล่ะ อิอิ
    ขอบคุณมากๆเลยค่ะแมจ๋า ที่เอามะไฟมาฝากทั้งต้นเลยแบบนี้ ชอบค่ะทั่นยายจะได้เปลี่ยนบรรยากาศ
    ปีนขึ้นไปอยู่บนต้นมะไฟมั่งค่ะ เพียงฝันจ๋ามาปีนต้นมะไฟด้วยกันมั้ยคะ อิอิ

แมจ๋าอย่าลืมนะ กันยานี้เรามีศึกใหญ้ให้รับมือค่ะ โดยเฉพาะเฉลยศึกชื่อลัคกี้ค่ะ
    คนนี้ไม่ธรรมดา ทานทุกอย่างที่ขวางหน้าเหมือนทั่นยายเลยค่ะ อิอิ

7. รูปส่วนตัว ทั่นยาย

ทั่นยาย...กรวดน้ำคว่ำถัง

ธรณี นี่นี้ เป็นพยาน
    อันตัวลูกได้ทำทาน เสร็จแล้ว
    จึงยืมถังท่านสมภาร มากรวด น้ำเฮย
    คนอื่นใช้ขวดและแก้ว ลูกว่า เล็กไป
    เพราะสิ่งหวังในใจลูก มากมี
    ขึ้นศกใหม่ทั้งที ต้องเริ่ด
    จะขอเผื่อสามี และบุตร ด้วยแฮ
    ชวนมาวัดทำเชิ่ดทั้งลูก และผัว
    หากชาติหน้าเกิดอีก ฉันใด
    ขอเกิดประเทศไทย นะแม่
    เกิดต่างแดนคงทำใจ ลำบาก
    ภาษาอังกฤษฉันแย่ แต่เล็กจนโต
    ขอให้สวยสุดหล้า ปฐพี
    ได้ประกวดบนเวที หมู่บ้าน
    มีสติปัญญาดี มิโง่
    ให้โลกสะเทือนสะท้าน นี่แหละ หญิงไทย
    ขอผัวที่ดี เก่ง และรวย
    ผัวกระบักกระบวย ขอเว้น
    มีผัวผิดคิดจนงงงวย ผัวเหี่ยว
    ได้ดั่งใจลูกจะเซ่น ด้วยกิ๊กหนึ่งคน
    ถ้ามีลูกขอลูกอย่า ทิ้งฉัน
    เวลาแก่ตัวมัน ลำบากเน้อ
    เลี้ยงโตแล้วทิ้งกัน หนีหมด
    ปล่อยแม่คิดถึงเก้อ นี่หรือลูกเรา
    ขอตัดเวรกับเจ้าหนี้ ทั้งปวง
    ชาตินี้ไม่มีดวง จ่ายให้
    จงอย่าเสียเวลาทวง วานบอก ทีแม่
    ชาติหน้าอาจจ่ายได้ ถ้าผัวฉันรวย
    ขอมากไป ? หรือแค่ ชิวชิว ?
    แต่ตอนนี้ ลูกเป็นตะคริว ช่วยด้วย!!!!!

เหม่...สมกับเป็นกวี..ศิษย์ศรีธนญชัย จริง จริ๊ง....เอิ๊ก เอิ๊ก

8. bb said:

ทั่นยายเอาคูลเล่อกรวดน้ำ เล็กไป
    ใยไม่เอาตุ่มข้างบันได กรวดบ้าง
    แบกด้วยสองบ่าไหล่ไง คงได้ ผลแรง
    อย่าให้น้ำคั่งค้าง จะได้ มีผล
    ขอสิ่งใดก็ขอได้ ตามใจ
    ขอให้พ้นทุกข์ภัย ได้แน่
    จะขออะไรอะไร ก็ ขอเถิด
    แต่จะขอเป็นกิ๊กอาจแย่ สิ่งนี้ ไม่เอา
    5555

9. piangfan said:

55555555555

ทั่นยายขา !! ลุงบีบีเจ้าขา

สาธุ เจ้าค่ะ

10. paobunjin said:

ฟังทั่นยายกรวดน้ำ รำพัน
    ขอแต่สิ่งสำมะคัญ อยากได้
    แบกคูลเลอร์ยืนยัน เทสู่ แผ่นดินนา
    น่าจะใช้รถน้ำ ฉีดพุง เป็นฝอย....

อันตัวเราแก่แล้ว ใกล้โลง
    ยังไม่เคยคิดโกง กิ๊กไผ
    ถ้าได้ขอยืนโยง อยู่ด้วย กันนา
    อยู่ด้วยจนแก่เฒ่า มอดม้วย มรณา

แอบมองจ้องแต่เจ้า คนงาม
    อยากจะขอติดตาม ต่ำต้อย
    กรวดน้ำทุกโมงยาม อย่าหยุด เลยแม่
    ขอให้สมดั่งเจ้า ขอได้ ดั่งประสงค์

เอาละเนาะ นานๆหัดเขียนกลอนสี่สุภาพที
    ไปแทบไม่เป็น เลย เฮย แฮ แลนา ฮุย......
    ชีวิตของฉันมันสนุกดี มีทุกรสทุกชาด <br />มีพรแสวงเป็นเส้นทาง... <br />มีความสว่างแห่งธรรมะ เป็นเส้นชัย <br />ยังมีหัวใจเป็นปุถุชน ที่ยิ้มสู้อยู่เสมอ.... <br />ขอมีเธอเป็นเพื่อนใจ อยู่เคียงใกล้ทุกวันคืน.... <br />[COLOR=#c00000]มีความฝันในยามตื่น เพื่อพลิกฟื้นสู่ความจริง&nbsp; [/