แปลความหมายชื่อคน ที่ขึ้นต้นด้วยอักษร ศ , ษ , ส , ห , ฬ , อ , ฮ

กระทู้: แปลความหมายชื่อคน ที่ขึ้นต้นด้วยอักษร ศ , ษ , ส , ห , ฬ , อ , ฮ

ป้ายกำกับ: ไม่มี
  1. กัญศิมนณ์ said:
    สวัสดีคะ อยากทราบว่าชื่อ กัญศิมนณ์ มีความหมายดีไหมคะ แปลว่าอะไร นามสกุล บุญทาโส เกิดวันศุกร์คะ
  2. รูปส่วนตัว noppakorn

noppakorn said:
    [QUOTE=ธนกฤต รินรดากร;39997]
    อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ noppakorn ดูโพสต์

สวัสดีครับอาจทรย์นพ
    ชื่อเดิมของภรรยาผม ชื่อกิดากาน ภัทรดิศ เกิดวันเสาร์ ที่11 พ.ค. 2511 เวลา 20.00
    ปกติจะเป็นคนที่ชอบสวดมนต์ทุกวัน แล้วก็กวดน้ำให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่บ้าน
    มีคนเค้าแนะนำมาว่าลองให้อาจารย์ ตรวจดูดวงชะตา ว่าควรตั้งชื่อด้วยอักษรใด
    หรือเสริมด้านใด เค้าบอกมาว่าอาจารย์ไม่ได้ทำเป็นธุระกิจด้านนี้ไม่ได้หาประโยชน์ด้านนี้
    ไม่ต้องกลัวว่าจะถูกหลอก อันนี้หลายๆคนที่คุยกันยืนยัน ภรรยาผม มีอาชีพเกี่ยกับความสวย
    ความงามครับถ้าส่งเสริมด้านอาชีพด้วยก็ดีนะครับ
    ขอบคุณมากมากครับ
    สวัสดีครับ

เข้าใจว่าภรรยาคงไม่ได้ใช้นามสกุลเดียวกับคุณ ใช้สกุล ภัทรดิศ นะครับ เรื่องดูลัคนา ผมไม่สามารถที่จะผูกดวงให้ได้ครับ เพราะยังไม่ได้ยกครู ทำไปก็ผิดครูครับ เลยไม่ได้ดูดวงชะตาให้ท่านใด เพียงแต่ช่วงดูเรื่องชื่อให้เท่านั้น แค่นี้ผมก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพพอสมควรแล้วครับ เนื่องจากการช่วยคนดูดวงคน บางครั้งกรรมก็เข้าตัว หากไม่มีครูบาอาจารย์คุ้มครอง ผมไม่ได้ทำอาชีพนี้ครับ เรื่องเงินทองไม่ใช่สิ่งสำคัญสำหรับผมครับ ตายไปก็เอาไปไม่ได้ แต่ที่ได้มาตอบ เพราะเคยพบญาติธรรมบางท่าน ถูกหลอกลวงจนต้องใช้เงินกันเป็นหมื่นเป็นแสน จึงได้อาสาเข้ามาทำครับ สิ่งที่ผมต้องการคือผลทานที่ได้กระทำไป ช่วยได้เท่าใดก็เท่านั้น ใครอยากให้เงินทอง ก็แนะนำว่าให้ทำบุญกับทางวัดเจ้าของเวปไซท์นี้ครับ หากใครอ้างผมไปรับเงินทอง ให้ดำเนินการตามกฏหมายได้เลยครับ เพราะไม่ปรารถนาเงินทองของใคร ชาตินี้ผมใช้ไม่หมดแล้วครับ หากเราใช้อย่างรู้จักใช้ครับ เรื่องชื่อก็เช่นกัน มีส่วนช่วยจริงๆเพียงสัก 30% ที่เหลือเป็นดวงชะตาราศีกับคุณความดีที่บุคคลนั้นกระทำ เรื่องเจ็บไข้ได้ป่วย อาจต้องให้หมอท่านตรวจละเอียดครับ อาจมีป่วยโดยเราไม่ทราบก็เป็นได้ แต่เรื่องการทำบุญนั้น กตเวทีมาก่อนน่ะครับ ผมเคยเจ็บป่วย แต่ก็หายได้โดยปฏิหารย์เช่นกัน เหลือแต่โรคที่ต้องใช้กรรมก็ให้มันอยู่กับตัวเราไป เข้าเรื่องน่ะครับ

จากการตรวจชื่อ กิดากาน ทักษา 14 เป็นทักษามงคล มี ด น เป็นมูละ สระเป็น อุตสาห ก เป็น มนตรี บอกถึงความขยันในการค้าขาย มีหลักฐานดี มีเพื่อนมีผู้ติดตามมาก แต่ชื่อนี้ไม่ค่อยมีพลัง เนื่องจากขาดเดช และอายุ หากเปลี่ยนชื่อให้เน้นที่มีทักษาอายุ นามสกุล ภัทรดิศ ทักษา 22 มี บริวาร เดช ศรี และมูละ เพียงแต่ทักษานี้ ประกอบด้วยธาตุน้ำ แต่มีความเข้มแข็งของทักษาเกื้อ จึงไม่ได้เจ็บป่วยมากมายนักครับ ผลรวมชื่อสกุลได้ทักษา 36 ตกทักษามงคล ดูแล้วก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรน่ะครับ อาการป่วยน่าจะเกียวกับงาน และการใช้ชีวิตมากกว่า อากาศเปลี่ยนก็ป่่วย ร้อนหนาวก็ป่วย เนื่องจากชื่อขาดพลังเข้มแข็ง ดีที่มีนามสกุลช่วยหนุนอยู่ หากจะเปลี่ยนชื่อให้ใช้ชื่อที่มีอายุนำ ก็พอช่วยได้บ้างครับ

มีโอกาสให้ไปสุพรรณในวันขึ้น 7 ค่ำ ให้ซื้อมะพร้าวอ่อนไป 4 ผล ทอง 5 แผ่น พวงมาลัย 2 พวง ธูป 16 ดอกเทียนขาว 1 คู่ นำไปไหว้พระนอน ที่วัดพระนอน จ.สุพรรณบุรี เป็นพระนอนหงายนะครับ ไปที่วิหารพระนอน นำมะพร้าว 4 ผลวางไว้ 4 มุมบนแท่น พวงมาลัยวางไว้ที่กลางพระอุระ 1 พวง อีกพวงวางไว้ที่หลังเท้าพระนอน ลงไปที่หน้าวิหาร จุดเทียน และธูปทั้ง 16 ดอกบูชาเทวดาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์บริเวณวิหารและวัด ขอพรให้สมหวัง เสร็จแล้วขึ้นไปที่พระนอน สวดมนต์บูชาพระรัตนตรัย และขอพรองค์พระนอน ให้ขอเรื่องสุขภาพเพียงเรื่องเดียวครับ ห้ามขอเรื่องอื่น เสร็จแล้วเอาทองทั้ง 5 แผ่นปิดที่พระอุระซ้ายขวา พระนลาฏ (หน้าผาก) และที่เท้าทั้งสองข้าง ระหว่างปิดทองให้อธิษฐานว่าขอให้หาย ขอให้หาย ทุกครั้งที่ติดครับ เสร็จแล้วกราบพระ ลงไปท่าน้ำซื้ออาหารปลา ให้ทานปลาทีท่าน้ำหน้าวัด แล้วขึ้นมาล้างมือล้างเท่า อธิษฐานระหว่างล้างว่า ขอให้สิ่งที่ดีอยู่ที่ตัว สิ่งที่ชั่วขอให้ไหลตามน้ำไป เสร็ํจแล้ว ขึ้นมาวิหาร ลามะพร้าว เอาน้ำมาดื่ม 1 ผล เนื้อทิ้งไป กลับบ้านเอาทั้ง 3 ผลมาเทน้ำเก็บไว้ดื่มให้ครบ 3 วันครับ มีข้อกำหนดคือ ในระหว่างที่ไปสุพรรณบุรีจนถึงวัด ห้ามแวะที่ไหน ไปถึงวัดทำพิธีเสร็จแล้ว ให้กลับบ้านทันที หลังเข้าบ้านแล้ว ค่อยไปทำธุระได้ ระหว่างที่ไปต้องเป็นวันฟ้าเปิด ถึงทำพิธีได้ คือท้องฟ้าเห็นดวงอาทิตย์ ชัดเจนครับ

หากจะเปลี่ยนชื่อ ขอแนะนำให้เปลี่ยนนามสกุลเป็น รินรดากร จะดีกว่านะ่ครับ คุณลองไปปรึกษากันดู แต่เรื่องไหว้พระนอน ทำได้เลยครับ วัดพระนอนหาไม่ยากครับ อยู่ด้านศาลหลักเมือง จากวัดป่าเลไลก์มาทางหลักเมืองเลยหลักเมืองจะมีถนนซ้ายมือเลี้ยวเข้าไปสัก สองสามกม.ก็จะถึงวัดพระนอนครับ ที่นี่ขอเรื่องสุขภาพ หรือเรื่องการเงินดี แต่ขอได้แค่เรื่องเดียวครับ
    การตั้งชื่อและแปลชื่อโดยคุณอุบาสกนพกรณ์
    จัดทำขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่เป็นธรรมทาน
    - ของดตอบคำถามเป็นการส่วนตัว
    - ของดการแจ้งลบกระทู้ (โดยไม่มีเหตุอันควร) หลังจากที่ได้คำตอบแล้ว
    - กรุณาตั้งคำถามให้ตรงตามหมวดหมู่อักษร
    - ขอตอบวันละ 3 ชื่อ (กรุณารอคิวหากมีผู้ถามเข้ามามาก)

ขอชื่อใหม่ต้อง...
    1. แจ้งชื่อนามสกุลหรือทักษาเลข
    2. วันเกิด(จ-อ)
    3. อาชีพ
    4. เหตุผล(เพื่อวิเคราะห์ชื่อมงคล)
  3. รูปส่วนตัว noppakorn

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ วิลาสินี ดูโพสต์
    สวัสดีค่ะอาจารย์
    พอดีว่าคุณหมอนัดผ่าคลอดวันจันทร์ที่ 26 ตุลาคม 2558 นี้ เป็นลูกสาว จึงอยากจะรบกวนให้อาจารย์ตั้งชื่อลูกสาวให้หน่อยนะค่ะ
    ขอขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
    สวัสดีครับ

ขอนามสกุล หรือทักษาสกุลด้วยครับ จะรีบตอบให้ครับ
    การตั้งชื่อและแปลชื่อโดยคุณอุบาสกนพกรณ์
    จัดทำขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่เป็นธรรมทาน
    - ของดการแจ้งลบกระทู้ (โดยไม่มีเหตุอันควร) หลังจากที่ได้คำตอบแล้ว
    - กรุณาตั้งคำถามให้ตรงตามหมวดหมู่อักษร
    - ขอตอบวันละ 3 ชื่อ (กรุณารอคิวหากมีผู้ถามเข้ามามาก)

1. แจ้งชื่อนามสกุลหรือทักษาเลข
    3. อาชีพ
    4. เหตุผล(เพื่อวิเคราะห์ชื่อมงคล)
  4. รูปส่วนตัว noppakorn

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ กัญศิมนณ์ ดูโพสต์
    สวัสดีคะ อยากทราบว่าชื่อ กัญศิมนณ์ มีความหมายดีไหมคะ แปลว่าอะไร นามสกุล บุญทาโส เกิดวันศุกร์คะ
    สวัสดีครับ

ชื่อกัญศิมนณ์ คำว่า มนณ์ ไม่มีคำศัพท์ครับ ทักษา 44 มีทักษาครบทุกดวงดาว ไม่ควรใช้ครับ นามสกุล บุญทาโส ทักษา 20 ควรใช้ชื่อทักษา 45 เป็นนามมงคล ผลรวมได้ทักษา 65 จึงเป็นมงคลยิ่งครับ

ชื่อนี้ไม่ดีครับ

3. อาชีพ
  5. Ammika said:
    สวัสดีคะ ดิฉันอยากทราบความหมายของชื่อ เอมิกา นามสกุล หมื่นอ้าย ขอบคุณคะ
  6. รูปส่วนตัว noppakorn

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Ammika ดูโพสต์
    สวัสดีคะ ดิฉันอยากทราบความหมายของชื่อ เอมิกา นามสกุล หมื่นอ้าย ขอบคุณคะ
    สวัสดีครับ

ชื่อ
    เอมิกา ทักษา 19 ไม่เหมาะกับหญิง คำว่าเอมิกา มาจากคำว่า เอม + อิกา (บาลี) เอม แปลว่า หวาน,ชื่นใจ ส่วน อิกา แปลว่า เพศหญิง
    เอมิกา แปลว่า หญิงผู้มีความหวานชื่น

นามสกุล
    หมื่นอ้าย แปลว่า พี่ชายมากมายหลายคน ทักษา 40 เป็นมงคลนามครับ

3. อาชีพ
  7. Thita said:
    สวัสดีค่ะอาจารย์ กำลังตั้งครรภ์และมีนัดผ่าคลอดวันพฤหัส ที่ 3 กันยา 2558 นี้ค่ะ เป็นเด็กผู้ชาย ขอรบกวนอาจารย์ตั้งชื่อให้หน่อยค่ะ นามสกุล เดชะปิยะมิตร ตกเลข 43 หากไม่ได้อักษรหมวดนี้ เป็นหมวดอื่นก็ได้ค่ะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
  8. ธนกฤต รินรดากร said:
    [QUOTE=noppakorn;40003]
    อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ ธนกฤต รินรดากร ดูโพสต์
    สวัสดีครับ

เข้าใจว่าภรรยาคงไม่ได้ใช้นามสกุลเดียวกับคุณ ใช้สกุล ภัทรดิศ นะครับ เรื่องดูลัคนา ผมไม่สามารถที่จะผูกดวงให้ได้ครับ เพราะยังไม่ได้ยกครู ทำไปก็ผิดครูครับ เลยไม่ได้ดูดวงชะตาให้ท่านใด เพียงแต่ช่วงดูเรื่องชื่อให้เท่านั้น แค่นี้ผมก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพพอสมควรแล้วครับ เนื่องจากการช่วยคนดูดวงคน บางครั้งกรรมก็เข้าตัว หากไม่มีครูบาอาจารย์คุ้มครอง ผมไม่ได้ทำอาชีพนี้ครับ เรื่องเงินทองไม่ใช่สิ่งสำคัญสำหรับผมครับ ตายไปก็เอาไปไม่ได้ แต่ที่ได้มาตอบ เพราะเคยพบญาติธรรมบางท่าน ถูกหลอกลวงจนต้องใช้เงินกันเป็นหมื่นเป็นแสน จึงได้อาสาเข้ามาทำครับ สิ่งที่ผมต้องการคือผลทานที่ได้กระทำไป ช่วยได้เท่าใดก็เท่านั้น ใครอยากให้เงินทอง ก็แนะนำว่าให้ทำบุญกับทางวัดเจ้าของเวปไซท์นี้ครับ หากใครอ้างผมไปรับเงินทอง ให้ดำเนินการตามกฏหมายได้เลยครับ เพราะไม่ปรารถนาเงินทองของใคร ชาตินี้ผมใช้ไม่หมดแล้วครับ หากเราใช้อย่างรู้จักใช้ครับ เรื่องชื่อก็เช่นกัน มีส่วนช่วยจริงๆเพียงสัก 30% ที่เหลือเป็นดวงชะตาราศีกับคุณความดีที่บุคคลนั้นกระทำ เรื่องเจ็บไข้ได้ป่วย อาจต้องให้หมอท่านตรวจละเอียดครับ อาจมีป่วยโดยเราไม่ทราบก็เป็นได้ แต่เรื่องการทำบุญนั้น กตเวทีมาก่อนน่ะครับ ผมเคยเจ็บป่วย แต่ก็หายได้โดยปฏิหารย์เช่นกัน เหลือแต่โรคที่ต้องใช้กรรมก็ให้มันอยู่กับตัวเราไป เข้าเรื่องน่ะครับ

จากการตรวจชื่อ กิดากาน ทักษา 14 เป็นทักษามงคล มี ด น เป็นมูละ สระเป็น อุตสาห ก เป็น มนตรี บอกถึงความขยันในการค้าขาย มีหลักฐานดี มีเพื่อนมีผู้ติดตามมาก แต่ชื่อนี้ไม่ค่อยมีพลัง เนื่องจากขาดเดช และอายุ หากเปลี่ยนชื่อให้เน้นที่มีทักษาอายุ นามสกุล ภัทรดิศ ทักษา 22 มี บริวาร เดช ศรี และมูละ เพียงแต่ทักษานี้ ประกอบด้วยธาตุน้ำ แต่มีความเข้มแข็งของทักษาเกื้อ จึงไม่ได้เจ็บป่วยมากมายนักครับ ผลรวมชื่อสกุลได้ทักษา 36 ตกทักษามงคล ดูแล้วก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรน่ะครับ อาการป่วยน่าจะเกียวกับงาน และการใช้ชีวิตมากกว่า อากาศเปลี่ยนก็ป่่วย ร้อนหนาวก็ป่วย เนื่องจากชื่อขาดพลังเข้มแข็ง ดีที่มีนามสกุลช่วยหนุนอยู่ หากจะเปลี่ยนชื่อให้ใช้ชื่อที่มีอายุนำ ก็พอช่วยได้บ้างครับ

มีโอกาสให้ไปสุพรรณในวันขึ้น 7 ค่ำ ให้ซื้อมะพร้าวอ่อนไป 4 ผล ทอง 5 แผ่น พวงมาลัย 2 พวง ธูป 16 ดอกเทียนขาว 1 คู่ นำไปไหว้พระนอน ที่วัดพระนอน จ.สุพรรณบุรี เป็นพระนอนหงายนะครับ ไปที่วิหารพระนอน นำมะพร้าว 4 ผลวางไว้ 4 มุมบนแท่น พวงมาลัยวางไว้ที่กลางพระอุระ 1 พวง อีกพวงวางไว้ที่หลังเท้าพระนอน ลงไปที่หน้าวิหาร จุดเทียน และธูปทั้ง 16 ดอกบูชาเทวดาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์บริเวณวิหารและวัด ขอพรให้สมหวัง เสร็จแล้วขึ้นไปที่พระนอน สวดมนต์บูชาพระรัตนตรัย และขอพรองค์พระนอน ให้ขอเรื่องสุขภาพเพียงเรื่องเดียวครับ ห้ามขอเรื่องอื่น เสร็จแล้วเอาทองทั้ง 5 แผ่นปิดที่พระอุระซ้ายขวา พระนลาฏ (หน้าผาก) และที่เท้าทั้งสองข้าง ระหว่างปิดทองให้อธิษฐานว่าขอให้หาย ขอให้หาย ทุกครั้งที่ติดครับ เสร็จแล้วกราบพระ ลงไปท่าน้ำซื้ออาหารปลา ให้ทานปลาทีท่าน้ำหน้าวัด แล้วขึ้นมาล้างมือล้างเท่า อธิษฐานระหว่างล้างว่า ขอให้สิ่งที่ดีอยู่ที่ตัว สิ่งที่ชั่วขอให้ไหลตามน้ำไป เสร็ํจแล้ว ขึ้นมาวิหาร ลามะพร้าว เอาน้ำมาดื่ม 1 ผล เนื้อทิ้งไป กลับบ้านเอาทั้ง 3 ผลมาเทน้ำเก็บไว้ดื่มให้ครบ 3 วันครับ มีข้อกำหนดคือ ในระหว่างที่ไปสุพรรณบุรีจนถึงวัด ห้ามแวะที่ไหน ไปถึงวัดทำพิธีเสร็จแล้ว ให้กลับบ้านทันที หลังเข้าบ้านแล้ว ค่อยไปทำธุระได้ ระหว่างที่ไปต้องเป็นวันฟ้าเปิด ถึงทำพิธีได้ คือท้องฟ้าเห็นดวงอาทิตย์ ชัดเจนครับ

หากจะเปลี่ยนชื่อ ขอแนะนำให้เปลี่ยนนามสกุลเป็น รินรดากร จะดีกว่านะ่ครับ คุณลองไปปรึกษากันดู แต่เรื่องไหว้พระนอน ทำได้เลยครับ วัดพระนอนหาไม่ยากครับ อยู่ด้านศาลหลักเมือง จากวัดป่าเลไลก์มาทางหลักเมืองเลยหลักเมืองจะมีถนนซ้ายมือเลี้ยวเข้าไปสัก สองสามกม.ก็จะถึงวัดพระนอนครับ ที่นี่ขอเรื่องสุขภาพ หรือเรื่องการเงินดี แต่ขอได้แค่เรื่องเดียวครับ
    สวัสดีครับอาจารย์นพ
    ผมดีใจมากที่อาจารย์ ให้รายละเอียดหลายๆด้าน รวมทั้งคำแนะนำดีๆเกี่ยวกับการไปไหว้พระนอนน อยากไป
    แต่คงต้องจัดสรรเวลาก่อน เนื่องจากงานที่ทำเป็นงานบริการ มีรอบการเข้ารับบริการของลูกค้าเป็นประจำง
    ต้องจัดสรรเวลาให้เหมาะเพื่อไม่ให้เกิดปัญหากับลูกค้า และปัญหาการเรียนของลูกที่มีทั้งการเรียนประจำและการเรียนพิเศษการรับส่งลูกตามเวลา คงต้องวางแผนกันก่อน เพราะมีลูกน้องต้องรับผิดชอบอยู่ รายได้เค้าขึ้นอยู่กับเรา
    อย่างไรก็ตามอยากให้อาจารย์ตั้งชื่อให้ ตามที่อาจารย์แนะนำคือขึ้นต้นด้วยอักษรทักษา อายุ แต่อยากได้อักษร ภ หรือ ม จะดีหรือไม่ประการใดอาจารย์ช่วยแนะนำและขอความกรุณาอาจารย์ช่วยตั้งให้หน่อยนะครับ
    ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ
  9. ธนกฤต รินรดากร said:
    ผมลืมบอกอาจารย์ เรื่องการตั้งชื่อของภรรยาผมคุณ กิดากาน ภัทรดิศ ให้อาจารย์ตั้งชื่อ บวกรวมกับ นามสกุล รินรดากร เลยนะครับผมจะเปลี่ยนให้เค้ามาใช้นามสกุล รินรดากรครับ ตามที่อาจารย์แนะนำครับ ภรรยาผมเกิดวันเสาร์ที่ 11 พ.ค.2511 เวลา 20.00 อยากได้ชื่อใหม่ครับอาจารย์ช่วยคิดให้หน่อยนะครับ
    ขอบคุณอาจารย์นพมากๆครับ
  10. รูปส่วนตัว noppakorn

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ ธนกฤต รินรดากร ดูโพสต์
    ผมลืมบอกอาจารย์ เรื่องการตั้งชื่อของภรรยาผมคุณ กิดากาน ภัทรดิศ ให้อาจารย์ตั้งชื่อ บวกรวมกับ นามสกุล รินรดากร เลยนะครับผมจะเปลี่ยนให้เค้ามาใช้นามสกุล รินรดากรครับ ตามที่อาจารย์แนะนำครับ ภรรยาผมเกิดวันเสาร์ที่ 11 พ.ค.2511 เวลา 20.00 อยากได้ชื่อใหม่ครับอาจารย์ช่วยคิดให้หน่อยนะครับ
    ขอบคุณอาจารย์นพมากๆครับ
    สวัสดีครับ

นามสกุล รินรดากร ทักษา 24 อาชีพเกียวกับความงาม เกียวข้องกับดาวศุกร์ ขอแนะนำชื่อทักษา 36 เป็นนามมงคล เป็นดาวอังคารและดาวศุกร์ ดาวคู่มิตรส่งผลให้มีผู้แวดล้อม มีบริวาร มีผู้มาติดต่อมีทรัพย์มีโชค ผลรวมได้ 9 เป็นดาวเกตุ หมายถึงความสำเร็จ ความสมหวัง ดาวศุกร์เป็นดาวบันเทิง และดาวโชค งานด้านเสริมสวย ด้านสถานบันเทิงดียิ่ง รวมกับนามสกุลได้ทักษา 60 บอกถึงความโอ่อ่า ชอบแต่งตัวโก้หรู ชอบความงามความเลิศเลอ แต่เป็นคนมีเงินเป็นล้านๆ ก็ไม่บอกใคร ครับ ตกที่นั่งเศรษฐีครับ

ชื่อทักษา 36 สำหรับหญิงวันเสาร์

ภัสสราพร แปลว่า ผู้มีความประเสริฐอันสุกสว่าง
    ภัทรนันต์ (พัด ทระ นัน) แปลว่า ผู้ไม่สิ้นสุดความเจริญ
    ภูมินนทลี (พูม นน ทะ ลี) แปลว่า เหมือนแม่ของแผ่นดิน
    ภิญญ์ฤทัย แปลว่า เจ้าแห่งดวงใจที่มีปัญญารู้
    ภิญญารัทธ์ แปลว่า ผู้เริ่มต้นมีปัญญาหยั่งรู้
    มาศรินท์(มาด สะ ริน) แปลว่า เจ้าแห่งทอง
    มุกปรินทร์(มุก ปะ ริน) แปลว่า มุกที่ยิ่งใหญ่อย่างยิ่ง
    มุกรวินท์ (มุก ระ วิน) แปลว่า ดอกบัวมุก
    มุกนันทน์ แปลว่า ผู้มีความยินดีในมุกงาม

เปลี่ยนชื่อแล้ว (ใน 7 วัน)ไปปล่อยปลาสัก 9 ตัว หรือมากกว่าอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร พระเคราะห์ทุกองค์ เจ้าที่ๆบ้าน ที่ทำงาน เทวดาประจำกาย เพื่อแก้กรรมและเสริมมงคล (อธิษฐานให้ปลานำสิ่งที่ไม่ดีและโรคภัยในตัวไปกับสายน้ำด้วยครับ)

3. อาชีพ